Các anh em làm việc lương 20+ trở lên thì làm việc gì vậy ạ

fox.d.pal

Reaction score
0
Có bác nào làm BIM cơ khí mà trên 20triệu vào góp ý cho mình đường hướng với. Cảm thấy lên max 17tr mà không biết làm gì lên thêm nữa, thăng chức thì lên được 20tr nhưng càng khó lên hơn nữa.

Gửi từ Một thế giới khác bằng vozFApp

nhat nam

Reaction score
0
27 tuổi, sn 92, lương fsoft 12 củ, vừa có offer 28 gross, năm 14 tháng lương nên là nhảy việc luôn. Mình làm về machine learning - AI nhé.

pikachutubo

Reaction score
0
Thường là lương tầm đó là làm lâu gắn bó với cty, có đóng góp và thân với cả sếp nên lương tăng chả theo quy luật hay thước đo gì, sếp thích thì trả cao vậy thôi, nhưng cũng phải làm được việc.

dkm_leepulver5

Reaction score
0
có thím nào vừa code ở công ty vừa freelance không ạ? định đú thử mà sợ không nổi, lương có hơn chục bọ:pudency:

JUchi

Reaction score
6
nhat nam said:
27 tuổi, sn 92, lương fsoft 12 củ, vừa có offer 28 gross, năm 14 tháng lương nên là nhảy việc luôn. Mình làm về machine learning - AI nhé.
Năm ngoái fsoft quận 9 offer mình 10tr. Bảo trình độ em được BA 1 bên anh thôi.
Say goosbye qua cty khác gross 22 :sogood:
via vozForums for iPhone

hellochipboy

Reaction score
0
dkm_leepulver5 said:
có thím nào vừa code ở công ty vừa freelance không ạ? định đú thử mà sợ không nổi, lương có hơn chục bọ:pudency:
t ko code cty mà làm freelance fulltime. cứ mạnh dạn lên sợ cái j

aoanh328

Reaction score
0
Mình 93, làm xây dựng nên lương thấp lắm, trong công ty trừ cấp trưởng phòng thì trên 20 thôi chứ tầm dưới đều không quá 17tr, thậm chí có anh 87 88 lương cũng được 10 11tr nữa

Mình thì tổng thời gian đi làm đúng ngành đc khoảng 2,5 năm lương cứng 12 cuối năm đc thêm mấy tháng trung bình cũng đc 15 16 củ mà cực

Vừa nhận đc offer của bên 1 công ty Nhật lương cứng đc 14 gross, tuần làm 5 ngày chưa tính OT ra tết âm bắt đầu đi làm kiếm cơ hội oversea vậy

Cảm thấy ngành nào chứ làm bên Xây Dựng ít người được mức trên 20 lắm nhất là ng trẻ càng khó đc mức ấy. Còn các bác bảo kiếm ngoài thì một số ít anh em có mối việc ngoài hoặc lậu nhưng không hề đơn giản, và không nhiều người có mối

Nhìn qua các ngành khác bạn bè thấy lương thưởng thu nhập cao ngất ví dụ như IT, mấy a e toàn chạnh lòng sao ngày xưa k chọn vì cùng thời điểm đấy đậu vào đc XD cũng toàn là dạng thông minh đầu có sạn, tiếc nuối nhưng vẫn cứ phải phấn đấu thôi

meohoangsingle

Reaction score
0
Quản lý hệ thông công nghệ thông tin của một bộ phận. lương 1 năm 3 tỷ.