Các bác có thích công việc hiện tại không

Gia Cat_Khong Minh

Reaction score
0
bambiba said:
Nói thực là đéo thích vì yêu cầu công việc là tư duy tốt, nhanh nhạy nhưng cũng phải cẩn thận vì sai một li là đi vài lít mà mình đầu óc ko đc sáng láng như người ta, nhưng mà trót học rồi thì đó là cái chuyên ngành duy nhất mình có thể kiếm được một công việc tốt hơn công nhân, phụ hồ, nên mình phải cố theo, thậm chí mình trong công việc thì còn bị cuốn vào nó, làm rất hăng, quên cả giải lao giữa giờ, người ngoài nhìn vào có thể nghĩ mình yêu công việc nhưng đéo phải, chỉ là khoảng thời gian làm việc mình làm hiệu quả nên phải bỏ giải lao để mà vớt vát. Mình luôn mang áp lực là mình làm việc ko hiệu quả và nỗi sợ bị đuổi nên phải cần cù bù chim to.
Mình thích công việc gì? Mình đéo đam mê gì cả, chỉ khoái ăn chơi xóc lọ, không làm nghề này mình chỉ có làm culi tầng thấp, vậy nên xác định là mình yêu nghề thì nghề sẽ yêu lại mình. Không làm được những việc to tát nhưng ít nhất nó sẽ nuôi được mình để đỡ phần loservozer.

Gửi từ á á bằng vozFApp
đọc còm của thím này mình lại có thêm động lẹc để đi làm. cảm ơn thím

sonmung

Reaction score
0
bambiba said:
Nói thực là đéo thích vì yêu cầu công việc là tư duy tốt, nhanh nhạy nhưng cũng phải cẩn thận vì sai một li là đi vài lít mà mình đầu óc ko đc sáng láng như người ta, nhưng mà trót học rồi thì đó là cái chuyên ngành duy nhất mình có thể kiếm được một công việc tốt hơn công nhân, phụ hồ, nên mình phải cố theo, thậm chí mình trong công việc thì còn bị cuốn vào nó, làm rất hăng, quên cả giải lao giữa giờ, người ngoài nhìn vào có thể nghĩ mình yêu công việc nhưng đéo phải, chỉ là khoảng thời gian làm việc mình làm hiệu quả nên phải bỏ giải lao để mà vớt vát. Mình luôn mang áp lực là mình làm việc ko hiệu quả và nỗi sợ bị đuổi nên phải cần cù bù chim to.
Mình thích công việc gì? Mình đéo đam mê gì cả, chỉ khoái ăn chơi xóc lọ, không làm nghề này mình chỉ có làm culi tầng thấp, vậy nên xác định là mình yêu nghề thì nghề sẽ yêu lại mình. Không làm được những việc to tát nhưng ít nhất nó sẽ nuôi được mình để đỡ phần loservozer.

Gửi từ á á bằng vozFApp
Tôi cũng thế! Đéo biết mình thích gì, đam mê gì nữa.

hikaru92dn

Reaction score
0
Đang làm hàn chì bo mạch điện tử cho xe Tesla, thấy công việc có ý nghĩa.

voz190

Reaction score
0
Lương thấp
Ko có tương lai
Ko phải đam mê
Chán nhưng cũng đéo biết làm gì khác
Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp

viethanoi148

Reaction score
0
không

lương thấp

công việc làm éo phát triển được gì nhưng vì đầu óc trơn láng như cái bóng đèn nên nếu nhảy việc thì cũng méo biết đi đâu

viethanoi148

Reaction score
0
voz190 said:
Lương thấp
Ko có tương lai
Ko phải đam mê
Chán nhưng cũng đéo biết làm gì khác

Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp
đây cũng thế
đi làm 9h xong về chả sy nghĩ mẹ gì, đầu óc éo dc vận động :chaymau:

ryajautb