Buồn: 22 tuổi cao có 1m68, có cách nào tăng thêm không nhỉ?

thangdien1991

Reaction score
0
cuongqua111 said:
hơn thread 1 tuổi và có chiều cao khiêm tốn tương tự
. Nhiều lúc bị hỏi "cậu hơi lùn nhỉ" dù buồn vl nhưng vẫn phải cười đùa ra để đi kéo chân :sosad:
Hơi đâu để ý cái lũ đó. Sếp tụi nó có 1m6 đi nữa thách kẹo tụi nó dám nói câu đó trước mặt sếp nó. Cái thứ người vô duyên vớ sĩ diện luôn tìm cách dìm người khác để chứng tỏ ta đây đó bạn ko lùn thì tụi nó cũng soi cái khác để xói thui :sogood:

Nanamin

Reaction score
1
L-QT said:
Như tiêu đề ạ. Lứa bạn 97 của e toàn 1m72-1m78, e đứng cạnh nhìn lép vế hẳn :sosad:. Liệu tuổi này có cách nào tăng thêm 1 chút nữa không các bác. Hiện tại e có tập gym cỡ 2 tháng rồi không biết có giúp gì không nhỉ :stick::stick:
Anh bạn có 2k cũng chả còn có khả năng nữa rồi.

Trừ khi anh bạn dạy thì muộn, mà dạy thì muộn là cái bọn tầm cấp 3 mới bắt đầu mọc lông chim ấy.

:chaymau:

Nanamin

Reaction score
1
thangdien1991 said:
Hơi đâu để ý cái lũ đó. Sếp tụi nó có 1m6 đi nữa thách kẹo tụi nó dám nói câu đó trước mặt sếp nó. Cái thứ người vô duyên vớ sĩ diện luôn tìm cách dìm người khác để chứng tỏ ta đây đó bạn ko lùn thì tụi nó cũng soi cái khác để xói thui :sogood:
Sếp thường cao nhé, để ý VN thì quan ngày xưa phần lớn cũng có chiều cao tốt hơn mặt bằng chung, ví dụ như bác Hồ 1m68 ở thời của Bác chả ai bảo đó là lùn.

Hay các cụ CS đời đầu cũng có thể hình tốt hơn mặt bằng chung dân số thời đó.

Trong tự nhiên cũng vậy, các con đầu đàn thường to hơn các con khác :sweat:

congabbk

Reaction score
1
Tập các bài tập về xương khớp như xà đơn, rướn, trườn, bò, bật, nhảy.

Chăm chỉ giãn cơ, vươn vai mỗi sáng.

Bổ sung canxi và đặc biệc glucosamine hô trợ xương khớp và sụn phát triền.

Mình năm 12 tuổi cao 1m48, 17 tuổi cao 1m68, 23 tuổi cao 1m73, 29 tuổi hiện đang cao 1m79. và đã chững lại.

Việc dùng thực phẩm giàu glucosamine giúp khớp và sụn khỏe, kết hợp các bài dãn xương khớp thì việc cao lên là chắc chắn.

Lympho

Reaction score
0
L-QT said:
Nên uống thuốc không thím nhỉ :shame:
Thấy bảo toàn bịp thôi, k có kết quả đâu, nếu thím có tiền thì cứ thử chuột bạch rồi review cho ae xem nào :shame:. Theo em thì cứ dinh dưỡng đầy đủ, ngủ nghỉ hợp lý, đi bơi, chạy, gym nhẹ thôi mình lùn thì đừng tập to quá nhìn xấu cải thiện được đến đâu thì đến, tóc tai ăn mặc sáng sủa rồi ĐI DÀY ĐỘN vào là oke hết :beauty:. Khoảng cách giữa m68 với m7 k nhận ra được đâu, dáng bác mà cân đối ổn ổn thì nhìn còn ngon chán :)
via vozForums for iPhone

Lympho

Reaction score
0
congabbk said:
Mình năm 12 tuổi cao 1m48, 17 tuổi cao 1m68, 23 tuổi cao 1m73, 29 tuổi hiện đang cao 1m79. và đã chững lại.
Việc dùng thực phẩm giàu glucosamine giúp khớp và sụn khỏe, kết hợp các bài dãn xương khớp thì việc cao lên là chắc chắn.
Cách bổ sung canxi với glucosamine ntn thế anh, 23-29 tuổi mà cao thêm được vậy thì tởm thật :waaaht:
via vozForums for iPhone

L-QT

Reaction score
0
Nanamin said:
Sếp thường cao nhé, để ý VN thì quan ngày xưa phần lớn cũng có chiều cao tốt hơn mặt bằng chung, ví dụ như bác Hồ 1m68 ở thời của Bác chả ai bảo đó là lùn.

Hay các cụ CS đời đầu cũng có thể hình tốt hơn mặt bằng chung dân số thời đó.

Trong tự nhiên cũng vậy, các con đầu đàn thường to hơn các con khác :sweat:
người Việt lùn từ sau 1945 chứ. Xem ảnh người trước đó thì 1m58-1m67 là chủ yếu. Chơ giai đoạn chiến tranh tụt vcl ra

Nanamin

Reaction score
1
Qua tuổi 20 rồi thì tranh thủ đi làm đi học thêm, và đặc biệt giữ sức khỏe đi.

Mấy cm chiều cao k ảnh hưởng lắm.

Sau già rồi ngoài 30 chả còn sức mà học mà làm nhiều thứ mình thích nữa.

L-QT

Reaction score
0
congabbk said:
xin thánh nhân nói rõ hơn. E không biết gì thực phẩm đâu ạ. Đa tạ thánh :adore::adore::adore: