Các thím có ai lấy vợ/chồng theo kiểu lấy đại một người cho xong vào chia sẻ đi nào

WENBIE

Reaction score
4
batquaimotthoi said:
Tôi đang trong hoàn cảnh đó đây các thím ạ, tôi sinh năm 87, tính đến giờ là 33t - già rồi, có khi trứng sắp rụng hết rồi
Nhưng mà vẫn ko thể nhắm mắt lấy đại được, cũng ko biết là mình đã bỏ qua biết bao người phù hợp rồi,
Khi bước qua 30t, tình yêu nó là cái thứ khỉ gió gì càng ngày càng khó, cảm xúc nó nghèo nàn và chai sạn đi, ko còn biết rung động nữa. Mặc dù tôi cũng thấy sợ vì già rồi, tính đường con cái sau này càng ngày càng khó,
Chả hiểu rồi mình sẽ đi về đâu :sosad:
Nữ mà 87 thì căng quá rồi bạn ơi

cucgachso1

Reaction score
0
Cưới vợ được 1 năm. Thằng cu h 10 tháng. Vẫn đang cố gắng thích nghi cách làm chồng, làm cha. Áp lực cũng nhiều. Nhiều khi chán đời cũng suy nghĩ tới việc bỏ vợ nhưng nhìn thằng cu con thì lại thôi, cố mà ở với nhau tiếp vây đến đâu đó thì đến.

Shion-nyan

Reaction score
1
batquaimotthoi said:
Tôi đang trong hoàn cảnh đó đây các thím ạ, tôi sinh năm 87, tính đến giờ là 33t - già rồi, có khi trứng sắp rụng hết rồi
Nhưng mà vẫn ko thể nhắm mắt lấy đại được, cũng ko biết là mình đã bỏ qua biết bao người phù hợp rồi,
Khi bước qua 30t, tình yêu nó là cái thứ khỉ gió gì càng ngày càng khó, cảm xúc nó nghèo nàn và chai sạn đi, ko còn biết rung động nữa. Mặc dù tôi cũng thấy sợ vì già rồi, tính đường con cái sau này càng ngày càng khó,
Chả hiểu rồi mình sẽ đi về đâu :sosad:
Bà ex của ông anh tôi cũng 88 mà từ hồi chia tay 6 năm trước đến giờ vẫn FA:pudency: yêu 7 năm mà ổng đi du học gặp mối khác nên chia tay

SeniorMember

Reaction score
0
cucgachso1 said:
Cưới vợ được 1 năm. Thằng cu h 10 tháng. Vẫn đang cố gắng thích nghi cách làm chồng, làm cha. Áp lực cũng nhiều. Nhiều khi chán đời cũng suy nghĩ tới việc bỏ vợ nhưng nhìn thằng cu con thì lại thôi, cố mà ở với nhau tiếp vây đến đâu đó thì đến.
Đập tay cái nào bro

ngongocloi

Reaction score
0
Từ khi quen đến lúc cưới vk mình là 7 tháng. Lúc đầu cũng chỉ nhẩm chơi bời, nhưng lúc đó chán chán thế nào lại tặc lưỡi lấy luôn ( vk mình ngoan, xinh, trắng, tốt nghiệp trường top, mỗi tội nhà nghèo, it sở thích chung, chuyện kia thì cực chán ) đến hiện tại đã đc 4 năm. Nhiều lúc cũng chán vì cái khoản kia còn mọi thứ đều ổn, lý do chính chắc do kinh tế nhà mình khá nên ít vấn đề nảy sinh.

xin.dung.hoi.vi.sao

Reaction score
1
rosario_1 said:
Chẳng có gì đá nhau chan chát.

Cơ hội để gật bừa, tớ từng có rất nhiều, nhưng mà vẫn lắc. Nhiều lúc lắc xong vẫn tiếc bạn ạ. Nhưng vẫn phải vậy, vì tớ thấy chưa ổn.

Gặp vợ tớ tớ thấy ổn là tớ gật.

Ý tớ là thông qua những gì người đó đã làm bạn có thể biết được tương đối đấy là người như thế nào. Chuyện gặp nhau, chỉ là để chứng kiến tận mắt cho yên tâm thôi.

Nếu muốn đi con đường giống tớ thì đầu tiên bạn phải hiểu rõ bạn là ai, đang đứng ở đâu, đang tìm kiếm điều gì, đâu là mức tối thiểu bạn chấp nhận được. Sau đó bạn cần hiểu người giới thiệu cho bạn là ai? 1 người đặc biệt sẽ giới thiệu cho bạn 1 người đặc biệt. Cuối cùng thì bạn tìm hiểu người đặc biệt đấy gia đình thế nào, đã làm những cái gì, từ đó mà suy ra tính cách, phong thái. Gặp nhau thấy phép suy của mình là đúng, cảm thấy hợp thì gật.

Từng đấy thứ, tớ nói thật là ko hề dễ. Tớ lấy vợ khi cũng ko còn quá trẻ, cũng sốt ruột bỏ mẹ ra nhưng chưa bao giờ dám liều.
Giọng có vẻ tự tin lắm, để xem dăm năm nữa đã tự tin vẫn chưa muộn :look_down::look_down::look_down:

BCBT

Reaction score
0
nvsaygg said:
bác cưới đại ah

via vozForums for iPhone
uh cũng có thể nói là cưới đại
hồi đó bị gia đình hối dữ quá, 5 tháng quen là cưới
mọi thứ ban đầu khá tốt
nhưng về sau mới biết nó giấu mình quá nhiều, giờ càng ngày càng chán

tienhaino1

Reaction score
0
mình gặp 3 đôi cũng cưới vì sức ép gia đình, quen nhau 2thangs 3 tháng là cưới rồi. Đôi đầu tiên a 86 chị 88, a đẹp trai khéo nói nên từ thời đi học đã nhiều bạn gái nhưng đến khi bố a đột ngột trở bệnh nặng thì phải cưới gấp để bố biết mặt con dâu. A kể trong tất cả đám bạn a quen hay đống nyc a đều hỏi nhưng ko ai đồng ý cưới ngay lúc đó, đúng lúc ấy a gặp chị dọ 1 ng bạn giới thiệu và đám cưới đc tổ chức ngay sau đó 20 ngày. Đến hiện tại vc a vẫn hp với 3 người con tuy nhiên nhiều khi a cũng tâm sự là dần già tình cảm cũng phai nhạt do a ko còn cảm giác trinh phục, nhưng a vẫn luôn cố gắng giữ hạnh phúc và a cũng tôn trọng chị vì chị hiền lành ngoan và đến bên a lúc a cần nhất.

Cuộc tình thứ 2: chồng 89 vợ 92, chồng ngoài bị hô ra thì mọi mặt đều tốt kể cả chơi bời nhậu nhẹt đỏ đen, vợ là chị cả của 4 e gái nên an phận chỉ ở nhà và đi học, ít giao lưu bạn bè. Đến năm 20 tuổi bố mẹ gây sức ép bắt chị lấy chồng trong năm để bme còn thời gian lo cho 4 em. Mặc dù nhiều người ngỏ lời nhưng càng văn hoa chị càng sợ và quyết định lấy a do người nhà mai mối vì a cũng gần và hiền lanh. Đám cưới tổ chức sau khoảng 2 tháng từ ngày 2 người biết tên nhau. Đến giờ gia đình hp đi đâu cũng có nhau trừ đi nhậu, a đi làm ở kcn và cuối tuần nào cũng sang bố vợ ăn cơm bữa chiều thứ 7. A bảo đối với a là sự may mắn rất lớn khi lấy đc chị.

Cuộc tình thứ 3 là đứa e ở cty ngồi gần nhất nên nó cũng hay hỏi chuyện. Chồng 92 vợ 94.Do bên nhà e nó gây sức ép bắt nó lấy chồng nên khi cu cậu vào cty và bị mn gán ghép nên thì e nó xuôi ngay mặc dù chưa hiểu lắm về nhau. Đám cưới diễn ra sau honw 3 thagns quen nhau. Đến giờ vẫn thấy hạnh phúc và e nó tâm sự rằng mọi việc trong gia đình lớn nhỏ đều 1 tay em nó làm, chồng chỉ đam mê ngoại ngữ và cây cảnh

Tổng hợp lại thì hôn nhân kiểu này hạnh phúc hay ko phần nhiều là do người phụ nữ. Nếu họ chu toàn và biết chăm sóc gia đình thì mọi chuyện sẽ êm đẹp, họ sẽ bị thiệt thòi vì ko có cảm giác đc đối phương chinh phục nên sẽ ít có tiếng nói (a phải chăm con, a phải ở nhà, a ko đc nhậu nhẹt ....)

quachtuongvl1

Reaction score
0
tienhaino1 said:
mình gặp 3 đôi cũng cưới vì sức ép gia đình, quen nhau 2thangs 3 tháng là cưới rồi. Đôi đầu tiên a 86 chị 88, a đẹp trai khéo nói nên từ thời đi học đã nhiều bạn gái nhưng đến khi bố a đột ngột trở bệnh nặng thì phải cưới gấp để bố biết mặt con dâu. A kể trong tất cả đám bạn a quen hay đống nyc a đều hỏi nhưng ko ai đồng ý cưới ngay lúc đó, đúng lúc ấy a gặp chị dọ 1 ng bạn giới thiệu và đám cưới đc tổ chức ngay sau đó 20 ngày. Đến hiện tại vc a vẫn hp với 3 người con tuy nhiên nhiều khi a cũng tâm sự là dần già tình cảm cũng phai nhạt do a ko còn cảm giác trinh phục, nhưng a vẫn luôn cố gắng giữ hạnh phúc và a cũng tôn trọng chị vì chị hiền lành ngoan và đến bên a lúc a cần nhất.

Cuộc tình thứ 2: chồng 89 vợ 92, chồng ngoài bị hô ra thì mọi mặt đều tốt kể cả chơi bời nhậu nhẹt đỏ đen, vợ là chị cả của 4 e gái nên an phận chỉ ở nhà và đi học, ít giao lưu bạn bè. Đến năm 20 tuổi bố mẹ gây sức ép bắt chị lấy chồng trong năm để bme còn thời gian lo cho 4 em. Mặc dù nhiều người ngỏ lời nhưng càng văn hoa chị càng sợ và quyết định lấy a do người nhà mai mối vì a cũng gần và hiền lanh. Đám cưới tổ chức sau khoảng 2 tháng từ ngày 2 người biết tên nhau. Đến giờ gia đình hp đi đâu cũng có nhau trừ đi nhậu, a đi làm ở kcn và cuối tuần nào cũng sang bố vợ ăn cơm bữa chiều thứ 7. A bảo đối với a là sự may mắn rất lớn khi lấy đc chị.

Cuộc tình thứ 3 là đứa e ở cty ngồi gần nhất nên nó cũng hay hỏi chuyện. Chồng 92 vợ 94.Do bên nhà e nó gây sức ép bắt nó lấy chồng nên khi cu cậu vào cty và bị mn gán ghép nên thì e nó xuôi ngay mặc dù chưa hiểu lắm về nhau. Đám cưới diễn ra sau honw 3 thagns quen nhau. Đến giờ vẫn thấy hạnh phúc và e nó tâm sự rằng mọi việc trong gia đình lớn nhỏ đều 1 tay em nó làm, chồng chỉ đam mê ngoại ngữ và cây cảnh

Tổng hợp lại thì hôn nhân kiểu này hạnh phúc hay ko phần nhiều là do người phụ nữ. Nếu họ chu toàn và biết chăm sóc gia đình thì mọi chuyện sẽ êm đẹp, họ sẽ bị thiệt thòi vì ko có cảm giác đc đối phương chinh phục nên sẽ ít có tiếng nói (a phải chăm con, a phải ở nhà, a ko đc nhậu nhẹt ....)
Nước ngoài có câu "Happy wife, happy life" đó thím.
Tôi nghĩ lấy nhau kiểu nào thì người vợ cũng là nhân tố chính quyết định yếu tố hạnh phúc.

tuanaha

Reaction score
0
LangTust said:
M 89 cũng đang rơi vào hoàn cảnh này
Giờ đến việc m có yêu nó không m còn đ' trả lời được nữa là cưới
Chả nhẽ nhắm mắt đưa chim
Bác giống em quá. Trước quen ny qua 1 người bạn, sau đó nó đi du học. Ntin thì thấy hợp nhau, chia sẻ được nhiều điều. Tết nó về tới nay chưa nổi 1 tháng mà nó đã muốn gặp gia đình vs ý định cưới xin ... Mà nói thật, tình cảm cũng có chút đấy nhưng tính cách càng ngày càng xa nhau, bí bách :sosad::sosad::sosad: