Cá cảnh - Nghề chơi cũng lắm công phu

Quy Lao

Reaction score
0
Galvatron said:
bể cùi nuôi mấy con molly, tính chơi cắt cắm, mình để bể gần cửa hứng ánh sáng thì có cần co2 k mấy bác :pudency:
Tùy loại cây mới cần Co2 hoặc không :">

Bác chơi những cây đơn giản đang trong bể thì ko cần bổ sung Co2 ngoài đâu :shame:

Cập nhật mấy tấm ảo lòi :beauty:

Galvatron

Reaction score
0
bình co2 bác đang xài, mấy tháng bơm 1 lần và mỗi lần hết bn xèng vậy

Quy Lao

Reaction score
0
Galvatron said:
bình co2 bác đang xài, mấy tháng bơm 1 lần và mỗi lần hết bn xèng vậy:pudency:
CO2 điện 3kg cho bể 60cm (2-3 giọt/s ngày 6 tiếng) dùng từ khi bình đầy, giờ chuẩn bị hết là được khoảng 10 tháng :beauty:
Mỗi lần bơm/đổi bình là ~150k :shame:

BOT

Administrator
Reaction score
4
Ko thấy các voz chơi cá săn mồi mấy nhỉ.

160cm

Reaction score
0
caheo1727 said:
Cá này tên là Koi Nemo galaxy đã 5, 6 tháng rồi chỉ có mấy con đực cà khịa nhau thôi chứ ko có đá nhau .Youtube đa số người tây làm video thì đa số họ ko có đủ điều kiện làm 1 bầy như vậy đâu ( mình nuôi mấy trăm con chỉ lựa ra vài chục con đẹp nhất thả hồ kính thôi ) Còn châu á làm video thì chủ yếu để bán cá thì cá 3 tháng là họ đã tách riêng để form cho cá đẹp hơn rồi mang đi bán ,mà đã nuôi riêng rồi thì ko thể nào nuôi chung được nữa . Mình thì thích nuôi dòng Koi vì nó có đốm màu giống cá chép koi nuôi 1 bầy ngắm từ trên xuống hay nhìn ngang cũng đẹp .:beauty:
Image
Image
Image
Image
Có bán cá ko thím ? Mình thích ngắm koi hay dumbo bơi dumbo vây thật to đuôi ngắn nhìn từ trên xuống rất đẹp ,koi thì 1 kiếm 1 bầy nhìn từ tren xuống cũng đẹp ,rồng hay mấy con đuôi star thì nhìn ngang
Sent from Samsung SM-A305F using vozFApp

khangpham

Reaction score
0
Có cách nào làm cho mấy em tép di chuyển nhiều hơn kg mấy bạn, mình mới chơi thả đám tép ong +RC vào mà thấy nó toàn co cụm lại ở góc hồ, gần như kg thấy di chuyển, nhất là đám tép ong.

Trong hồ mình khá nhiều cây và vài em otto, 01 siêu quậy bút chì

Tony90

Reaction score
0
làm sao để giữ nước trong mà vẫn tỉnh, ko bị khuấy vậy các thím