leave to forget

Reaction score
0
Em nửa tin nửa ngờ, bảo có ma cũng tin mà bảo ko có ma cũng đồng ý :brick:
Nói chẳng phải em phét lác, chứ em có cảm giác gặp ma nhiều lần lắm rồi. Cái cảm giác đang ngủ bị bóng đè tỉnh dậy thấy có bóng người đang thổi nhè nhẹ bên tai thật là phê :sogood:. Bình thường chẳng sao, đầy hoàn cảnh éo le hơn em chẳng sợ, nhưng có lúc đèn điện sáng trưng mà tự dưng thấy rờn rợn, gai gai người (adrenalin tăng cao).
Nhưng cũng vì đọc và biết khá nhiều công trình nghiên cứu của nhiều nhà khoa học về ma, gọi hồn, vong nhập... nên chẳng tin được là có ma nữa.
Dù sao ko gặp vẫn là tốt nhất :sure:
Kiếm post một cách chân chính thật là khổ :((

redsting

Reaction score
0
Em nghe chuyện Nguyễn Ngọc Ngạn thôi mà đã sợ xanh dé lên rồi các thím ạ :surrender:

MichaelRoney

Reaction score
0
Tin có thế giới thứ 3, và có ma. Nhưng ma cũng như người có người hiền và ác. Mình đã từng ngồi nghe người gọi hồn con em nhỏ bạn về, nó nói chuyện y chang lúc nó còn sống các thím ợ, nó cũng kể nó đang học lớp mấy và ở với ai nữa....Thím nào không tin bữa nào vào nghĩa địa chơi trò cầu cơ thì thấy liền :stick::stick:

khonggianemdem

Reaction score
4
Một lùm gai con gà con không lọt, nhưng mà người bị nhét vào đó ngồi trụm lũm luôn là sao??? ba nhỏ bạn mình đi làm về thấy con rắn nằm dưới giường đánh chết rắn vài ngày sau ổng cứ ngoài vườn người khác ổng đi, rồi bệnh ổng chết sình lên như con rắn xanh lè, không biết bệnh gì luôn, con nhỏ em mình đi cắt tới chạng dạng tối mà chưa về cả nhà đi tìm, tìm hoài mà không thấy nó, cuối cùng có một thím nhìn thấy nó ( cả nhà không nhìn thấy đâu nha) ra dẫn nó về. Cả nhà cho nó uống nước tiểu của thằng em trai, sau đó hỏi nó đi đâu nó nói có 1 người mặc áo đen dẫn nó đi, ra ngoài đồng bờ mương sâu gặp người mặt đồ trắng nói nó là cháu của ông nên ổng dẫn nó về trở lại chỗ cắt cỏ củ. Chuyện trên là có thật hoàn toàn đấy

khonggianemdem

Reaction score
4
Bà nội mình trưa nắng lên nhà con gái thăm đi ngang nghĩa địa bị ma dẫn đi tùm lum rồi nhét vào lùm cây, tới tối nội mới thoát ra được ( bà Nội nói lúc bà bị nhét vào tùm cây lúc đó bà mới biết là bà bị ma dẫn nên bà đã cố gắng tè..trong quần luôn) ma rất sợ nước tiểu.

vuankhanhbeo

Reaction score
0
Ma á, trước kia mình cũng nghĩ là có, mà giờ không tin nữa.
Chả là ngày trước, đi qua một cánh đồng hoang, nhìn thấy một người con gái mặc váy dài trắng, da cũng trắng muốt, tóc dài. Mình thấy, đây đúng là tiêu chuẩn của ma rồi, mà bị gặp ma thể nào cũng bị bắt cho mà xem. Hôm đấy hơi men ngà ngà rồi, lại nhìn thấy ma nữ đẹp lung linh vậy, không nghĩ nhiều, lao vào xếp hình luôn. Sau khi có 3 cháu, mình mới biết là ma thực sự không tồn tại trên đời :brick:

khonggianemdem

Reaction score
4
Nên tin để cuộc sống tốt đẹp hơn. Con người sẽ sống thiện hơn.
Bạn nào mà có bà con làm Bác Sĩ, hay công an khám nghiệm tử thi hỏi mấy ổng kề thêm cho nghe...