Các thím có ai lấy vợ/chồng theo kiểu lấy đại một người cho xong vào chia sẻ đi nào

quachtuongvl1

Reaction score
0
Stupid Shjt said:
Ngoại ngữ thì mình có căn bản đủ giao tiếp nghe nói.
Lấy chồng thì đành phải hi sinh. Nhìu lúc nhớ tất cả mn nhưng cũng đành thoy. May là có chồng thương và cuộc sống bận rộn nên mình cũng ok.
Cuộc sống mà!
Đúng đó thím. Cuộc sống được cái này thì phải mất cái kia. Nhưng mình thấy ở đây thím được nhiều hơn là mất rất nhiều.
Cho mình hỏi giờ thím làm gì bên đó? Xin việc có khó không?

duymanh777

Reaction score
0
rosario_1 said:
2 tuần thì có gì đáng ngạc nhiên hả bạn? Vợ chồng tớ quyết định lấy nhau chỉ sau duy nhất 1 lần gặp mặt. Tớ chỉ cần 2h để quyết định, cần gì 2 tuần.

Chuyện vợ chồng, tớ thật âu cũng là chữ duyên. Lời khuyên cá nhân tớ là hãy kiên nhẫn đừng "đại", tớ là người cực kỳ đại khái, nhưng bài toán của cả đời ko thể "đại" được. Ngược lại càng cần cẩn trọng.

Tự tin hiểu rõ người ta là người thế nào, thấy ổn là có thể gật
Gặp 2h và quyết định . còn nhanh hơn cả trò chuyện cùng cave trước khi lên giường vậy

airblade2015

Reaction score
0
dung.lonely said:
mấy thằng dở người
đàn ông tính chinh phục, cứ chân dài dáng đẹp mặt xinh là thích, động dạng mơn trớn là có cảm tình nghĩ rằng yêu. yêu đương chỉ là ám thị tình cảm, nhiều thằng vấn vương tình cảm cũ, đến những thằng yêu mà ko dám nói, đến những đứa cứ mồm ra rả, thiếu em anh ko sống được, có cái lol ấy, cứ dáng đẹp mặt xinh xôi to đít bự nó vởn vơ cạnh xem có tim đập chân run ko.
đến với nhau , yêu nhau ko phải là nhẫn nhịn và chịu đựng, mà là cùng xây dựng sự nghiệp, cùng xây dựng tổ ấm.
tao cũng cưới chưa lâu, tuy chưa qua thời gian măn nồng son sắc, chưa tới điểm khủng hoảng hôn nhân, nhưng luôn giữ cho mình tâm thế vứng chãi, lúc nào cũng phải đặt vợ lên trên, suy nghĩ trước suy nghĩ của vợ. là người có gia đình phải sống khác người chưa , ko phải tự nhiên ngta nói đàn ông phải lập gia mới là trưởng thành.
còn việc theo đuổi cảm xúc, nhu cầu, mông đít, nên coi nhẹ, hôm nào ngấy cơm quá thì đi kiếm con hàng đẹp xúc xả tâm lý là xong, còn gì cũng phải về ôm vợ
rìa lý? người chồng chuẩn mực là như thế này ư? câu trên câu dưới đá nhau chan chát :look_down:

BLt.2611

Reaction score
0
airblade2015 said:
rìa lý? người chồng chuẩn mực là như thế này ư? câu trên câu dưới đá nhau chan chát :look_down:
Một dạng súc vật đầu đàn ấy mà. :lmao:

[NFS]NeedForSpeed.2

Reaction score
0
tình yêu và hôn nhân nó khác nhau nhiều lắm :chaymau:

bạn mình yêu 1 con ở quảng ninh.. gia đình 2 bên không đồng ý.. thằng này tự tử tý chết may mà được cứu :stick:

sau đo gia đình chán chẳng ngăn cản được nữa:chaymau:

2 đứa nó đợt đấy đi đâu cũng quấn nhau, cái kiểu thể hiện tình cảm chỗ đông người như nắm tay, nắm chân rồi ôm nhau ấy :sweat:

xong rồi con này có bầu 4 tháng.. 2 gia đình đành phải cho 2 đứa cưới :chaymau:

cưới được hơn 1 năm thì ly hôn :gach::gach:

cho nên quan trọng nhất là 2 bên nên nhường nhau 1 tý.. đừng chó chuyện bé ròi xé ra to.. sợ nhất mấy con vợ dẩm lol chuyên vào group eva đọc mấy chuyện ngoại tình.. xong tưởng tượng mình bị như thế :stick::stick:

xudzu09

Reaction score
0
Thường kén chọn quá thì lại tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Biết là thế nhưng lại cứ băn khoăn hoài....

acekaka

Reaction score
0
Em mới 23 thôi mà nghe các bác nói, run quá :sosad: nhỡ đâu sau này mình cũng k lấy đc ai, nghĩ thôi đã sợ về nhà rồi :sosad:

via vozForums for iPhone

airblade2015

Reaction score
0
acekaka said:
Em mới 23 thôi mà nghe các bác nói, run quá :sosad: nhỡ đâu sau này mình cũng k lấy đc ai, nghĩ thôi đã sợ về nhà rồi :sosad:

via vozForums for iPhone
đừng kén chọn quá là được. k ai hoàn hảo cả. lấy về rồi chấp nhận và nhẫn nhịn nhau là chính thôi :chaymau:

acekaka

Reaction score
0
airblade2015 said:
đừng kén chọn quá là được. k ai hoàn hảo cả. lấy về rồi chấp nhận và nhẫn nhịn nhau là chính thôi :chaymau:
Cũng biết là thế, nhưng tiếp xúc đc một tgian là lại oải, lại còn nhát gái nữa :sosad: có lesor quá ko :sosad::sosad:

via vozForums for iPhone

Stupid Shjt

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Đúng đó thím. Cuộc sống được cái này thì phải mất cái kia. Nhưng mình thấy ở đây thím được nhiều hơn là mất rất nhiều.
Cho mình hỏi giờ thím làm gì bên đó? Xin việc có khó không?
Vừa có 2 thằng cu nên hiện tại ở nhà chăm tụi nó thoy. Vs cả chồng mình bên đây có business riêng nên ngay ngày hôm sau qua là mình đã đi làm r. Xin việc cần bằng cấp thì khó, còn việc tay chân thì nhìu lm.

via vozForums for iPhone