Các thím tôn trọng ba mình vì điều gì ?

matrix103dpi

Reaction score
1
Mới đẻ thì nó khóc đêm, lúc đấy muốn đấm vô mặt thôi chứ ko có văn vẻ được dư lày đâu

MiCong

Reaction score
0
Trong mắt e thì bố là ng đàn ông hoàn hảo nhất. Giỏi giang, khiêm tốn, tình cảm, hài hước, ko chơi bời rượu chè thuốc thang.

huy_125

Reaction score
0
Năm 79 xảy ra chiến tranh biên giới phía Bắc. Chưa đủ tuổi nhưng khai gian để gia nhập Hải quân.

Bố mình không được học hành nhiều, tính tình lại rất cục nhưng mình biết bố rất yêu thương gia đình. Ông có tính cách mà mình vừa nể phục nhưng đôi lúc cũng không thích: chấp nhận một cuộc sống ổn định không mưu toan tranh đấu. Ông là người có tinh thần tự lập rất cao, chăm chỉ và chịu khó tích cóp, cái này cũng ảnh hưởng đến tính cách của mình nây giờ rất nhiều mặc dù đôi lúc mình cũng lười vãi cức.

Nhiều lúc đi làm cả năm về nhà có mấy lần, cũng muốn nói chuyện mà cảm giác 2 người khác nhau nhiều thứ quá nên giỏi lắm cũng chỉ được 5p là tạch.

goben

Reaction score
0
ko cần nói là ổng đối xử tệ hay nhân cách ổng tệ, chỉ cần sinh mình ra, nuôi nấng 18 năm trời cho ăn học chưa kể còn có vụ ăn bám đến 24 25 tuổi để có việc làm ổn định để có thể tự lập thì đã đủ để mình tôn trọng và tha thứ tất cả rồi, nếu có thù ghét gì thì cứ thử tôn trọng và quan tâm họ 18 20 năm đi rồi hẳn từ bỏ, cái gì cũng vậy, giữ thì khó, bỏ luôn dễ, làm thì khó, nói thì dễ

tinhyeucuatoi182

Reaction score
0
không tôn trọng vì ông là người phá nát hạnh phúc gia đình.

Việt nam có tệ nạn gì là ông chơi + thử hết cmnr, chắc có mỗi chích là chưa, chứ hít thì cũng hít thử rồi, mà không nghiện vì chỉ chơi đúng duy nhất 1 lần

ktnc

Reaction score
0
Rượu chè, trai gái, chửi lộn, đánh vợ. Còn về mặt tốt thì mình đang cố nghĩ ra

Sent from HUAWEI LND-L29 using vozFApp

RaidRaptor

Reaction score
0
Ước gì mình đéo phải con ông ấy cho đỡ nhục! Ước gì mẹ mình đéo phải vợ ông ấy cho đỡ khổ!

Preface ver 2

Reaction score
0
ba mình ưu điểm lớn nhất là giỏi chịu đựng và kiếm ra tiền
khuyết điểm thì hơi nhiều

Sent from Quốc thoại using vozFApp

mins.blackhat

Reaction score
0
Ông già làm giáo viên mà như kỹ sư. Cái đéo gì cũng biết làm.
Xây Nhà: mình ổng tự làm cái mái hiên với xây cái gara.
Nông nghiệp: làm mảnh vườn rộng tầm 1000m2, tự ông xây một cái Nhà ở giữa. Thuê máy về đào ao, tự thả cá
Máy móc: xe Honda tự mua đồ về sửa từ thay nhớt cho đến máy móc. Ở Nhà có nguyên bộ sửa xe Honda như ngoài tiệm. Chỉ ko có máy bơm hơi.
Đồ điện dân dụng: sửa từ nồi cơm điện cho tới cái máy điều hoà.
Chỉ có máy tính là ổng đêch biết gì hết thôi.
Với đồ gỗ trong Nhà từ cái bàn học cho tới cái kệ sách một tay ông tự đóng hết.
Có điều cực kỳ cầu toàn, làm cái gì cũng phải gọn gàng sạch sẽ. Ko là ổng chửi mệt lắm. Nhiều khi chửi mà mình ở bên Nhà mình luôn, nhác về Nhà.

via vozForums for iPhone