Các anh em dev chỉ bảo thằng em sinh viên với

qkhanhpro

Reaction score
1
BaronNashor said:
Hiện tại em đang học đại học, trường em thì chuyên Java nhưng em nghĩ 1 Java thì sau này đi làm không đủ

Các thím cho hỏi là ở Việt Nam thì nên học cái gì cùng với Java ạ? Em đang định học thêm kotlin với javascript cho đủ bộ :">
Chọn nhu cầu trước
Công cụ sau

MÀ mới học thì cứ từ từ mà khám phá.

Ra trường hiểu sơ sơ cách 1 cái browser hoạt động là khá hơn các sinh viên khác nhiều rồi

knight_flycn

Reaction score
0
Học Java thì học cho cứng vào, đừng bảo dev thì cái nào làm cũng đc rùi chuyển qua chuyển lại. Bên tui có 1 lão 5 năm kinh nghiệm dotnet mowia chuyển qua java đc hơn 1 năm. Mà kiểu làm ăn xổi, google rùi làm dẫn tới func thì chạy nhưng lúc sai éo bik sửa, bị thằng ku hơn 1 năm kn nó hành cho sml chỉ bởi vì thằng ku kia rất cứng lý thuyết và thực hành. Nó cũng đi chuyen java

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

NgongSuck

Reaction score
0
Xác định mobile hay web, back end hay front end, nhu cầu thị trường như nào. Sau khi xác định được rồi thì học rất dễ vì trên mạng đã có lộ trình học (roadmap) google tí là ra. Khó nhất là xác định theo cái nào thôi :)

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

songokukx

Reaction score
0
Ngôn ngữ chỉ là công cụ, hiểu bản chất, hiểu sâu và biết vận dụng những cái mình biết để xử lý một bài toán thực tế mới là một kỹ sư giỏi

vietjc

Reaction score
0
BaronNashor said:
Hiện tại em đang học đại học, trường em thì chuyên Java nhưng em nghĩ 1 Java thì sau này đi làm không đủ

Các thím cho hỏi là ở Việt Nam thì nên học cái gì cùng với Java ạ? Em đang định học thêm kotlin với javascript cho đủ bộ :">
uhuhu, học cho hết java đi đã rồi hãy tính đến cái khác :sosad::sosad::sosad:
sinh viên toàn học lan man hết cái này tới cái khác, rồi đi làm chỉ biết chung chung thôi

vietjc

Reaction score
0
knight_flycn said:
Học Java thì học cho cứng vào, đừng bảo dev thì cái nào làm cũng đc rùi chuyển qua chuyển lại. Bên tui có 1 lão 5 năm kinh nghiệm dotnet mowia chuyển qua java đc hơn 1 năm. Mà kiểu làm ăn xổi, google rùi làm dẫn tới func thì chạy nhưng lúc sai éo bik sửa, bị thằng ku hơn 1 năm kn nó hành cho sml chỉ bởi vì thằng ku kia rất cứng lý thuyết và thực hành. Nó cũng đi chuyen java
vozFApp[/url][/i][/size]
mindset khác nhau, đồng chí sang code .net đi xem có bị nó hành sml ko

DEV C/C++

Reaction score
0
BaronNashor said:

Bạn chọn sai ngay từ lúc nộp hồ sơ rồi nhé

Bad Smell

Reaction score
0
4 năm đại học không động vào tí gì Java
Tổng kết 4 năm đại học mình đã từng code: C/C++, C#, HTML/CSS/JS, NodeJS, Swift, Python(Django/rest)

Gửi bằng vozFApp