Các thím tôn trọng ba mình vì điều gì ?

zinki

Reaction score
1
Bố mình là 1 người hiền lành, làm được bao nhiêu tiền về đưa hết cho vợ. 1 người đàn ông ít nói nhưng mình luôn biết là bố rất quan tâm tới chị em. lần đầu tiên trong đời bố em gắp cho em 1 miếng thịt gà là hồi em học năm 2, bố em xuống làm giám sát xây nhà của ông chú ở SG.. cảm động muốn khóc vl

nswdragon

Reaction score
0
king2901 said:
Yup, mẹ m nói vậy nhưng m k nói vậy. Công sinh thành lớn nhưng nó k bù được việc làm mẹ m đau khổ :go::go:
Chỉ khuyên thớt là ăn chơi cũng có chừng mực vậy thôi.:chaymau:
Thím đừng nhầm e với thớt nhé
E chỉ là người mang tâm sự :adore:

OaB

Reaction score
1
Ông già dân miền Tây, ham học nhưng bị ông nội bắt đi chăn trâu. từ năm lớp 3 trong đồng ruộng thời mới giải phóng người thưa, tay trắng ở thì ở nhờ đất người dưng, rồi cày cuốc mua hơn 16 công đất. 1 miếng đất nhà ở hiện tại, 1 căn biệt thự mái thái. 3 thằng trai cđ-đh. gì củng biết làm
làm giỏi nữa là đằng khác, chả bù cho mình

king2901

Reaction score
0
nswdragon said:
Thím đừng nhầm e với thớt nhé
E chỉ là người mang tâm sự :adore:
Không nhầm nên mới tách ra cho thớt đọc. :chaymau::chaymau:

Animoji

Reaction score
1
Trước khi vào tiểu học: mày không phải do tao sinh ra
Trước khi vào trung học: tao quản không nổi mày nữa rồi
Trước khi đi làm: mày đừng mơ tao cho mày tiền
Sau khi đi làm: dạo này chân mẹ hơi đau

Love-Invisible

Reaction score
0
Mình lại khác với mấy thím, mình có mối quan hệ cực kỳ tệ với mẹ và em trai nhưng mình cực kỳ thân thiết với ba, năm nay 26t ba mình hơn 50 rồi vẫn giỡn như hồi còn nhỏ, ba mình hiền nhưng khá cục tính

anhsayvimen

Reaction score
0
Ông già mình loser, cục súc, nhưng đc cái thương vợ con, bà già phải gánh cả nhà. Đến năm 18 thì chuyển sang mình gánh cả nhà.

king2901

Reaction score
0
Thèm Người Yêu said:
Thằng cu nhà mình chắc qua tết vài tháng là chui ra rồi , tự nhiên nghĩ tới cảm giác làm ba thấy nhiều cảm xúc khó tả quá các thím à . Cảm giác mình phải tạo 1 hình mẫu thế nào để có thể nói nó nghe , uốn nắn nó nên người vì dù gì cũng mới 29 tuổi , cuộc sống gia đình cũng có khá bỡ ngỡ với mình ( Cưới vợ cũng được 1 năm à ) .

Mình cũng là con trai ,cũng hiểu mối quan hệ giữa cha con và cá rằng mình cũng như đa số thằng con trai khác đề khá khó khăn trong vấn đề giao tiếp và cư xử với ba mình .
Nãy giờ lang mang quên mất chủ đề chính, chúc mừng bác được làm cha.
Bây giờ trách nhiệm của bác là rất lớn vì là người trụ cột chính của gia đình. Nên em xin giới thiệu gói bảo hiểm phù hợp với cả gia đình bác gồm:
- Nhân thọ
- Bệnh hiểm nghèo
- Thương tật do tai nạn
- Thẻ chăm sóc sức khoẻ
Bác cần thông tin chi tiết thì add zalo em tư vấn chi tiết cho :adore::adore: