Cả nhà giúp mình tìm chỗ học luyện thi ielts qua mùa dịch bệnh covid-19 này nhé????

ống khói

Reaction score
1
bạn có ở tp.hồ chí minh không,m thấy ở đấy có trung tâm ILI học cũng ổn đó,m cũng học nejk,thấy ổn nên muốn chia sẻ để ai cần thì tìm hiểu thêm pk đâu lại học được giống như m thì sao,hihi,trung tâm này nhỏ nên m thấy nó cũng ít quãng cáo đại trà lắm,m có học ,hỏi ý kiến 1 số bạn trong lớp toàn là ng quen giói thiệu thôi à

maga

Reaction score
3
học iielts nhưng ban có muốn học với gv bản ngữ chính gốc luôn không,từ thấp tới cao luôn thì bạn có thể tìm hiểu qua trung ILI xem như thế nào,gv bản ngữ ,học phí tầm vừa,sinh học nhiều,mình có tìm hiểu qua cũng thấy nhiều bạn review ổn nek,mình cũng tới học qua rồi

cánh cò

Reaction score
4
8/6 này mình đi học tiếng anh nek,trung tâm này không pk học sao,mà m thấy học phí thì cũng không cao,được học vs gv nc ngoài hết là vui rồi ,nhưng lúc m vô làm bài test thấy gv họ cũng nhiệt tình này nọ lắm,thấy thích nên dk học,đăng kí rồi giwof tự nhiên thấy lo ghê,không biết có học được không đây nek

12h

Reaction score
5
Học anh văn giao tiếp nơi nào tốt nhất hcm nào các bạn ,lúc trước mình cần học anh văn với người nước ngoài , tìm hiểu nhiều nơi lắm , cũng đi học nhiều chỗ mà cũng không thấy hiệu quả, điều mình mong muốn cũng không đến đâu .

Cũng may lúc đi đám cưới con bạn cấp 3 rồi tụ tập tăng 2, hỏi ra nhỏ bạn nó chỉ một chỗ học quận 10, hơi xa một chút , mình còn gì để mất khi mà đã học nhiều nơi , cũng đến tìm hiểu thử, thấy cũng bước đầu ok

Bữa đó mình test trình độ thử luôn, nghe con bạn giới thiệu cũng đã yên tâm rồi với lại test miễn phí , cực kỳ ấn tượng với cái ông thầy phỏng vấn speaking cho mình, so cute and so funny.

Thế là đợt đó có khóa mới, nghe chị tư vấn cũng cực kỳ thân thiện và dễ thương, nói một hồi nghe tiếng thế là hỏi mới biết hóa ra chị là đồng hương của mình.

Quyết định đăng ký học thử một khóa xem sao, vì bên đó chỉ đăng ký 1 khóa học, sau đó nếu học được rồi đăng ký tiếp, chứ nhiều nơi nó bắt đóng tiền của lộ trình.

Thì cả nhà mình biết là đến giờ mình vẫn theo học tại trung tâm , cũng gần 1 năm rồi đó, từ tết giờ chưa được đi học lại, lý do vì sao thì hiện nay ai cũng điều biết rõ

Mình mong đi học lại lắm luôn, nhớ thầy cô, nhớ bạn, nhớ trường nhớ lớp thật sự, bởi đã tìm được môi trường tốt bởi sự nhiệt tình và dạy cực hay của các thầy cô bên tt ILI , Mình sẽ cố gắng và thành công , chứ vì môn anh văn mà mình đã bỏ biết bao nhiêu tiền bạc và công sức rồi, học được chỗ mình tin tưởng và gửi trao hy vọng , mình sẽ là động lực và tinh thần tốt cho mình hoàn thành nốt chặng đường tiếp theo.

Reaction score
29
càng ngày càng nhiều trung tâm mà nhu cầu học tiếng anh của con người ngày càng cao nữa,nên phải tìm 1 trung tâm nào đó phù họp với mình,chứ như mình lúc trước học rất nhiều trung tâm luôn,đang học ở trung tâm này nghe nhiều bạn khen trung tâm khác là tự dưng mình thấy trung tâm mình đang học có vấn đề là chuyển sáng trung tâm ngta nói học,cứ như vậy chuyển rất nhiều lần luôn,sau 1 năm bỏ công sức tiền bạc mà vốn tiếng anh của mình không được bao nhiêu hết,lúc đó mới suy nghĩ nghiêm túc,tìm hiểu thật kĩ 1 trung tâm rồi vào học luôn,lúc đó mình có học ở trung tâm ILI ,do mình thấy học phí ở nó cũng tạm ổn với lại là đăng kí theo khóa,chứ nghĩ lại thời gian phung phí tiền vào mấy trung tâm kia chẳng được gì cả,1 phần ở đây được học vwois môi trường 100% gv là người ,mà cũng hên,mình học ở đây dc 4 khóa,nhìn lại thấy gv dạy quá ok,lại nhiệt tình học luôn ở trung tâm này luôn,nói chung thì trung tâm này cái gì cũng được ,nhưng cớ điều nó hơi nhỏ thôi,bỏ cái tính đứng núi này trông núi nọ,nhờ vậy mà tiếng anh của mình mới được như giờ nek,cũng hên tìm 1 phát là trúng ngay trung tâm ILI quá ok chứ không chắc chết,suy ra cũng có duyên ghê

hoaanhdao91

Reaction score
19
Em cũng có duyên với trung tâm ILI lắm rồi nè,một ngày đẹp trời vào chiều thứ 7 , em đi tìm vòng vòng mà không

thấy đâu , có hỏi vài người mà họ lại nói không biết, nản quá định bỏ cuộc đi về bồng dưng hỏi một ông chú kia ổng

biết và mới chỉ vô , hú hồn mừng dễ sợ, vì em tìm hiểu cũng vài chỗ mà cũng đã kiểm tra đầu vào chỗ khác rồi nhưng
vì thấy nhiều bạn khen ILI nên mình quyết tâm tìm hiểu và kiểm tra đầu vào thử rồi quyết định học chỗ nào. Khi vô

ILI , thấy chị tư vấn dễ thương nhiệt tình là cũng mến rồi sau đó gặp teacher test speaking cho mình cũng cực kỳ gần

gũi nhiệt tình và cái đang tìm kiếm của mình là một lớp học full buổi sáng mà ILI có lớp nên mình quyết định chọn

chỗ ILI. thế là mình chọn chỗ anh ngữ ILI từ đó đến giờ và đã học liên tiếp 3 khóa rồi đấy cả nhà ạ. Học ok lắm luôn .

Cũng hơi buồn xíu là phải off nghỉ dịch rồi, cầu mong thế giới bình an để em được đi học lại nữa ạ.

Reaction score
24
Theo mình thấy thì mỗi trung tâm thì điều có một thế mạnh riêng. Nếu bạn muốn học giao tiếp như mình đây thì mình có thể chỉ giúp bạn một địa chỉ đáng tin cậy. Mình đang theo học khóa anh văn giao tiếp quốc tế tổng quát cả 4 kỹ năng tại trung tâm anh ngữ ILI. TRung tâm ILI có nhiều chương trình nhưng mình thấy dạy hay nhất và chất lượng nhất là ielts và giao tiếp, vì các giáo viên ở ILI là người bản sứ nên họ phát âm rất chuẩn, giáo viên người nước ngoài đặc biệt là học rất nhiệt tình dạy và có trách nhiệm với học viên lắm. Mình đang công tác bên công ty du lịch Việt vì thế việc tiếp xúc với khách du lịch nước ngoài là rất thường xuyên, lúc trước tieng anh của mình tệ lắm. Làm bên du lịch mà tiếng anh bị hạn chế thì không thể nào làm có hiệu quả và có thu nhập tốt được. Mình đã sắp xếp lại time và tìm kiềm cho mình 1 trung tâm tiếng anh phù hợp. Thông qua Internet cũng như bạn bè gần xa giới thiệu thì mình tìm đến trung tâm anh ngữ ILI này đó. Vào website thấy học phí cũng phù hợp với túi tiền nên đến đăng ký học luôn, học được 3 khóa rồi và bây giờ mình có thể tự tin nói với bạn là tiếng anh mình cực ổn. bên ILI có nhiều thầy dạy tốt lắm, ai cũng vui tính hết vì thế giúp cho không khí học rất hào hứng. Bạn nào có nhu cầu học anh văn thì bạn hãy lien hệ với ILI nhé, mình tin là các bạn cũng sẽ có những cảm nhận giống mình khi học tại ILI đó.

hoa huế

Member
Reaction score
35
Hi bạn !

Bạn nên học tiếng anh giao tiếp với giáo viên bản
ngữ ấy, học sẽ rất nhanh lên level, sửa được những lỗi căn bản mà người Việt
thường mắc phải khi giao tiếp tiếng Anh, nói theo phong cách của người bản ngữ
sẽ thú vị lắm !

Mình có tham gia 1 khóa học tiếng anh giao tiếp
của ILI, học toàn giáo viên nước ngoài, sau 4 tháng trình độ giao tiếp tiếng Anh của mình tiến
bộ rõ rệt luôn ak!