Các bác có tự tin khi cảm thấy lương cao hơn khả năng của mình.

Kaiser2013

Reaction score
0
datyokimphg said:
Mình cũng giống bạn, đang đắng đo suy nghĩ có nên đi hay không, vì môi trường làm việc chỗ mới không tốt bằng hiện tại, công ty mới lập và đóng bảo hiểm không full lương. Mà không đi thì không có tiền trả nợ.
bảo hiểm thì hiện tại cũng k cần quan tâm quá đâu bác. Em cứ có đóng là đc k cần full

vansang.kts

Reaction score
0
Kaiser2013 said:
Do hôm phỏng vấn em trả lời tốt quá nên đưa cao cao thử xem mà họ ko offer lại mà đồng ý luôn :canny::canny::canny:
Thường thì mức lương khi ứng tuyển đã ghi rõ trong CV rồi nền họ gọi bạn tới thì đã phải duyệt trước mức lương đó rồi. Như tôi vừa rồi đi phỏng vấn thì họ toàn đề xuất lương cao hơn mức tôi ứng tuyển kìa.

Honekawa Suneo

Reaction score
1
qua tết định đi học r kéo job freelance về làm thêm đây, cty làm chán quá, dc mỗi cái nhàn với gần nhà

[Bin]

Reaction score
0
Có nhiều lý do để cty trả mức lương cao hơn khả năng thực của bạn:

1 - Trả cho những gì bạn sẽ cống hiến cho cty. Như 1 dạng sức ép để bạn tự nâng cao mình lên theo thời gian.

2 - Trả cao để có nhân sự về làm cho dự án gấp hoặc theo kế hoạch của năm tiếp theo. Cái này có thể có rủi ro là khi xong dự án sẽ bị bay, nhìn vào Vin ecommerce chẳng hạn.

3 - Chế độ tăng lương của cty kém, nói là review 1 năm 2 lần nhưng thực tế giỏi lắm 1 năm tăng 1 lần và chỉ tăng 2% - 5%, nên họ dùng đầu vào cao để săn được người và ứng viên sẽ k bị hẫng khi đến kì tăng lương không được như kì vọng.

phantom1412

Reaction score
0
Honekawa Suneo said:
qua tết định đi học r kéo job freelance về làm thêm đây, cty làm chán quá, dc mỗi cái nhàn với gần nhà
thím tính học gì thế , kéo em đi học chung với :sosad:
số em sao ấy , muốn phấn đấu siêng năng mà ko được , vô cty nào cũng toàn ngồi chơi :sosad::sosad:

Honekawa Suneo

Reaction score
1
phantom1412 said:
thím tính học gì thế , kéo em đi học chung với :sosad:
số em sao ấy , muốn phấn đấu siêng năng mà ko được , vô cty nào cũng toàn ngồi chơi :sosad::sosad:
dự định học vẽ thím ơi :sosad:

caodai37

Reaction score
3
khả năng phụ thuộc vào tình hình tài chính của công ty, nhiều chỗ làm như chó lương vẫn thấp

JUchi

Reaction score
6
Hoặc do ở cty cũ bạn bị under estimated quá nên về đúng giá trị thực bạn hơi hẫng đó