Các thím tôn trọng ba mình vì điều gì ?

huyimmortal

Reaction score
2
Ông già tôi ngoại trừ cái hơn gàn ra thì đúng kiểu siêu nhân. Kỹ sư điện nhưng mà cái éo gì cũng làm được, sửa điện nước, đóng bàn ghế, xây nhà, trồng cây, sửa xe, may vá, nấu ăn ngon hơn bà già...

t505

Reaction score
0
dontxiaolin.5 said:
ông già tao đối với anh em, cha mẹ thì tao chưa từng thấy có ai tốt hơn cả. nhưng mà đối với vợ và con thì phải gọi là như cái l`,
Haha, nhà t cũng thế. Cho đến khi mấy đứa em ông ấy xúm vào chửi bà già t thì t với ông già t cạch mặt hết. Đám cưới t ko có mặt nhà nội.:beauty::beauty:. Haiz, giá ông già t đừng nốc rượu thì tốt biết mấy:stick::stick:

tranhoc.dl55

Reaction score
0
Thầy mình cũng suốt ngày càu nhàu mình, thầy lúc nào cũng chê mình cả, khả năng kiếm tiển với quan hệ bên ngoài, ông anh trai thì có lẽ đc ông quý hơn. nhưng mình thì chỉ nghĩ phận làm con,nên kệ cho thầy nói thôi. k sao cả. hihi.

nswdragon

Reaction score
0
king2901 said:
Ba t hai mươi mấy năm chưa thấy bị dày xéo :shame::shame:
Thế m thích thấy cảnh ba m bị quả báo dày xéo để m được gì ?
Hay m thấy như thế là đúng , là hả hê , là thích đáng mà ông ấy phải nhận được
Nếu m thích như thế thì t nghĩ m cũng chả tốt lành gì:go:

aura

Reaction score
0
Tôi thấy cứ ông ba nào ko nát rượu và vũ lực là gia đình hạnh phúc rồi, ba tôi cũng thế
gia đình tôi rất là hòa thuận
73506

anhthanh kahn

Reaction score
0
chưa bao h đưa 1 đồng cho vợ để đi chợ hay trang trải, ko có 1 tí trách nhiệm nào nhưng lúc nào cũng đòi quyền lợi, suốt ngày nói đạo lý này nọ, người ngoài nhìn vào cứ tưởng con người tình cảm, đạo đức tốt các kiểu nhưng thực sự sống vs vợ con anh em như cl. Đặc biệt càng về già càng khó tính, hành mẹ mình đủ kiểu. Nói thật ông ấy phải tu 8 đời mới lấy đc mẹ mình, chứ ko bây h có khi đang là 1 thằng loser lang thang ko nhà ko cửa, ko gia đình. Nói ra thì bảo bất hiếu nhưng phải nói là thật sự xấu hổ về bố của mình.

nswdragon

Reaction score
0
ArterNis said:
ôi giời, giờ còn cười chi mệt. Ba t là 1 người tốt, tốt vs bạn bè, xã hội. Nhưng trong gia đình thì chả có gì tốt. Cờ bạc, vô tư, vô tư đến mức tàn nhẫn là thành vô tâm luôn đấy.

T nghĩ ổng như đứa con nít, tâm tính thiện nhưng mãi ko lớn đc. Ngày mẹ bệnh liệt giường túi còn vài ngàn ko có tiền mua thuốc. Ổng cũng vét nốt đi mua vài điếu thuốc lá, mặc kệ nhà gạo ko còn, tiền ko có.

Chưa kể cái tật cờ bạc báo gia đình từ thời trẻ đến già vẫn thế, cả trăn ngàn lần hứa hẹn chứ chả phải quá tam ba bận. Hiện h OBZ tôi ly thân cũng lâu rồi. T cứu ổng 1 lần cuối cùng trong cuộc đời rồi đường ai nấy đi, người dưng nc lã luôn chứ ko con người thân nữa :rofl:

T nghĩ ai có gia đình hoàn cảnh xíu sẽ hiểu lời t nói, khi cái giận nó còn, chứng tỏ tình yêu thương vẫn còn. Khi qua luôn cả mức độ đó, ko còn tí tình cảm nào. Thì giống như người dưng vậy, nhìn chả buồn giận cm gì hết. Gặp nhau vẫn cười chào bắt tay, có thể cũng vài ly bia, nhấp chén rượu xã giao bình thường. Nhưng tình cảm cha/con thì đéo có. Thế cho nhanh :D

Đợt cứu lần cuối cùng là bay cả sự nghiệp của t. Hơn 12 tỷ bạc :go:

Giờ t lại xây dựng mọi thứ lại còn nhiều hơn trước, riêng ổng vẫn phải bấu víu vạ vật vào mấy người bên dòng họ nội, ở căn nhà lụp xụp (như cái kho hàng của người nào đó bên nội chứ chả đc cái nhà), nhưng vẫn chứng nào tậy nấy, vẫn cờ bạc khi có tiền. Ko có bà chị t con gái dễ mềm lòng tài trợ ít tiền hàng tháng thì chắc cạp đất ăn thật :rofl:
Phần nào mình cũng hiểu vấn đề của bác vì mình đã từng chứng kiến một vài gđ như vậy
Nhưng 1 điều ko thể phủ nhận được cho dù hàng chục hàng trăm năm sau nữa là người đó là ba bác , hay còn gọi là đấng sinh thành
Chắc bác hiểu ý của em chứ
Chúc bác sức khỏe , thành công và niềm vui trong cuộc sống , đừng mãi nhìn về quá khứ như vậy

dtxmendt

Reaction score
0
còn chửi là còn thương . hãy tự hào vì điều đó

king2901

Reaction score
0
nswdragon said:
Thế m thích thấy cảnh ba m bị quả báo dày xéo để m được gì ?
Hay m thấy như thế là đúng , là hả hê , là thích đáng mà ông ấy phải nhận được
Nếu m thích như thế thì t nghĩ m cũng chả tốt lành gì:go:
Chả để làm gì, cũng không ảnh hưởng gì t hay hoà bình thế giới.
Bạn thì hiểu gì về cảm giác ba bỏ đi đem theo mấy trăm triệu ?(Mấy trăm triệu của hai mươi mấy năm trước k phải lá mít đâu nha). Bạn biết mẹ t 1 mình nuôi 3 ng con khổ ntn k? :go::go: