Các thým đi làm vợ có cho tiền xài ko?

ginta133

Reaction score
0
Mấy ông làm cùng cty đi làm mình thấy bỏ tiền căng túi. Mình thì lúc nhiều nhất vợ cho 100k còn lúc thì ko có đồng nào.:go: Nhiều lúc nước nôi cfe để họ mời hoài cũng ngại. Thế là hôm nay mình nt tâm sự với vợ cho mình cầm ít trong ngừoi phòng thân, chứ đôi lúc ngồi cfe gồng hoài cũng kỳ, rồi bọn nghĩ tụi bắc kỳ mình kibo. :sosad: mà mình có tiền là đưa cho vợ giữ hết. Giờ nó giận hờn bảo mình lấy hết đi. :adore: Đúng là có vợ rồi xin chục ngìn bỏ túi khó quá các thým ạ

via vozForums for iPhone

qt84

Reaction score
0
Nhục

Gửi từ Asus ASUS_X00ID bằng vozFApp

ArterNis

Reaction score
5
Do thím hơi thiếu bản lĩnh, ko có khả năng quản lý tiền bạc thì để vợ quản. Hoặc là rước 1 đứa chỉ chăm chăm bòn tiền chồng

Mình và vợ đều góp vào quỹ chung. Mình khéo tính toán làm ăn nên quản tiền luôn. Cứ 1 tuần zắt bóp 500-1 tr để chi tiêu trong tuần đó (xăng, ăn sáng, cafe). Ngoài ra bóp có thêm khoảng 5tr tiền mặt để đôi lúc tiếp khách hoặc giao lưu quan hệ. Nhiều hơn mình toàn quẹt thẻ.

chu0i_vn

Reaction score
0
Tôi biết tính mình mà để tiền trong ví bao nhiêu cũng hết nên tôi đưa cho vợ hết
lúc nào nhỡ nhàng xin nó bắn cho ít tiền qua ATM
Thi thoảng có thưởng hay món gì làm thêm ra dc ít nào thì mua quà tặng vợ cho vui
Đéo có tiền lại hay, đỡ bị bọn bạn lôi kéo đi nhậu
tránh ngay dc cái khoản mấy thằng cờ bạc làm cùng nó vay nóng xong đợi đến hết năm vẫn đéo trả. Từ ngày lấy vợ tối ngủ sớm, sáng dậy sớm đè vợ ra làm phát xong dắt chó đi chạy bộ, về tắm rửa, ăn sáng đi làm, ko bia rượu thuốc lá thấy cuộc sống thật lành mạnh. Lúc nào cũng tràn đầy sinh lực
có thể chịch vợ bất cứ lúc nào

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

buianhtuvn

Reaction score
0
Vợ thím hơi tiết kiệm quá.
Vợ mềnh lưc nào kiểm ví cũng nhét cho mềnh 2 toè xanh daefn túi, bảo lỡ có bị áo vàng túyt lại hay xe hư giữa đng còn xoay soẻ đc.
Cơ mà mềnh ko hút thuốc,ko nhậu, ko cf bạn bè (toàn uống cf miễn phí trong ctu), nên tính ra tiền mìnhtieeu tuef trong cí ra ngoài xăng xe, ăn trưa vp thì cũng chỉ có thể là chở vợ đi ăn hayddi chợ mua đồ theo yêu cầu

ginta133 said:
Mấy ông làm cùng cty đi làm mình thấy bỏ tiền căng túi. Mình thì lúc nhiều nhất vợ cho 100k còn lúc thì ko có đồng nào.:go: Nhiều lúc nước nôi cfe để họ mời hoài cũng ngại. Thế là hôm nay mình nt tâm sự với vợ cho mình cầm ít trong ngừoi phòng thân, chứ đôi lúc ngồi cfe gồng hoài cũng kỳ, rồi bọn nghĩ tụi bắc kỳ mình kibo. :sosad: mà mình có tiền là đưa cho vợ giữ hết. Giờ nó giận hờn bảo mình lấy hết đi. :adore:
Đúng là có vợ rồi xin chục ngìn bỏ túi khó quá các thým ạ

via vozForums for iPhone
Mềnh lúc trc khi lấy vợ hiện tại bao nhiêu năm ko để dành nỏi xu nào tiết kiệm. Lấy vợ mới 2 năm, mua con xe lead , ultrabook, mua thêm đống áo quần sơ vin công sở lịch thiệp, sinh và nuôi đc 1 thaefng cu, còn để ra đc 1 cục để ch bị mua đất nữa(đương nhiên chỉ đủ mua đất dưới quê thôi). Trong khi lương ko tăng đáng kể.
Bởi vại laay vợ thông minh biết quán xuyến là nhất cmnl. Chỉ việc nằm ngửa mà ăn.
Từ lúc lấy vợ và đưa tiền cho vợ giữ và quản lý chi tiêu, lượng tơc bạc mọc mới trên đầu mình giảm khoảng 80%. :beauty:

lsrhoavuduong

Reaction score
1
Hahaha kém cỏi vậy bác, đàn ông ra đường không có tiền dằn túi thì còn làm được cái quái gì. Tiền mình tự quản lý, khi nào cần chi các khoản mua sắm gia đình thì mình chi. Còn vợ đi làm có tiền thì tự giữ đó muốn mua sắm gì thì mua. Cơ bản là bác tiêu xài phung phí vợ ko tin tưởng nó tịch thu hết là đúng

slump1

Reaction score
1
Mình cũng đưa vợ tiền hết. Cất vô tủ . Đứa nào cần thì lấy, mà lấy thì phải nói làm gì .
Mà vẫn xin tiền vợ đều đây , chả thấy nhục.

via vozForums for iPhone

chang_trai_dai_khai

Reaction score
0
Thế hỏi mấy ông làm cùng sao lúc nào cũng có tiền mà học hỏi kinh nghiệm. Vợ tôi cũng ko giữ tiền, vợ chồng đóng góp vào 1 tài khoản chung thôi, tiền nhà, điện nước internet rồi ăn uống đến mua sắm ngoài tôi vẫn trả hết, vợ bảo em cầm tiền nhiều em lại tiêu hoang nên thôi chả cầm