Các thím có ai lấy vợ/chồng theo kiểu lấy đại một người cho xong vào chia sẻ đi nào

rosario_1

Reaction score
0
kais_no07 said:
Nói chuyện đá nhau chan chát vậy:surrender::surrender:
Chẳng có gì đá nhau chan chát.

Cơ hội để gật bừa, tớ từng có rất nhiều, nhưng mà vẫn lắc. Nhiều lúc lắc xong vẫn tiếc bạn ạ. Nhưng vẫn phải vậy, vì tớ thấy chưa ổn.

Gặp vợ tớ tớ thấy ổn là tớ gật.

Ý tớ là thông qua những gì người đó đã làm bạn có thể biết được tương đối đấy là người như thế nào. Chuyện gặp nhau, chỉ là để chứng kiến tận mắt cho yên tâm thôi.

Nếu muốn đi con đường giống tớ thì đầu tiên bạn phải hiểu rõ bạn là ai, đang đứng ở đâu, đang tìm kiếm điều gì, đâu là mức tối thiểu bạn chấp nhận được. Sau đó bạn cần hiểu người giới thiệu cho bạn là ai? 1 người đặc biệt sẽ giới thiệu cho bạn 1 người đặc biệt. Cuối cùng thì bạn tìm hiểu người đặc biệt đấy gia đình thế nào, đã làm những cái gì, từ đó mà suy ra tính cách, phong thái. Gặp nhau thấy phép suy của mình là đúng, cảm thấy hợp thì gật.

Từng đấy thứ, tớ nói thật là ko hề dễ. Tớ lấy vợ khi cũng ko còn quá trẻ, cũng sốt ruột bỏ mẹ ra nhưng chưa bao giờ dám liều.

kimlink

Reaction score
1
6triennguyen said:
Càng lớn tuổi càng khó tìm được zaj ngon đấy gái à :beauty:
Chim mình khéo to hơn của thím đấy :sexy:

EryU

Reaction score
0
Không nên chán lắm các thím ạ. Thà ở một mình đừng lấy vì cho có

DaiHocNgoaiThuong

Reaction score
0

Đây là quan điểm của một e gái trên fb mà mình có đọc được và thấy rất đúng đắn. Ae nào 3x trở lên rồi đừng có đặt nặng chuyện phải yêu thì mới cưới được. Quan trọng nhất là hai đứa biết nhìn nhau mà sống thôi. Lựa trọn của lý trí bao giờ cũng tỉnh táo hơn của cảm xúc. Tự tin lên nhé :)

via vozForums for iPhone

izzokun

Reaction score
0
quangthai23092005 said:
mới thọi vợ 3 nháy
Cãi nhau ak thím. Thím lấy vk là cũng theo kiểu lấy đại ak. Chia sẻ thêm chút về cs hôn nhân đi.

via vozForums for iPhone

Tet Nguyen Dan

Reaction score
0
Mình giờ chỉ cần co vợ tốt nết, ngoan...còn ko hợp thì mình sẽ nắn bản thân nhiều hơn vợ là đc, cốt sao yên ấm, vui vẻ cả nhà(trc yêu 2 e mình tự tin uốn theo đc). Sợ nhất vợ là “đứa” ko biết lo gì, làm gì mà chỉ lo đú đởn thì vứt(có đứa con thì vứt cũng đc)

anhbeo.lc

Reaction score
1
Cũng chưa cưới xin gì nhưng bây giờ e với ny em cũng coi nhau là vợ chồng rồi. Sơ qua một chút: Em với ny e quen nhau từ 2016, lúc đấy e 21, ny e 18. Quen nhau thì cũng yêu đương vô tư chưa lo nghĩ gì, chủ yếu là tình yêu svien ăn học, chơi bời, mộng tưởng anh sẽ làm cái nọ, em sẽ vun đắp cái kia.

Sau 2 năm cả 2 đứa chưa phải lo kinh tế, chưa vật lộn với cuộc sống nhiều thì ùm một cái là đầu 2019 cả 2 đều đi làm. Đủ ăn và chiến đấu ở đất Hà Nội này thì nó vô vàn, mỗi đứa 1 ít dọn về ở với nhau cũng được gần 1 năm. Càng ở với nhau, bất đồng càng nhiều, chủ yếu là do cả hai đều ngang và nóng tính; sau 2-3 lần tưởng đứt gánh thì cả hai mới ngồi lại nói chuyện thẳng thắn và đều dứt khoát với nhau những điểm: cãi vã thì chỉ dừng lại ở mức tranh luận, không nên phân định rõ thắng-thua, đúng-sai, ai cũng muốn được sống theo ý của mình các thím à, (em cũng không phải trứng khôn hơn vịt mà dạy đời các thím đâu), em thấy mình áp đặt cái tư tưởng của mình lên người khác là ngta đã khó chịu rồi; đằng này lại áp đặt lên người đầu ấp tay gối với mình thì người nào chịu cho nổi.

Xong đến chuyện tiền nong, em lại được một cái là lúc nào cũng muốn hưởng thụ, kiếm 10 tiêu 8-9, mà ny e thì bỏ 10k ra mua gói bim bim cho hắn ăn mà hắn vẫn xót; vậy là 36 tiện thể, lương vừa vào tkhoan em là sang tkhoan ny em luôn, lậu được bao nhiêu thì tiêu vặt, ỉm tiền mua quà. Thế là đi làm cả năm cũng mang về biếu bố mẹ được 10tr với sắm sửa lung tung trong nhà nữa, quà cáp cho 2 bên..v..v. Em không biết các thím như nào chứ em thấy e sướng nhất khoản này. Chứ còn dọn dẹp vệ sinh, nấu cơm rửa bát là chỉ bản thân em thì e mới làm vừa lòng em được (các thím gạch em đoạn này e cũng chịu, em khó tính lắm :gach::gach::gach:)

Sau khi cả 2 đứa đi làm thì hai đứa em cũng xác định được mục tiêu trong 2020 để cả 2 cùng cố gắng và cũng thống nhất là cả 2 đều giám sát, chấn chỉnh lại tính xấu của nhau. Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm các thím ạ, cả hai cứ dung hòa lựa nhau mà sống.

Em chỉ kể chuyện linh tinh thôi, các bác cứ chia sẻ để em mang giấy bút ra hóng ạ :adore::adore:

MUforever

Reaction score
0
Tet Nguyen Dan said:
Mình giờ chỉ cần co vợ tốt nết, ngoan...còn ko hợp thì mình sẽ nắn bản thân nhiều hơn vợ là đc, cốt sao yên ấm, vui vẻ cả nhà(trc yêu 2 e mình tự tin uốn theo đc). Sợ nhất vợ là “đứa” ko biết lo gì, làm gì mà chỉ lo đú đởn thì vứt(có đứa con thì vứt cũng đc)
xin hỏi với "tốt nết, ngoan", lại còn thêm cả "..." thì cần phải nắn gì nữa?