Các anh giúp em, 28 tuổi rèn lại cuộc đời bằng cách nào

brucewaynemorning

Reaction score
0
n.mighty said:
Em nhận thức đc từ năm 14 15 tuổi gì đó anh ạ, nhưng giai đoạn đó tới tận năm 23 tuổi em như thú nuôi bị bắt ở trong nhà (bắt có nhiều cách lắm, không phải nghĩa đen là nhốt đâu ạ, obz em có cái chiêu mà sau này em ra đời rồi em mới nhận ra là họ đã dùng lên mình là chiêu lạt mềm buộc chặt, những lúc mà em thấy quẫn bách trong đầu muốn thay đổi là họ sẽ có cách gì đó, dùng lời nói hoặc hành động tỉ tê làm cho em bỏ cái ý định thay đổi đi, lừa em là mày cứ nghe lời ba mẹ đi không có sai đâu, em thì lúc đấy ngô nghê như đứa trẻ, chưa biết đúng sai là gì nên cứ vậy nghe theo). Sau này em ra đc môi trường làm việc, nhận ra nhiều thiếu sót trong gia đình mình nên cố gắng thay đổi, nhưng ông ba em còn cản trở nữa cơ. Có những lần em đi xa theo bè bạn làm việc (bạn em nhận dự án công trình nhỏ, em đi theo phụ làm phó hai đứa vừa làm vừa học), đang có niềm vui thì thấy mẹ em gọi điện khóc lóc nằng nặc đòi em về nhà mẹ sắp đc cho chỗ làm, nhưng sau này em điều tra ra được ông ba nói nặng nhẹ gì mẹ em đó, mẹ khóc mấy ngày trời, phải theo ý ổng gọi em về để ổng sắp việc cho vào cty cũ của ổng làm công nhân (mục đích là được sĩ cái mặt là con cái nhờ có ổng mới có công việc ổn định, làm nhân viên trong cơ quan nhà nước, một tay ổng chăm lo gia đình) và cũng một phần ổng sợ em thành công vì trước đó cha con có cãi nhau to vì em nói động đến cái lười cái hèn của ổng, em mà làm đc cái gì đó thì ổng thấy mất mặt trong gia đình nên ổng không cho em tự bươn, nhưng không dám nói với em mà âm thầm chửi mẹ để mẹ buồn mà dỗ em về cho gia đình yên ấm (mẹ em mẫu phụ nữ truyền thống, hơi mê muội).
Em nhận ra bản chất của ba mình, của gia đình mình nên em đã quyết rũ áo đi, bám trụ sg mấy năm rồi, để thay đổi đời con mình sẽ không để nó giống như mình.
Nhưng mà em đuối sức quá, cái nào, mặt nào cũng bế tắc. Trí tuệ trì trệ, thể chất yếu, chưa biết giao lưu xã hội, đi đâu người ta cũng chỉ muốn loại em ra.
Đệch , giống nhà mình vồn. Mà giờ thôi rồi. Ra ở riêng, thà đói thì ăn cháo. Chứ ăn cơm với thịt cá mà nói nhau nặng lời thì ...

sondaoduy95

Reaction score
0
Dành ra mấy tiếng mỗi gày mà tập thể dục đi my fen, có sức khoẻ là có tất cả.

ptga

Reaction score
0
Còn hạnh phúc chán, thằng bố mình thì có tất cả tính xấu trên ngoài ra còn gây bệnh ngưng thở và bệnh mũi cho mình do bắt mình nằm ở dưới đất bẩn thỉu, chịu khó thở 15 năm không ra hồn người.

DauDaiHoc2014

Reaction score
0
Ông già em cũng như ông già thím.
Ra đường thì thỏ đế về nhà thì đánh đập chửi bới vợ con. Còn hơn ở chỗ là đánh đề cờ bạc nữa cơ, được cái e có mẹ quan tâm và lo lắng cho em.

via vozForums for iPhone

huydaika13

Reaction score
1
Sao lại có cha mẹ suy nghĩ cực đoan như thế nhỉ , gặp mình thì mình đấm cho sáng mắt ra, thương cho roi cho vọt

KidPop

Reaction score
0
Bác nên đi tập gym . Coi mình yêu thích j như võ vẽ j đó hay là môn j đó tìm club tham gia từ đó mình sẽ cố gắng giao lưu giao tiếp vs các bạn nhiều . Để ý trành các tệ nạn xã hội là được . Tự ti quá là sẽ k làm được j . Ra đường nhiều hơn . Rũ ai đó đi cf nc thật nhiều nói dần mình sẽ biết nên nói j và k nói j . Cái j cũng vậy càng nhiều thì càng biết nhiều

via vozForums for iPhone

KidPop

Reaction score
0
huydaika13 said:
Sao lại có cha mẹ suy nghĩ cực đoan như thế nhỉ , gặp mình thì mình đấm cho sáng mắt ra, thương cho roi cho vọt
Ông như thớt từ nhỏ thì cũng như thớt thôi . Ví dụ cha ông đấm ông 2 cái từ nhỏ đến lớn k xót bửa nào thì tâm hồn của ông có khi còn tệ hơn ông thớt chứ ở đó mà tài
via vozForums for iPhone

crystal2610

Reaction score
0
Ông già em bỏ đi làm xa rồi có vợ hai từ lúc em chưa lọt lòng, chục năm đầu đời thì năm gặp đc 1 lần lúc tết, lớn lên ít gặp hơn, nhiều lúc thấy thiếu thốn tình cảm nhưng xem ra còn phúc hơn bao nhiêu thím ở trong này

via vozForums for iPhone

better.chicken

Reaction score
0
Thôi cứ an nhieebn mà sống. nhiều ông trên này như ông vẫn chém lương 1k $, 1m8, 20cm, 30p và có ai phát card thì nhảy vào xin

quangsumi6

Reaction score
0
Cũng đang cố gắng hít đất 50 cái - nâng tạ ở nhạ mỗi ngày để cải thiện cơ thể gầy gò ra đây, cứ bị đem ra so sánh vs thằng anh hoài nên phải thay đổi thôi :bye: