Các bác quan niệm ntn về việc hỏi lương người khác?

BOT

Administrator
Reaction score
4
không hỏi lương bao nhiêu. chỉ hỏi lương đủ sống không thôi.

có mấy đứa bạn lương đél đủ sống thật, nhưng mà chúng nó tuần nhà hàng 2 lần đi ô tô thôi ~30 tr tháng :| hỏi ra thì chúng nó bảo tiền mua bảo hiểm rồi coi như tiết kiệm còn lại nâng cao đời sống thì tốt hơn :|

hoangsangtravel

Reaction score
0
không hỏi lương bao nhiêu. chỉ hỏi lương đủ sống không thôi.

có mấy đứa bạn lương đél đủ sống thật, nhưng mà chúng nó tuần nhà hàng 2 lần đi ô tô thôi ~30 tr tháng :| hỏi ra thì chúng nó bảo tiền mua bảo hiểm rồi coi như tiết kiệm còn lại nâng cao đời sống thì tốt hơn :|

ryajautb

Reaction score
35
Sting Riper said:
Như trên ạ. Em muốn hỏi các bác suy nghĩ ntn về việc ng khác hỏi lương mình, mình hỏi lương người khác, "người khác" đối với mình là người thân hay bạn bè thì có khác biệt không.

Gửi từ Samsung XS Max bằng vozFApp
Gia đình ng thân hỏi hầu hết là quan tâm mình
Bạn bè hỏi để tham khảo
Người lạ thì ko biết đc họ có mục đích gì nên ko nói hoặc nói chung chung

BOT

Administrator
Reaction score
4
Sting Riper said:
Như trên ạ. Em muốn hỏi các bác suy nghĩ ntn về việc ng khác hỏi lương mình, mình hỏi lương người khác, "người khác" đối với mình là người thân hay bạn bè thì có khác biệt không.

Gửi từ Samsung XS Max bằng vozFApp
Gia đình ng thân hỏi hầu hết là quan tâm mình
Bạn bè hỏi để tham khảo
Người lạ thì ko biết đc họ có mục đích gì nên ko nói hoặc nói chung chung

hieu1089

Reaction score
0
WANWULIN said:
là sao, có cái gì. vd thằng SV mới ra trường ảo tưởng lương 2000, thằng thì làm lẹt đẹt chục năm lương 300. thằng helpdesk cũng chục năm nghĩ mình sống lâu thành thần nên cũng muốn 2000. Túm lại là mọi người ko biết giá cả nên trong khoảng bao nhiêu thì sao nhỉ
Lương là bảo mật nhưng khung lương ko bảo mật, nếu bác có tuyển lính thì thể nào cũng có cái barem phúc lợi nhân sự nó cung cấp để bik mà deal với người ta, bác có thể lên nhân sự xin cái đó vì cái đó là công khai, không bảo mật
Sent from Xiaomi MI MAX 3 using vozFApp

hieu1089

Reaction score
0
WANWULIN said:
là sao, có cái gì. vd thằng SV mới ra trường ảo tưởng lương 2000, thằng thì làm lẹt đẹt chục năm lương 300. thằng helpdesk cũng chục năm nghĩ mình sống lâu thành thần nên cũng muốn 2000. Túm lại là mọi người ko biết giá cả nên trong khoảng bao nhiêu thì sao nhỉ
Lương là bảo mật nhưng khung lương ko bảo mật, nếu bác có tuyển lính thì thể nào cũng có cái barem phúc lợi nhân sự nó cung cấp để bik mà deal với người ta, bác có thể lên nhân sự xin cái đó vì cái đó là công khai, không bảo mật
Sent from Xiaomi MI MAX 3 using vozFApp

JUchi

Reaction score
6
Thường thì khi mình nói lương ra là họ hàng im bặt. Nhà nào ghen tị thì so lương của 1 người nào đó mà họ quen, còn không thì đéo dám ý kiến ý cò gì nữa

Nên là sau trở đi họ cũng chả hỏi.

PapaGhede

Reaction score
0
Ai hỏi lương mình cho dù người thân trong gia đình trừ ba mẹ ra thì mình đều trả lời: dạ đủ sống thôi ạ. Và ngược lại mình cũng chả thèm hỏi lương của ai hết

wasabi9293

Reaction score
0
Tọc mọc vô duyên chết mẹ. Hỏi làm gì, hỏi để nó xem cao hay thấp hơn nó. Cao hơn thì nó gato, thấp hơn thì nó yên tâm. Người tế nhị éo bao giờ hỏi lương

Gửi từ HTC One A9s bằng vozFApp