Các bác giỏi toán hình không gian cho em hỏi chút

ceibga

Reaction score
0
khoaaaa said:
Nhìn bộ gear chắc dùng chụp kiến trúc vs gái :byebye:

via vozForums for iPhone
rất tiếc vợ cấm chụp gái, toàn đem chụp chim cò hoa lá với chụp con :stick:

linh_96

Reaction score
0
ceibga said:
Chơi máy là chính, chơi ảnh là phụ :byebye:

Giải thích bằng Cad cho dễ hiểu nhé :

từ 2 chu vi vòng trên và vòng dưới thím cho, thì mình tính đc đường kính 74.5 và 62mm, hình chiếu ngang của cái nón cụt như này

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Livingkéo dài 2 cạnh nghiêng lên có đc đỉnh chóp, cũng chính là tâm quay của 2 hình tròn lúc trải ra

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Livinglúc này tính góc của vòng cung là ra thôi, cạnh nghiêng kia là 10.152mm

a = (R2-R1)/10.152 * 360 ~ 222 độ

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz LivingCó hình rồi thì có thể import thẳng vào Ai, lúc import thì chọn đơn vị mm là xong, hoặc ko thì vẽ lại trong Ai theo cái hình kia là đc
Em cảm ơn bác sâu sắc. Bác đang dùng body gì chính thế. Em có món quà tặng bác. Chắc là bác sẽ thích

linh_96

Reaction score
0
E ko học về cad nhưng mò chắc là là sẽ hiểu. Đỉnh vcd.

Bác giải thích rất trực quan

Reaction score
0
DreamIIII said:
Hình chóp cụt nếu trải ra 1 mặt phẳng thì sẽ thnahf hình thang cân với chiều cao là h , cạnh đáy bằng 2x3.14xr2 cạnh trên bằng 2x3.14r1, 2 cạnh bên bằng l. Theo kiến thức học lai 2 lần vẽ kỹ thuật của em em nghĩ là vậy :go::go:

via vozForums for iPhone
Ko phải hình thang cân đâu nhé!

khoaaaa

Reaction score
0
ceibga said:
Chơi máy là chính, chơi ảnh là phụ :byebye:

Giải thích bằng Cad cho dễ hiểu nhé :

từ 2 chu vi vòng trên và vòng dưới thím cho, thì mình tính đc đường kính 74.5 và 62mm, hình chiếu ngang của cái nón cụt như này

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Livingkéo dài 2 cạnh nghiêng lên có đc đỉnh chóp, cũng chính là tâm quay của 2 hình tròn lúc trải ra

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Livinglúc này tính góc của vòng cung là ra thôi, cạnh nghiêng kia là 10.152mm

a = (R2-R1)/10.152 * 360 ~ 222 độ
Mình ko phải chuyên môn nhưng cho hỏi cạnh nghiêng 10.152 kia tính ở đâu ra vậy ạ?
via vozForums for iPhone