các bạn vozer "kỳ cựu" vào đây mình xin tí ý kiến

01652228334

Reaction score
0
Chia thêm chế độ chỉ hiển thị post của thành viên trước 2019 cho mấy kỳ cựu nữa :byebye:

blackhole200294

Reaction score
0
xét duyệt thành viên mới:
nên mở đăng ký và giới hạn quyền như trước
góp ý:
f33 = 100-300 post mới đc bình luận (hạn chế các anh vật nhau thua chửi bới bị ban xong tạo clone vào chửi tiếp), 1k post mới đc tạo thớt, post link (hạn chế các anh đú điểm báo khi chưa rõ quy định)
f17, box game, giải trí, xe cộ = 0 post bình luận, 100 post tạo thớt (người muốn tâm sự thì ngta cũng phải sinh hoạt 1 thời gian rồi, để 0 post lại có bọn đa nhân cách lập thớt nhảm)
box mua bán = 10 post bình luận, 100 post lập thớt (tránh bọn spam quảng cáo)
các box còn lại = 50 post mới đc post link, ảnh còn lại thì free
cấp bậc thành viên:
cái này ko ủng hộ, cày post cày title chẳng đem lại giá trị gì, chỉ khiến các thớt bị loãng
góp ý:
hàng tháng lập thớt để award thành viên tích cực bằng custom title (thành viên tạo nhiều thớt hay, nội dung phong phú chứ ko phải cứ nhiều post thì set)
giao diện:
hoàn toàn ủng hộ giao diện classic và có chuyển đổi qua lại cho user mới ko thích classic
góp ý:
nên hoàn thiện cái này càng sớm càng tốt

Agera

Reaction score
0
-----------> said:
Định log acc 2007 lên ủng hộ lãnh tụ cơ mà đang dùng app, logout ra là k login lại được nên dùng tạm nick này nha lãnh tụ.
Mà bao giờ có app chính chủ vậy lãnh tụ ơi?
Tên nick đẹp thế
Đổi nick vs em ko :((
Ps: thím tủ vào xoá thớt do nick này lập hộ mình đc ko:adore:

phamlongthien

Reaction score
0
Nên có thêm dark mode cho giao diện như vozliving để lướt web ban đêm đỡ chói mắt

Reaction score
0
Không phải là cấm đăng ký thàng viên. Mà phải làm sao 1 máy tính chỉ được đăng ký 1 nic ấy. Tránh bọn nó lập cả trăm cái. Cái này thấy bọn buôn bán phần mềm nó check giỏi lắm.

Nếu thớt tạo ra phải được duyệt ắt đội ngũ duyệt phải hùng hậu lắm. Cái này cũng không nên mình nghĩ vậy, nó giản tính tương tác và tính háp dẫn

Cái hạn chê reply cũng không nên

Nói chung 3 cái mục bác đưa ra khá là tù túng. Cần cân nhắc kỹ

via vozForums for iPhone

sinoca.delete

Reaction score
0
thím tủ xuống nước ghê chửa. từ ngày vào voz giờ mới thấy.
Đấy đáp ứng nhu cầu hư danh của mấy ông "kỳ cựu" hoặc tự cho là kỳ cựu là có title riêng rồi kìa. Lại còn giữ giao diện, lại còn nâng cấp quyền lợi cho mem cũ, lại còn hạn chế mem mới.
Các vụ khác em ko có ý kiến, riêng vụ lâp 10 thread để được công nhận thành viên dễ dẫn tới spam. Nếu ban quản trị đủ sức rà soát thì ok thôi.
Thực ra thành viên mới cũng ko tệ như mình tưởng, họ cũng là người như mình cả thôi. Vào comment ngu ăn chửi nhiều quá là bỏ ý mà.
Trước thấy có con bot chạy cơm hay chạy điện ko rõ list ra các topic mà chủ thớt đã tạo. Đọc phát biết ngay có phải loại spam lập thớt ko rất tiện.
Đề nghị nên chạy lại con bot đó.

kangta12

Reaction score
1
Đổi thì cứ đổi quách cho nhanh, tôi 8x chứ ko phải dạng bảo thủ nhé, công nghệ cũ rích cù nhây làm gì mệt

KhangBKIT

Reaction score
2
fRzzy said:
giờ vầy...

chuyện chuyển qua cái NEXT là đương nhiên rồi, mọi thứ đã triển khai cả...

quan trọng hơn nữa là mình không cân đối được tài nguyên cho cả hai cùng sống tốt, vừa bóp resource của nó lại để forums cũ chạy khoẻ giờ cao điểm là NEXT toang cmnl =]]

mà bảo giờ đầu tư thêm hệ thống riêng cho cái mới thì cũng vô lý, đồng thời cũng chẳng lấy gì đảm bảo là traffic của cái cũ nó không tăng lên đến ngưỡng của vbb...

chốt lại là phải chuyển, chứ cứ tắt tắt mở mở thụt thò kiểu này trông nó hèn hèn...

nên để cân đối mọi thứ từ lợi ích, thói quen sử dụng, môi trường thân quen lẫn khả năng mở rộng, phát triển nội dung abcxyz... tóm lại là cân đối mọi thứ; thì mình sẽ cần các bạn cho ý kiến về vài vấn đề:

xét duyệt thành viên mới, voz ngưng đăng ký là do quá tải chứ truyền thống không như thế, truyền thống là thành viên mới đăng ký phải đáp ứng một số điều kiện mới hoạt động được ở một số mục (f17, f33...) - quay trở lại truyền thống đó, tiêu chí sẽ thế nào? đề xuất thế này (chỉ áp dụng ở một số mục đặc biệt nha):
  • thành viên mới không được reply vào thread của người khác lập ra, chỉ có thể reply vào thread của chính họ.
  • thread họ tạo mới sẽ phải được duyệt trước khi đăng.
  • sau 10 thread được duyệt sẽ trở thành thành viên bình thường.
cấp bậc thành viên, cái này nhỏ thôi, có thể nhiều người không quan tâm, nhưng thành viên hoạt động đủ lâu sẽ có một cái title khác, thêm vài quyền lợi nho nhỏ?

giao diện, mình biết chắc số người thích dùng cái giao diện classic ít thôi, nhưng đúng là có, chuyện này đang triển khai rồi, sẽ có giao diện y như 15 năm trước, cho tuỳ chọn chuyển qua chuyển lại tuỳ thích.

gì nữa không nhỉ?
Chỉ sợ không đủ mod để duyệt bài thôi.
Mà plan khi nào chuyển chính thức thế thím Tủ?

Iosha1188

Reaction score
1
1. Mở cửa cho đăng ký tẹt ga, bắt kích hoạt nick bằng cách soạn tin nhắn đến đầu số tổng đài XXX, giá mỗi tin nhắn 10.000 đồng. Kiếm tiền từ trẻ trâu ở đây chứ đâu

2. Quan trọng nhất là cái này: Hạn chế số thread mới được tạo trong vào 24h đối với các thành viên. Ví dụ, trong vòng 24h mỗi thành viên chỉ được lập 3 thread mới trong mục Điểm báo, 4 thread mới trong mục F17, còn các F khác, không hạn chế. Điều này để tránh mấy thằng chuyên lập thread cùng một chủ đề, gây loãng.

3. Tuyển thêm các MOD, làm việc full time, trả lương đầy đủ, thế mới quản lý được.

4. Đưa ra luật lệ rõ ràng, thằng nào vi phạm ban nick luôn, nhưng không ban nick vĩnh viễn, lần 1 ban nick 10 ngày, lần 2 ban nick 30 ngày, lần 3 ban nick 90 ngày, cứ thế mà nâng lên, nhưng sau mỗi lần ban nick muốn log in vào, lại soạn tin nhắn gửi đến tổng đài XXX, mỗi tin nhắn 10.000 đồng.

5. Trên nền tảng mới nhưng giữ nguyên giao diện như cũ, làm thêm giao diện nền tối để lướt web bằng máy tính vào ban đêm đỡ chói mắt.

6. Đưa tính năng nút like vào, post nào được like nhiều sẽ xứng đáng có #2, để mấy thằng post bài đầu tư vào nội dung comment.

7. Thêm thông báo thằng nào quote bài mình để vào chửi nhau với nó.

8. Đưa ra luật, đủ 100 post mới xem được mục Điểm báo, 200 post mới comment được trong mục Điểm báo, 500 post có thể lập thread Điểm báo. F17 vẫn không tính post.

9. Tạm thời thế đã, tí nữa nghĩ ra thì viết tiếp.

tranhieungan

Reaction score
0
volong said:
Mấy khi được lãnh đạo lắng nghe lòng dân, mình có góp ý nhỏ :
xét duyệt thành viên mới: cho post bài, không cho tạo mới thread. Mỗi lần post bài mới phải gõ capcha, khi đủ số post thì bỏ, cho tạo thread
cấp bậc thành viên: có title cho những người đã từng hoạt động ở forum cũ là hợp lý. Để sau này bọn mới vào còn biết rằng "có một thế hệ đã từng hoạt động ở vOz như thế :beauty: "
giao diện: chuyển được giao diện như cũ là tốt nhất, không thì cũng giống khoảng 60% rồi để mọi người quen dần
1 với đồng chí này trừ mục 2 màu đỏ.
Cấp bậc thì cứ junior với các thứ như cũ là đc, thêm Đã tốn tiền cho các đồng chí tốn tiền ngu. Còn lại như cũ. Tránh tình trạng phân biệt đối xử, cày level các thứ.