Các bác cán mốc tiết kiệm 200 củ trong bao lâu

beakjiyoung

Reaction score
0
Haeduan said:
Dữ hôn, 2/12 dư được 19tr mà đến tết tiết kiệm được 200 củ... Gần tết chạy Grab nhiều cuốc lắm hả fen?
ý nó là cứ mỗi tháng tiết kiệm dc 10tr, bằng giờ này sang năm là dc 200tr

The.Comedian.

Reaction score
0
Hơn 2 năm. Lương bình thường nhưng mà do nhà cửa xe cộ có hết rồi nên không phát sinh nhiều chi phí sinh hoạt. Chưa kể em cũng không tiêu nhiều. Tháng chắc không đến 2 củ. Xin đóng tiền cơm còn không được

anhNuce

Reaction score
0
Chắc 1 tháng nữa, mình chỉ còn thiếu tầm 300tr nữa là năm nay đủ chỉ tiêu tiết kiệm đc 200tr

xinduocnick234

Reaction score
0
Hồi xưa làm lương 10tr cũng đủ tiêu, chả dư được đồng nào, lúc lương lên 30tr cũng tháng nào tiêu hết tháng đấy.

huyfly12

Reaction score
0
caubeconzin said:
Em ra trường vào tháng 3/2018. Thu nhập lúc mới ra 7tr/ tháng, sau tăng dần dần lên giờ đã 20tr/tháng ( việc em làm hiện tại không có cơ hội thăng tiến, cũng chả động tới chuyên ngành học), nhưng cứ cày tiền trước đã. :chaymau::chaymau::chaymau:
Lúc đầu làm không có dư, có bao nhiêu xài bấy nhiêu. Sau lương > 10tr mới để dành, giờ mỗi tháng để dành 10tr, còn 10tr đưa gia đình và tiêu xài cá nhân.:byebye::byebye::byebye:

Tết này sau em mới cán mốc 200tr ( đáng lẽ ra cán mốc sớm nhưng đã tiêu kha khá vào việc mua xe, niềng răng, mua điện thoại, laptop). Và chắc sau em sẽ ngưng công việc hiện tại kiếm việc đúng chuyên ngành làm lương thấp tí mà có cơ hội thăng tiến hơn.:adore::adore::adore::adore::adore:
Lương 20 củ, để dành 10 củ / tháng thì 20 thánh mới được 200 chứ :surrender::surrender::surrender:

thienthanx

Reaction score
0
Lại xạo lol rồi. Thớt trước thì để dành 19 triệu, thớt này 200 triệu.

Ko có con bot là khối người tin sái cổ rồi.