Các thím có ai lấy vợ/chồng theo kiểu lấy đại một người cho xong vào chia sẻ đi nào

LangTust

Reaction score
0
M 89 cũng đang rơi vào hoàn cảnh này
Giờ đến việc m có yêu nó không m còn đ' trả lời được nữa là cưới
Chả nhẽ nhắm mắt đưa chim

quachtuongvl1

Reaction score
0
Stupid Shjt said:
Có e :chaymau:
Từ lúc quen tới yêu tới kí giấy trong vòng 6 tháng. Bạn bè r đồng nghiệp ai cũng nói “ suy nghĩ kĩ chưa?! Sao mà nhanh thế, Bút sa gà chết đấy ...”
thực sự lúc đó vừa ctay nyc thì ảnh quay sang nói chuyện vs e nhìu hơn. Mà nói chuyện hoàn toàn chỉ là nt qua lại trên fb đc 2 tháng thì ảnh tỏ tình trên fb lun:sogood: cũng chẳng nghĩ j cả, phó mặc cho ông trời và số phận thế là đồng ý lun.
Trong vòng 2 tháng típ đó ảnh làm giấy tờ và bay về, 2 đứa lên huyện kí giấy. :sosad::beauty:
Đến h đã gần 3 năm, và thấy số mình thật hên dã man :D
Rồi giờ bạn bay đi cùng ảnh?

kimlink

Reaction score
1
Mình chia tay em nyc vào năm 28 tuổi, h vẫn single. Nói thật là h chẳng có cảm giác yêu đương gì nữa rồi và mấy người ngoài 3x tuổi cũng đều có cảm giác như mình. Cũng chưa biết có nên lấy đại ko? (đại theo kiểu mình là ko có yêu thôi nhưng biết khá rõ về con người vs gia đình). Chứ quen mấy ông gần 4x vẫn single cũng thấy chán đời bỏ mẹ :chaymau:

rosario_1

Reaction score
0
vqh102 said:
kinh thật, quen có 2 tuần đã cưới :ah::eek:h: Kỉ lục guiness mình từng gặp luôn.
2 tuần thì có gì đáng ngạc nhiên hả bạn? Vợ chồng tớ quyết định lấy nhau chỉ sau duy nhất 1 lần gặp mặt. Tớ chỉ cần 2h để quyết định, cần gì 2 tuần.

Chuyện vợ chồng, tớ thật âu cũng là chữ duyên. Lời khuyên cá nhân tớ là hãy kiên nhẫn đừng "đại", tớ là người cực kỳ đại khái, nhưng bài toán của cả đời ko thể "đại" được. Ngược lại càng cần cẩn trọng.

Tự tin hiểu rõ người ta là người thế nào, thấy ổn là có thể gật

kais_no07

Reaction score
0
rosario_1 said:
2 tuần thì có gì đáng ngạc nhiên hả bạn? Vợ chồng tớ quyết định lấy nhau chỉ sau duy nhất 1 lần gặp mặt. Tớ chỉ cần 2h để quyết định, cần gì 2 tuần.

Chuyện vợ chồng, tớ thật âu cũng là chữ duyên. Lời khuyên cá nhân tớ là hãy kiên nhẫn đừng "đại", tớ là người cực kỳ đại khái, nhưng bài toán của cả đời ko thể "đại" được. Ngược lại càng cần cẩn trọng.

Nói chuyện đá nhau chan chát vậy:surrender::surrender:

tropicalstormvt

Reaction score
0
Đừng vì cô đơn, vì đến tuổi lấy vợ mà chọn đại vợ nha các thím. Khổ cả cuộc đời đó :pudency:

vqh102

Reaction score
0
rosario_1 said:

2h ??? :eek:ps:
cho hỏi khi cưới thì bác bao nhiêu tuổi thế, vợ nhiêu tuổi ??

trunghq

Reaction score
0
12.13.14 said:
Mình có biết một bà chị năm nay 33 tuổi, nhưng hiện tại không muốn cưới chồng, mà muốn là singel mom, bả với ng yêu đang lục đục, nhưng nghe kể là bả muốn có con với ông này nhưng không muốn cưới. Cũng không hiểu nghĩ gì nữa. :chaymau:
Yêu lâu ko muốn cưới và ế lâu bị buộc phải cưới nên tách ra 2 thớt. Có người qua 1 rồi vào 2. Có người thì ở luôn 2. Thanh niên nào 2 mà đang U30 thì toang, đủ thứ chuyện mỏi mệt.

6triennguyen

Reaction score
2
kimlink said:
Mình chia tay em nyc vào năm 28 tuổi, h vẫn single. Nói thật là h chẳng có cảm giác yêu đương gì nữa rồi và mấy người ngoài 3x tuổi cũng đều có cảm giác như mình. Cũng chưa biết có nên lấy đại ko? (đại theo kiểu mình là ko có yêu thôi nhưng biết khá rõ về con người vs gia đình). Chứ quen mấy ông gần 4x vẫn single cũng thấy chán đời bỏ mẹ :chaymau:
Càng lớn tuổi càng khó tìm được zaj ngon đấy gái à :beauty: