Các anh em làm việc lương 20+ trở lên thì làm việc gì vậy ạ

hdpdp11

Reaction score
0
tadienceco said:
Cái này hiếm lắm,mình chưa thấy ai trong nghề xây ở tuổi đấy đạt mức lương như vậy:waaaht::eek:h:
Có cứ như kỳ tích luôn từ thằng làm phục vụ quán Nhật lên cái danh gđ. Chú thích là nó bám đc vào một thằng Nhật nha

minhh

Reaction score
0
aoanh328 said:
Mình 93, làm xây dựng nên lương thấp lắm, trong công ty trừ cấp trưởng phòng thì trên 20 thôi chứ tầm dưới đều không quá 17tr, thậm chí có anh 87 88 lương cũng được 10 11tr nữa:sweat:

Mình thì tổng thời gian đi làm đúng ngành đc khoảng 2,5 năm lương cứng 12 cuối năm đc thêm mấy tháng trung bình cũng đc 15 16 củ mà cực :sweat:
Vừa nhận đc offer của bên 1 công ty Nhật lương cứng đc 14 gross, tuần làm 5 ngày chưa tính OT ra tết âm bắt đầu đi làm kiếm cơ hội oversea vậy :go:

Cảm thấy ngành nào chứ làm bên Xây Dựng ít người được mức trên 20 lắm nhất là ng trẻ càng khó đc mức ấy. Còn các bác bảo kiếm ngoài thì một số ít anh em có mối việc ngoài hoặc lậu nhưng không hề đơn giản, và không nhiều người có mối:sosad:

Nhìn qua các ngành khác bạn bè thấy lương thưởng thu nhập cao ngất ví dụ như IT, mấy a e toàn chạnh lòng sao ngày xưa k chọn vì cùng thời điểm đấy đậu vào đc XD cũng toàn là dạng thông minh đầu có sạn, tiếc nuối nhưng vẫn cứ phải phấn đấu thôi:sosad:
Bác giỏi tiếng Anh thì còn vô được tụi Nhật hay âu mỹ chứ dốt eng như em chỉ làm cho tụi VN thôi, bèo nhèo
via vozForums for iPhone

aoanh328

Reaction score
0
minhh said:
Bác giỏi tiếng Anh thì còn vô được tụi Nhật hay âu mỹ chứ dốt eng như em chỉ làm cho tụi VN thôi, bèo nhèo

via vozForums for iPhone
Mình cũng gọi là biết sơ sơ thôi :pudency: đi phỏng vấn mình vẫn bảo là vẫn đang tham gia các lớp học để cải thiện tiếng anh mà, quan trọng là cái thái độ thôi bạn :chaymau:
Bác cứ dám apply đi đã, đốt trăm bó đuốc kiểu gì chẳng bắt được một con ếch

Đợt này mình apply cả bên Nhật với cả 2 thằng Viettel thì đều gọi đi pv cả, nhưng bên Viettel thì trúng đợt mình bận nên từ chối đợi lần sau vậy, bên VT lương được khoảng 15 bonus vào được 20-25 nhưng cơ hội oversea thì chắc là khó hơn.

Water White

Reaction score
0
mình 94 làm Lead team Marketing 1 trường song ngữ quốc tế, lương gross 35 củ/tháng, chạy ads dạo vài nơi kiếm thêm chừng gần 20 củ nữa, thấy vẫn lesor với mấy bạn cày coin kiếm trăm triệu/tháng