Các thím tôn trọng ba mình vì điều gì ?

nswdragon

Reaction score
0
king2901 said:
Chả để làm gì, cũng không ảnh hưởng gì t hay hoà bình thế giới.
Bạn thì hiểu gì về cảm giác ba bỏ đi đem theo mấy trăm triệu ?(Mấy trăm triệu của hai mươi mấy năm trước k phải lá mít đâu nha). Bạn biết mẹ t 1 mình nuôi 3 ng con khổ ntn k? :go::go:
" Dù bất cứ chuyện gì đi nữa , thì người đó vẫn là ba " : My Mom Said

vietanhnd92

Reaction score
0
Chắc mình cũng khác mấy ae trong này mình hợp với cả ba cả mẹ mình là con trai út trong nhà. Nhưng hễ nhậu là mình hay nhậu vs ba mình đô mình vs bố mình cao nên nhậu vs mấy ông kia xòe hết. Mình va ba mình vẫn uống ầm ầm

giacmovohinh

Reaction score
0
Thằng em rể mình, bố đẻ nó mới mất hôm qua. Bị tai biến 7 năm nay chỉ ngồi nằm 1 chỗ. Mà em rể vẫn trẻ, mới 30t. 2 đứa con 1 đứa hơn 2t, 1 đứa 5 tháng. Hqua ra gửi bố mẹ mình mà 2 đứa khóc lóc quá trời. Trẻ con biết gì đâu.
Bố mình thì tính cũng khá giống bố thớt. Giờ ở riêng, có gia đình rồi nên cũng ít bị nói. Mà cũng kệ cho ông nói, cứ vâng vâng dạ dạ cho ông vui là được.

Gửi bằng vozFApp

ArterNis

Reaction score
5
nswdragon said:
Phần nào mình cũng hiểu vấn đề của bác vì mình đã từng chứng kiến một vài gđ như vậy
Nhưng 1 điều ko thể phủ nhận được cho dù hàng chục hàng trăm năm sau nữa là người đó là ba bác , hay còn gọi là đấng sinh thành
Chắc bác hiểu ý của em chứ
Chúc bác sức khỏe , thành công và niềm vui trong cuộc sống , đừng mãi nhìn về quá khứ như vậy
Dĩ nhiên họ có 1 cái ơn sinh thành, thực tế thì t chưa bao h quay lưng cả. T luôn chừa 1 đường lùi nhưng chỉ khi OZ tôi thay đổi.

Giống như 1 kẻ lọt xuống hố, mình đưa dây xuống cứu thì phải chui lên. Nhưng trên đời có những con người kì lạ, chỉ muốn nằm dưới hố và hi vọng người khác phải đem đồ ăn, thực phẩm, tiện ích xuống dưới sống chung vs họ.

T ko làm đc điều đó, t là người tốt, nhưng ko có thần kinh. Do đó ai chọn con đường của mình, thì tự nhận kết quả mà lựa chọn đem lại. Dù Đúng - Sai t đều hài lòng vs nó. Giang hồ hay có câu, thua thì chung. Đại loại thế :D

nswdragon

Reaction score
0
vietanhnd92 said:
Chắc mình cũng khác mấy ae trong này mình hợp với cả ba cả mẹ mình là con trai út trong nhà. Nhưng hễ nhậu là mình hay nhậu vs ba mình đô mình vs bố mình cao nên nhậu vs mấy ông kia xòe hết. Mình va ba mình vẫn uống ầm ầm
Mình hợp với mẹ hơn
Ngoài mấy việc tào lao lặt vặt trong nhà hay bất đồng quan điểm , thêm cả rượu chè cờ bạc phải nhường nhịn rồi dắt đi karaok tay vịn (tiếp khách) thì mình vẫn thích nói và bàn chuyện với ba :byebye:

king2901

Reaction score
0
nswdragon said:
" Dù bất cứ chuyện gì đi nữa , thì người đó vẫn là ba " : My Mom Said
Yup, mẹ m nói vậy nhưng m k nói vậy. Công sinh thành lớn nhưng nó k bù được việc làm mẹ m đau khổ :go::go:
Chỉ khuyên thớt là ăn chơi cũng có chừng mực vậy thôi.:chaymau:

Thèm Người Yêu

Reaction score
0
Mình tâm sự vậy thôi , nhưng cũng nhiều thím chia sẻ mối quan hệ không tốt trong gia đình . Mình chưa từng trong tình huống đó nên cũng không biết nói thế nào ,mỗi nhà mỗi cảnh . Bản thân mình cũng có lúc ghét ba cực kì nhưng chỉ là cảm xúc bên ngoài thâm tâm thì lại khác .

Nhưng các thím nếu có cơ hội tha thứ thì hãy tha thứ , đừng vì cái tôi của bản thân , nói xui chứ nhỡ ổng không còn nữa rồi đến 1 lúc nào đấy chính mình lại nuối tiếc .

JaxTeller

Reaction score
0
Xưa ông già hay so sánh tôi với 1 thằng trong lớp,nào là no ko cần học thêm vẫn giỏi,nào là đến nhà lúc nào đến nhà cũng thấy đọc sách,còn mày thì...đến khi tôi đậu vào Sg học,thằng đó in tiền giả đi tù mấy năm,từ đó mới hết so sánh

Men_Shop

Reaction score
0
Câu chuyện nhị thập tứ hiếu.

Người cha lúc nhỏ hay bắt con ra đánh đòn. Người con lỳ lợm không bao giờ khóc. Người cha đánh rất mạnh tay.

Cho đến một ngày, người cha lại dạy con bằng cây roi. Như mọi khi, người con lại nằm ra đất cho cha đánh đít. Nhưng lần này cha đánh nhẹ hơn trước. Người con bỗng oà lên khóc. Người cha lấy làm lạ, hỏi tại sao lúc nhỏ cha đánh con đau nhưng con không khóc, giờ lớn rồi đánh nhẹ hơn thì lại khóc là sao?

Người con trả lời: do con lớn rồi và cha cũng đã già rồi, nên đánh con không còn đau như trước. Con thương cha già yếu
Con khóc vì cha đã già rồi.

Chúc thớt có những phút giây vui vẻ, lạc quan và trân trọng thời khắc quý giá đó bên người thân

Last edited by a moderator:

BOT

Administrator
Reaction score
4
Câu chuyện nhị thập tứ hiếu.

Người cha lúc nhỏ hay bắt con ra đánh đòn. Người con lỳ lợm không bao giờ khóc. Người cha đánh rất mạnh tay.

Cho đến một ngày, người cha lại dạy con bằng cây roi. Như mọi khi, người con lại nằm ra đất cho cha đánh đít. Nhưng lần này cha đánh nhẹ hơn trước. Người con bỗng oà lên khóc. Người cha lấy làm lạ, hỏi tại sao lúc nhỏ cha đánh con đau nhưng con không khóc, giờ lớn rồi đánh nhẹ hơn thì lại khóc là sao?

Người con trả lời: do con lớn rồi và cha cũng đã già rồi, nên đánh con không còn đau như trước. Con thương cha già yếu
Con khóc vì cha đã già rồi.

Chúc thớt có những phút giây vui vẻ, lạc quan và trân trọng thời khắc quý giá đó bên người thân