Các thím có ai lấy vợ/chồng theo kiểu lấy đại một người cho xong vào chia sẻ đi nào

9thclone

Reaction score
1
baby_bird said:
Tôi kể chuyện này góp vui, không phải là chọn đại mà là chọn quá nhanh.

Ông bạn thân mình sinh năm 91 làm mai cho bạn ổng, cũng sinh năm 91, một em 92. Cả hai tiếp xúc đúng 2 tuần, sau đó về nhà bảo nhà làm đám hỏi luôn. Đám cưới diễn cách đây tầm 1 năm, hiện tại người vợ đã có bầu. Mình từng hỏi gia đình đó giờ thế nào thì bạn mình nói gia đình đó sống ok, không có vấn đề gì cả.

Hoàn cảnh của ông chồng là thế này. Hình như nhà có 2 anh em trai, mỗi đứa có 1 căn nhà riêng rồi( của ba mẹ), tóm lại là kinh tế ổn định. Đi làm Fsoft mấy năm, trước quen 1 em 95 3 năm. Em này rất mê game và trẻ con. Ấy vậy mà ông này rất yêu, đã từng làm đám hỏi. Cuối cùng, chính em này nói lời chia tay. Sau vài tháng buồn bả vl thì có đợt nói chuyện với ông bạn mình. Ông bạn mình nói có 1 em gái từng quen cũng đang ở không nên cho info. Em kia nhà có 2 đứa con gái, ẻm là chị đầu, công việc là dev. Ẻm yêu cầu ông kia gửi hình qua coi trước, duyệt rồi mới gặp. Chỉ trong vòng 2 tuần gặp gỡ và nói chuyện, ông này chốt kèo luôn. Em kia cũng đồng ý.

Ổng nói với bạn mình là: Cả 2 cảm thấy muốn lập gia đình, lựa chọn dựa trên lý trí. Chỉ cần 2 bên công việc ổn định, có tri thức. Đã trao đổi quan điểm cá nhân về việc gia đình, nuôi dạy con... cho đối phương và đối phương đồng tình. Thế là họ triển khai luôn.

Tóm lại là có thể may mắn nên 2 người tuy tìm hiểu nhau cực nhanh nhưng lại sống với nhau được.:sweat:
1 năm là quá ngắn, không nói được điều gì cả. Ít cũng phải 10 năm. Mình thấy nhiều đôi rồi :">

kimlee_hl92

Reaction score
0
Cái hôn nhân này hên xui lắm, thật ra gia đình nào cũng sẽ có vấn đề. Theo tôi nên cưới muộn, chơi chán đi. Khi đã trưởng thành, am hiểu tâm lý đàn bà kinh tế ổn một chút thì mới nên lấy vợ.

Glutamin_Ten_Ten

Reaction score
0
Kassadin said:
Câu chuyện của bạn mình thôi:

Đại loại là 2 người đến với nhau chỉ vì nghĩ 2 đứa cũng đã đến tuổi, đến lúc. Từ hẹn hò đến hôn nhân đều diễn ra chóng vánh. Cuộc sống ban đầu thì như mơ, ông bạn thì đúng chuẩn soái ca, cái gì cũng vợ. Mọi thứ trở nên tăm tối hơn từ khi có đứa con (chắc nhà nào cũng vậy). Soái ca cũng dần ít về nhà hơn, tan làm sớm cũng không về.

"Về nhà cứ phải nhìn mặt nhau mà sống, ngột ngạt lắm, hở tí là nó nói, làm xong hết việc nhà rồi cầm cái điện thoại cũng bị nói, thà tao đi 1 mạch từ sáng đến tối thì không bị hỏi, chứ đã về nhà rồi thì tối khó ra ngoài lắm. Mày đừng lấy vợ. Khổ"

Đỉnh điểm thì cậu chàng cũng bị tức nước vỡ bờ, nhảy lên thoi vợ đen mõm. Nhưng hỏi hối hận về cuộc hôn nhân này không thì nó cũng nói không. Chắc với nó, chỉ cần có một gia đình là được nên không nhiều tiêu chuẩn lắm, lừa lựa là vẫn sống được :D
Nghe đắng vậy thím :sosad:

izzokun

Reaction score
0
baby_bird said:

Ông bạn thân mình sinh năm 91 làm mai cho bạn ổng, cũng sinh năm 91, một em 92. Cả hai tiếp xúc đúng 2 tuần, sau đó về nhà bảo nhà làm đám hỏi luôn. Đám cưới diễn cách đây tầm 1 năm, hiện tại người vợ đã có bầu. Mình từng hỏi gia đình đó giờ thế nào thì bạn mình nói gia đình đó sống ok, không có vấn đề gì cả.

Hoàn cảnh của ông chồng là thế này. Hình như nhà có 2 anh em trai, mỗi đứa có 1 căn nhà riêng rồi( của ba mẹ), tóm lại là kinh tế ổn định. Đi làm Fsoft mấy năm, trước quen 1 em 95 3 năm. Em này rất mê game và trẻ con. Ấy vậy mà ông này rất yêu, đã từng làm đám hỏi. Cuối cùng, chính em này nói lời chia tay. Sau vài tháng buồn bả vl thì có đợt nói chuyện với ông bạn mình. Ông bạn mình nói có 1 em gái từng quen cũng đang ở không nên cho info. Em kia nhà có 2 đứa con gái, ẻm là chị đầu, công việc là dev. Ẻm yêu cầu ông kia gửi hình qua coi trước, duyệt rồi mới gặp. Chỉ trong vòng 2 tuần gặp gỡ và nói chuyện, ông này chốt kèo luôn. Em kia cũng đồng ý.

Ổng nói với bạn mình là: Cả 2 cảm thấy muốn lập gia đình, lựa chọn dựa trên lý trí. Chỉ cần 2 bên công việc ổn định, có tri thức. Đã trao đổi quan điểm cá nhân về việc gia đình, nuôi dạy con... cho đối phương và đối phương đồng tình. Thế là họ triển khai luôn.

Tóm lại là có thể may mắn nên 2 người tuy tìm hiểu nhau cực nhanh nhưng lại sống với nhau được.:sweat:
Muốn chọn đại và cũng muốn đc như hai người này.

via vozForums for iPhone

izzokun

Reaction score
0
abpvn said:
27 cái xuân xanh. Gia định nói nhiều cũng định như này. Nhưng mà cũng k có đối tượng mà bừa nên kệ. Đến đâu thì đến.
27 tuổi là tuổi vừa chín để lập gia đình thím ak, mình 33 tuổi giờ đang ngồi tiếc cái tuổi tầm như thím.

via vozForums for iPhone

quanghpth

Reaction score
0
baby_bird said:

vấn đề là chưa đẻ thôi, sau khi bà kia đẻ thì mới là lúc bắt đầu dễ mâu thuẫn. Vượt qua được giai đoạn chăm con nhỏ thì mới nói là sống với nhau dc bạn à, mà cũng chưa chắc đâu :D

BOT

Administrator
Reaction score
4
lightck said:
Yêu nhau tới đâu thì lúc cưới xong tình yêu nó cũng thay đổi hình dạng, nó là tình yêu vợ chồng chứ không còn là tình yêu trai gái. Trong cái tình yêu vợ chồng nó bao gồm trách nhiệm của người đàn ông trong gia đình, sự nhẫn nhịn và sự khéo léo trong cư xử chứ còn cái gọi là tình yêu nồng cháy nó chiếm phần nhỏ lắm, lâu lâu nó bùng lên phát rồi thôi. Cưới vợ là phải chọn, mấy ông mà châm ngôn chỉ cần có tình yêu cái gì cũng làm được, cưới nhau về 99% là vỡ mồm. Chọn ở đây là chọn người biết cách cư xử, có thể quán xuyến gia đình, có thể tin tưởng hoàn toàn. Cưới mà chọn vợ đẹp không thôi là toang, cái tiêu chuẩn cưới vợ đẹp là được là của mấy bố đại gia, cần cải thiện nòi giống, không cần lo mấy cái khác, không tính vô đây.
Tôi với vợ lúc yêu nhau thì yêu vkl, cưới nhau xong về mất tầm vài năm cãi nhau, tưởng đứt mấy lần. Xong từ từ mỗi người trưởng thành hơn, chịu nhịn nhau hơn, hiểu nhau hơn thì mọi chuyện bắt đầu tốt hơn, bây giờ thì ổn rồi. Nói chung là yêu cỡ nào, hiểu nhau cỡ nào thì cưới nhau về nó cũng phát sinh nhiều vấn đề mà chỉ khi ở chung nhà, có chung trách nhiệm mới thấy được.
em thấy bác nói đúng quá, quan điểm giống em :beauty:

taolaomialao123

Reaction score
1
quangvh said:
Mình 30, em ngy sinh năm 98 vẫn bảo mình trẻ lắm, đợi 40 cưới cũng được, giờ cứ yêu thôi cho thoải mái, cưới vợ tính sau

Sent from HMD Global Nokia 6.1 Plus using vozFApp
Nó chăn đấy.

Stupid Shjt

Reaction score
0
Có e :chaymau:
Từ lúc quen tới yêu tới kí giấy trong vòng 6 tháng. Bạn bè r đồng nghiệp ai cũng nói “ suy nghĩ kĩ chưa?! Sao mà nhanh thế, Bút sa gà chết đấy ...”
thực sự lúc đó vừa ctay nyc thì ảnh quay sang nói chuyện vs e nhìu hơn. Mà nói chuyện hoàn toàn chỉ là nt qua lại trên fb đc 2 tháng thì ảnh tỏ tình trên fb lun:sogood: cũng chẳng nghĩ j cả, phó mặc cho ông trời và số phận thế là đồng ý lun.
Trong vòng 2 tháng típ đó ảnh làm giấy tờ và bay về, 2 đứa lên huyện kí giấy. :sosad::beauty:
Đến h đã gần 3 năm, và thấy số mình thật hên dã man :D

via vozForums for iPhone