Các anh em đang cuống lên vì ế, muốn lấy vợ hay thậm chí đang tán tỉnh thì vào đây

izzokun

Reaction score
0
Cái bọn gái hay tạo dáng chụp ảnh rồi đăng kèm theo cap là mấy câu thơ hoặc câu triết lý sống nào đó liệu có phải là dầm ko các thím. E đanh tán 1 con lúc đầu gặp mặt còn có thiện cảm, nhưng vào face toàn thấy đăng ảnh kiểu vậy nên cảm thấy con này nó dẩm thì phải.

via vozForums for iPhone

Summit Ridge

Reaction score
2
izzokun said:
Cái bọn gái hay tạo dáng chụp ảnh rồi đăng kèm theo cap là mấy câu thơ hoặc câu triết lý sống nào đó liệu có phải là dầm ko các thím. E đanh tán 1 con lúc đầu gặp mặt còn có thiện cảm, nhưng vào face toàn thấy đăng ảnh kiểu vậy nên cảm thấy con này nó dẩm thì phải.

via vozForums for iPhone
Nó đang thả thính đó Fen

Thang_Cuoi_Voz

Reaction score
0
Cuội ko muốn đồng ý với thớt đâu. Nhưng nay vẫn phải đồng ý về vấn đề gái 93 chưa có ny là có vấn đề.
Chuyện là Cuội 95, vừa nghỉ cty, thì vẫn còn liên lạc với vài bà chị đồng nghiệp cũ, 3 bà, 2 bà có ny trên 6 năm, chị còn lại tên H, sinh 93. Được 2 bà kia ghép cho chị này, chị này sống cũng tốt tính, nấu ăn tốt, cư xử tốt, sạch sẽ gọn gàng. Mình lại được ghép, vừa có cự ly vừa có tốc độ, cả tuần qua nhà c H này cũng trên 4 ngày, ăn dằm nằm dề đến 10h tối mới về, chả là qua dạy cho chị dùng pts với illustrator vì chị cũng đam mê thiết kế như Cuội :sweat:
Chị ở trọ 1 mình, mình qua thì cũng bth, cửa hay khép hờ chứ ko mở, cũng ko đóng hẳn, 1 trai 1 gái ở gần nhau, lại trong ko gian yên tĩnh lại mát mẻ thì làm gì :pudency: chả làm gì, Cuội chơi game đt, chị thì ngồi vọc pts, câi nào bí thì Cuội chỉ, đoé sơ muối được miếng nào. Cuội cứ xích lại gần thì c lại thu lại 1 tí :pudency: bàn tay be bé Cuội muốn nắm muốn sờ vl mà ko dám :sosad: cả tuần ăn dằm nằm dề mà cứ thế ko tức cm luôn :((
Mà ngộ,chị này 93, chưa từng yêu lần nào, nhưng lại ko tin hoặc ko quan tâm tình yêu , 2 chị có ny kia đốc thúc thì cũng cởi mở hơn với Cuội, nhưng Cuội thấy tình hình ko khả quan lắm, kiểu tâm lý chị này nhát, nhát trai ấy. Nên Cuội cũng nản vl :tire: hồi đó cưa gấu cũ sao mà hừng hực khí thế, giờ Cuội cảm thấy có thì vui mà ko có thì thôi, tình yêu xa xôi cách trở clg hết vui rồi.
Quay lại chuyện tâm lý gái 93, có vấn đề thật, ông nào định cưa gái tuổi này thì nghĩ kỹ,khó chịu hơn bọn 96 trở về sau đó, vì 93 là đã trải đời lắm rồi, cảm xúc chai sạn cmnr ko condf gì vui đâu nên mấy cái tầm thường thì khó cưa lắm :pudency:

Gửi từ Samsung SM-A507FN bằng vozFApp

ConGaVd

Reaction score
1
Oánh dấu mai đọc típ o:byebye::byebye::byebye:

via vozForums for iPhone

No.table

Reaction score
0
Summit Ridge said:
Hôm nay đầu tháng chia sẻ một ít kinh nghiệm bản thân trong việc tán gái cho anh em:
- Tán gái đừng nên chat nhiều (Zalo, FB, LINE, ....):
Không cần thiết, đôi khi chả giải quyết đc cái mẹ gì
Chat nhiều gái nó sẽ chán, thành ra chả đi đến đâu
Anh nào rảnh thì có thể chat liên tục sau đó biến mất 1 lúc rồi hẵng chat tiếp, con gái nó không thích thằng rảnh lol suốt ngày chat chit đâu
Khi chat nên chủ động rủ đi chơi nhưng đừng hỏi những câu: "Khi nào, hôm nào", mà phải chốt luôn kiểu:"Hay tối nay đi chơi, đi xem phim, đi uống nước đi..."
=> Anh em đừng hoang tưởng gái sẽ có tình cảm với mình khi chat, cẩn thận bị chăn ngược, cũng đừng nên cảm thấy có tình cảm khi chat. Anh em tập trung nghĩ cách kiếm tiền chứ đừng tập trung vào cái vô bổ như chat chit
- Gái nó có tình cảm không phải nhờ mấy câu nói hay chat chit mà là ở động chân đông tay. Anh nào nhát gái và cô gái kia có vẻ ngoan thì đi theo trình tự sau: Rủ đi chơi => nắm tay => ôm ấp => chủ động hôn má => hôn môi => sau đó sờ soạng chỗ nào thì tùy mấy ông (Cái này thực hiện trong nhiều ngày, đừng trong một ngày gái nó sợ). Cái này chủ yếu là cho gái nó cảm thấy là mình thích nó rồi, chứ éo phải mấy câu tỏ tình:"Anh thích em hay anh yêu em quá rồi" đâu nhé, vô nghĩa vl.
Trong tán gái nên có phép thử đơn giản như bẵng đi một thời gian (mất tích) để biết ai cần ai nhé :gach: gái nó không chủ động liên lạc thì một là nó không thích hoặc hai là nó có quá nhiều thằng xung quanh và ông chả là cái mẹ gì hết.

Tôi vẫn nhắc lại là gái nó không thích nó không thích ngay từ lần gặp đầu tiên, cho nên có thể tạch từ khâu nắm tay :gach: tùy độ xinh/ngon của em nó mà mấy ông mặt dày nhé, còn bình thường - xấu thì bỏ đi mà tìm em khác, tốn thời gian.
Nên kiếm gái ngoan hiền nhưng hư một tý nhưng đừng hư quá mà yêu, yêu gái ngoan quá thì cũng bỏ mịa :pudency:
Mấy em xăm trổ quá nhiều và lộ thì không nên yêu.
Mấy anh xấu trai hay nghèo cũng đừng ngại trong việc tán gái, phải tán mới có kinh nghiệm. Còn một khi đã có tình cảm với nhau thì các khuyết điểm dễ dàng được bỏ qua lắm. Tôi khuyên các anh đi tán gái đừng ăn mặc lôi thôi, gọn gàng một chút và nên đi giày chứ không phải đi tổ ong hay dép tông nhóe :gach: chăm chút ngoại hình đừng để bị gầy quá. Cũng nên lạnh lùng một chút, đừng có lắm mồm quá, con gái nó không thích thằng lắm mồm đâu.
Phải tạo thiện cảm trong lần gặp đầu tiên.
Trong lúc mới tán gái nghiêm cấm cho tiền trực tiếp hay tặng những món quà đắt tiền, khi chưa biết cô đó thế nào. Khi yêu việc giúp đỡ tiền bạc có thể đôi lúc xảy ra, cái này thì được. Còn cho tiền chỉ cho vợ mình thôi nhé mấy cậu :gach:
Là thằng đàn ông phải dùng não
Tôi ốm tong teo m80 50kg vẫn cua đc gái xinh giờ là ex rồi , à mà tôi mang đôi tông lào 15k nhé đoé hiểu sao nghĩ lại lúc đấy thấy bẩn bựa không tả đc mà gái cũng tự đổ,phải chăng do cái miệng tôi hoạt ngôn chứ bình thường tôi lầm lì ít nói,ít giao tiếp lắm,sống rất chán :stick:

hoang.vu

Reaction score
0
Thang_Cuoi_Voz said:
Cuội ko muốn đồng ý với thớt đâu. Nhưng nay vẫn phải đồng ý về vấn đề gái 93 chưa có ny là có vấn đề.
Chuyện là Cuội 95, vừa nghỉ cty, thì vẫn còn liên lạc với vài bà chị đồng nghiệp cũ, 3 bà, 2 bà có ny trên 6 năm, chị còn lại tên H, sinh 93. Được 2 bà kia ghép cho chị này, chị này sống cũng tốt tính, nấu ăn tốt, cư xử tốt, sạch sẽ gọn gàng. Mình lại được ghép, vừa có cự ly vừa có tốc độ, cả tuần qua nhà c H này cũng trên 4 ngày, ăn dằm nằm dề đến 10h tối mới về, chả là qua dạy cho chị dùng pts với illustrator vì chị cũng đam mê thiết kế như Cuội :sweat:
Chị ở trọ 1 mình, mình qua thì cũng bth, cửa hay khép hờ chứ ko mở, cũng ko đóng hẳn, 1 trai 1 gái ở gần nhau, lại trong ko gian yên tĩnh lại mát mẻ thì làm gì :pudency: chả làm gì, Cuội chơi game đt, chị thì ngồi vọc pts, câi nào bí thì Cuội chỉ, đoé sơ muối được miếng nào. Cuội cứ xích lại gần thì c lại thu lại 1 tí :pudency: bàn tay be bé Cuội muốn nắm muốn sờ vl mà ko dám :sosad: cả tuần ăn dằm nằm dề mà cứ thế ko tức cm luôn :((
Mà ngộ,chị này 93, chưa từng yêu lần nào, nhưng lại ko tin hoặc ko quan tâm tình yêu , 2 chị có ny kia đốc thúc thì cũng cởi mở hơn với Cuội, nhưng Cuội thấy tình hình ko khả quan lắm, kiểu tâm lý chị này nhát, nhát trai ấy. Nên Cuội cũng nản vl :tire: hồi đó cưa gấu cũ sao mà hừng hực khí thế, giờ Cuội cảm thấy có thì vui mà ko có thì thôi, tình yêu xa xôi cách trở clg hết vui rồi.
Quay lại chuyện tâm lý gái 93, có vấn đề thật, ông nào định cưa gái tuổi này thì nghĩ kỹ,khó chịu hơn bọn 96 trở về sau đó, vì 93 là đã trải đời lắm rồi, cảm xúc chai sạn cmnr ko condf gì vui đâu nên mấy cái tầm thường thì khó cưa lắm :pudency:

Cuội nhận xét rất đúng về cái vụ nhát. Nhưng biết ngta nhát mà mình cũng nhát thì ko nên cơm cháo gì là đúng rồi. Khuyên cuội mạnh dạn lên. Vì nó nhát nhưng trong bụng thì cũng thích lắm rồi. Nếu qua đc lần đầu thì yên tâm những em như này nhiệt tình cực nuôn:beauty:

Summit Ridge

Reaction score
2
Thang_Cuoi_Voz said:

Cuội phế vật vl, bảo sao mãi bị Hằng nó chăn :gach:

Sent using vozFApp

Toujou Aya

Reaction score
0
Mình năm này tròn 30... cũng quen đủ thể loại từ dẩm đến sâu đậm. Từ ngu lz đến thông minh đỉnh cao. Chia sẻ chút kinh nghiệm.

Phải nói áp lực đến tuổi lập gia đình nó ám ảnh thật sự. Bme tôi văn minh k quá gay gắt nhưng tôi cũng cảm nhận dc k mấy dễ chịu. Thì các gái tuổi này bị cam ép chắc cũng khổ hạnh vl.

Đầu tiền là vấn đề chọn vk, thì mây tầm nào nên chọn tầm đấy. Hợp từ "trình độ" và " lối sống" lệch cái này là toang nặng. Mình lựa được ny như hạch thì là do mình đéo phải do gái.

Nên lấy độ tuổi bn là hợp lý nhất thời điểm này... theo tôi là là từ 94-96. Độ tuổi này rời ghế nhà trường và bắt đầu đi làm và có thu nhập. Nếu a e nào tài giỏi giàu có và nhà giàu thì có thể nới ra tận 2001 vì a e xác định lấy các e về có thể bao bọc. Còn tôi phó thường dân thì lựa mấy e này có công ăn việc làm sau đỡ vất vả.

Nói chung gái 90~93 có nên lấy hay không tùy các trường hợp, thường các đối tượng nếu chưa yêu ai bao giờ hoặc yêu nhưng giữ đến lúc cưới thì 100% là cám hấp trên vung a e tránh xa. Còn tính cách thì a e nào thấy hợp thì tiến k thì thôi. Kể cả đàn ông tâm sinh lý cũng thay đổi nhiều khi chạm mốc 30... trước tôi đi chơi ham hố chịch k biết mệt giờ thì đi làm về chỉ thích ngủ... kiếm được đứa nào nói chuyện ổn định vs nhau là dc rồi... k muốn ra ngoài cũng k muốn tái gái... gái nó cũng thế thôi.

Dùng lí trí, không nên dùng con tim lẫn con sim. Trước tôi quen 1 em 91 trí thức xịn, tính cách vui vẻ nhưng kiểu drama queen lúc nào cũng than vãn về cuộc đời kêu ca suốt ngày. Trước cũng cố gắng bao dung mà hi vong thay đổi được nó nhưng đéo. Cũng rất kiên nhẫn và định cưới nhưng cuối cùng k thể chịu đựng được nên chia tay e nó.

Tiếp quen 1 em Tiếp viên hàng không sn 94, phải nói xinh, độc lập, múp máp cái j cũng hợp. Mình bảo e lấy a e sẽ đổi cv khác vì làm tvhk có gia đình r k ổn. Em nó k chịu, mình ở HN có nhà riêng r em nó thì quê xa nữa vs k chịu bỏ việc nên 2 người chia tay trong êm đẹp vui ẻ.

Gái khi gặp đứa nào nó đéo thích thì nó coi như chó ghẻ nó show ra các thứ bựa, còn gái nó thích thì đi nhẹ nói khẽ cười duyên thỏ thẻ. Thế nên đừng xạo l ảo tưởng, như các ông đi tán gái thì đéo bao giờ mang cái bê bối ba bựa ra tán mà show ra nào là a trưởng thành, a thành đạt, a điềm đạm, a có tiền để tán gái.... sau này yêu lâu tật xấu sẽ lòi ra hết mà thôi. Con người k ai toàn diện cả nên ai cũng cso tật xấu và có chập nhận được nhau không mà thôi.

Tại sao gái 90~93 nó cưc phẩm khi nó xinh đẹp và kiếm dc tiền nó khó lấy ck vì đàn ông vượt trội hơn nó rất ít... loại này nếu nó chịu hạ tiêu chuẩn thì chém đi k hết cơ mà cuộc chơi này đàn ông phải hơn dc phụ nữ phụ nữ mà hơn đàn ông thì gia đình đều vào bi kịch... tôi ms trải nghiệm trong tình yêu thôi tôi đã thấy thốn rồi... em sn 91 kia của tôi làm cty nữa ngoài lương 2k mẽo, bằng đh nc ngoài, bme toàn cốp... .v..v...

Thế nên a e ban pick sao cho phù hợp. Các ông cứ chê chắc đéo j các e nó đã pick các ông =)) Vừa miếng là chén thôi.

Gái giờ đứa nào muốn lấy ck chúng nó cũng phải điều chỉnh thay đổi nhiều thứ rồi