Buồn: 22 tuổi cao có 1m68, có cách nào tăng thêm không nhỉ?

pim_pim

Reaction score
1
congabbk said:
Tập các bài tập về xương khớp như xà đơn, rướn, trườn, bò, bật, nhảy.
Chăm chỉ giãn cơ, vươn vai mỗi sáng.
Bổ sung canxi và đặc biệc glucosamine hô trợ xương khớp và sụn phát triền.
Mình năm 12 tuổi cao 1m48, 17 tuổi cao 1m68, 23 tuổi cao 1m73, 29 tuổi hiện đang cao 1m79. và đã chững lại.
Việc dùng thực phẩm giàu glucosamine giúp khớp và sụn khỏe, kết hợp các bài dãn xương khớp thì việc cao lên là chắc chắn.
Up hình e xem nào

chutichtinh2

Reaction score
0
Hoa Tigon45 said:
E đang uống mass, uống mass bao lâu thì chuyển uống whey được bác ? :)
tùy cơ địa mỗi người thôi thím.thường thường là 1 đến 2 bịch mass sau đó uống whey.

Maybes4

Reaction score
0
Hoa Tigon45 said:
Có mấy loại whey sinh viên mà. Tầm 1 củ trở xuống thì phải. :eek:ps:
1 bịch whey thì uống dc bao lâu nhỉ bác chứ sv giờ làm thêm dc có 3tr.
Em cũng 19 tuổi rồi càng lúc càng thấy no hope

chutichtinh2

Reaction score
0
Maybes4 said:
hầu như mấy bác đi gym uống whey toàn khá giả không nhỉ.Em sanh diên nghèo chả bik làm sao.
khoảng 1tr hơn 1 tí là có mass uống rồi thím.
mà thím đừng uống theo sách hướng dẫn không tốn lắm mới cơ thể người Việt Nam không hấp thụ được đâu.tầm 1 ngày uống 2 cốc trước sau tập luyện với ăn nhiều hơn bình thường là dc.tập luyện thì cách ngày tập 1 lần.ngày nào ko tập thì thay mass bằng sữa thường hoặc chỉ cần ăn no thôi chứ chẳng cần bữa phụ nhưng hạn chế tiêu hao năng lượng.nếu theo giáo án như trên thì 1 bịch mass thím có thể duy trì dc 2 tháng đến 2 tháng rưỡi đó tại vì lúc mới tập tôi cũng có dư dả tiền mua mass đâu( nhưng bắt buộc phải có tại vì tập luyện mà không uống tập không ăn thua).

Maybes4

Reaction score
0
chutichtinh2 said:
khoảng 1tr hơn 1 tí là có mass uống rồi thím.
mà thím đừng uống theo sách hướng dẫn không tốn lắm mới cơ thể người Việt Nam không hấp thụ được đâu.tầm 1 ngày uống 2 cốc trước sau tập luyện với ăn nhiều hơn bình thường là dc.tập luyện thì cách ngày tập 1 lần.ngày nào ko tập thì thay mass bằng sữa thường hoặc chỉ cần ăn no thôi chứ chẳng cần bữa phụ nhưng hạn chế tiêu hao năng lượng.nếu theo giáo án như trên thì 1 bịch mass thím có thể duy trì dc 2 tháng đến 2 tháng rưỡi đó tại vì lúc mới tập tôi cũng có dư dả tiền mua mass đâu( nhưng bắt buộc phải có tại vì tập luyện mà không uống tập không ăn thua).
mà tập thì bác tập gì nhỉ đó giờ em ít thể thao nên cơ thể yếu ớt hít xà cũng ko lên sát hay lên bằng 1 tay giống mấy đứa trên utube dc

Hoa Tigon45

Reaction score
0
Maybes4 said:
1 bịch whey thì uống dc bao lâu nhỉ bác chứ sv giờ làm thêm dc có 3tr.
Em cũng 19 tuổi rồi càng lúc càng thấy no hope
Tuỳ bịch đó bao nhiêu kí nữa. Thường hộp whey nó không nhiều như mass nên chắc tầm khoảng 1 tháng là hết rồi. Ít tiền thì nên mua mấy loại whey sinh viên tầm 1tr. Còn không thì để 1tr đó mua ức gà chuối, mỗi ngày nên ăn 200g ức gà tráng miệng bằng chuối sữa không đường để uống ngày 3 bịch nữa. :byebye:

Maybes4

Reaction score
0
Hoa Tigon45 said:
Tuỳ bịch đó bao nhiêu kí nữa. Thường hộp whey nó không nhiều như mass nên chắc tầm khoảng 1 tháng là hết rồi. Ít tiền thì nên mua mấy loại whey sinh viên tầm 1tr. Còn không thì để 1tr đó mua ức gà chuối, mỗi ngày nên ăn 200g ức gà tráng miệng bằng chuối sữa không đường để uống ngày 3 bịch nữa. :byebye:
thể thao thì em nên tập thế nào bác

Hoa Tigon45

Reaction score
0
Maybes4 said:
mà tập thì bác tập gì nhỉ đó giờ em ít thể thao nên cơ thể yếu ớt hít xà cũng ko lên sát hay lên bằng 1 tay giống mấy đứa trên utube dc
Tập gym đó bác. Mỗi tháng đóng tiền gym tầm 200k - 400k tuỳ phòng. Còn không muốn chi nhiều tiền quá thì tự tập Street workout đi, ra công viên mà kiếm mấy đứa tập chung.

Maybes4

Reaction score
0
Hoa Tigon45 said:
Tập gym đó bác. Mỗi tháng đóng tiền gym tầm 200k - 400k tuỳ phòng. Còn không muốn chi nhiều tiền quá thì tự tập Street workout đi, ra công viên mà kiếm mấy đứa tập chung.
ý em là chi tiết động tác gì ấy chứ đó giờ em toàn chạy bộ