Các bác IT nghề tay trái là gì ngoài thời gian làm việc trên công ty?

nhakhaocohoc

Reaction score
0
lime123 said:
ông lúa thế, ông sống thời đại nào rồi, tầm 2k7 tôi còn đánh giá dạng trung bình hơi thấp, do nó mới chuyển hướng thôi. Chứ bọn chính quy ra toàn 3k, 3k5:chaymau:
Ông nói là cho IT thôi vì tuôi nghề không cao nên lương cao bù. Mấy ông IT đến 30 tuổi hầu hết là nghỉ hưu đi định cư hưởng thụ cả rồi

dangmt

Reaction score
0
nhakhaocohoc said:
Ông nói là cho IT thôi vì tuôi nghề không cao nên lương cao bù. Mấy ông IT đến 30 tuổi hầu hết là nghỉ hưu đi định cư hưởng thụ cả rồi
IT đến năm 30 tuổi mà chưa lên được Manager thì xác định là bỏ nghề nhé. Tại vì bận con cái không có thời gian học công nghệ mới nữa. :look_down:

chuoichien1102

Reaction score
0
dark.magic said:
Có mở rộng ra HN k bác :sosad::sosad:. 2vc e đang rảnh tối mà chưa kiếm đc gì làm
Cùng câu hỏi, bác có mở rộng ra HN thì inbox e với nhé. E cũng đang tính học dropshiping

DaiSuThichAnMan

Reaction score
0
C.Stoner.27 said:
BA tự do à thím...
Em đang BA mà việc cty nhiều, với lại k muốn động vào code nữa rồi.
Hóng tiếp:sexy:
Chuẩn rồi, làm ngoài tiền cũng khá nhưng mà cực vloz :aboom:

1VozerCoVanHoa

Reaction score
1
Các bác chăm quá vậy

Em cả ngày vật vờ ở cty xong tối về ngủ

Ăn đb ăn c mất thôi

via vozForums for iPhone

anhkhoajp

Reaction score
0
chuoichien1102 said:
Chào các thím, e làm dev. Công việc làm công ăn lương hiện tại tạm ổn.

Task trên cty thường làm chỉ khoảng nửa ngày là xong.

Em đang tìm hướng để kiếm thêm và đa dạng thu nhập, cụ thể là MMO dropshiping. Các thím thì sao, các thím làm IT hiện tại làm nghề tay trái là gì? vào chia sẻ câu chuyện cuối tuần đi :beauty:
Inbox ae giao lưu làm TMDT đi bác, mình đang có nguồn hàng china !

wan0124

Reaction score
0
thiết kế web wordpress - SEO - ads kiếm phụ thì tối mình đánh aff dạo này thì đang cày thêm dropship và nuôi ga, mà nói thật là vốn bỏ cũng khá nhưng thấy hơi mệt vì thiếu nhân lực và ctv, hiện đang muốn lấy vợ và ổn định chỗ ở nên khá cạn kiệt về mặt thời gian với nghĩ ngợi nhiều. bác nào ở hcm làm dropship trên shopee và mấy sàn vn ko cho e cafe học hỏi tham khảo thêm với

Nepgear.

Reaction score
0
Làm 1 vài pet projects, có vài cái đang kiếm dc chút ít, ko thì lên Github kiếm sao. Ngoài ra còn làm part-time cho 1 cty khác nữa vào buổi tối