[ bức xúc ] mấy thằng vozer tụi bây thi IELTS 7.0 hộ tao

vozer1990

Reaction score
0
Cái hồi còn ở VN, tầm 2011 thì phải, mình ngồi vá xe ở đâu đó gần Điện Biên Phủ. Tự dưng có ông Tây chạy lại hỏi đường, mồ hôi mồ kê nhễ nhại. Ổng gặp mình mừng như bắt đc vàng, bảo tao hỏi nhiều người lắm rồi nhưng chả ai hiểu tao nói gì. Đứng tán phét một hồi mới biết, ổng tới từ Berlin, ngạc nhiên hơn nữa khi mình biết cả tiếng Đức. Vui phết :sexy:

IELTS xxx điểm dễ, bình thường, hay khó thì phải xem đang xét nhóm người nào. Lấy rộng như toàn xã hội dĩ nhiên ko phổ biến. Lấy từ "21% những người thi IELTS" đa số đã có một trình độ nhất định mới đi thi. Lấy từ "lớp chuyên Anh của Trần Đại Nghĩa" như thím nào ở trên thì dĩ nhiên chả có gì hiếm.

Nhớ hồi đó mình học, lớp 45 người, TĐN có 30 suất thi thành phố/ quốc gia gì đó, thì chỉ có 1 đồng, còn lại...toàn vàng với bạc, thủ khoa trong đó luôn. Mình là 1 trong số 15 thằng phải ở lại học thể dục với GDCD, còn đc 7.5.

Tầm nhìn của mỗi người khác nhau, nên cãi tới mùa quýt ko xong.

Lihn Tran

Reaction score
1
Thay Kiet Day Avan HocMon said:
Hỏi vozer nên thi đại học trường gì thì vozer bảo thi trường cùi nhất là NUS
Hỏi mới vào đại học nên học tiếng anh ntn thì vozer bảo IELTS 7.0 trở lên là tạm được
Lương, thưởng, chiều dài con cu, tài sản,...thì không cần nhắc lại vì quá nhàm rồi.
Vào đây lâu ngày người thường thì trầm cảm, còn đang có chuyện buồn thì chỉ có nước tự sát:sosad:
7.0 thì tạm đủ làm với cty có vốn nc ngoài hay sếp nc ngoài rồi. Mà cũng tùy ngành chứ. Có vài ngành như luật chuyên để tư vấn khách nc ngoài tôi đang làm này, 7.0 có kít mà làm dc.

tamvatam

Reaction score
0
Các bạn học tập và làm việc thời gian dài trong môi trường tiếng Anh thì chắc chắn sẽ có góc nhìn khác so với các bạn mới luyện IELTS là đương nhiên.

Nhưng tui muốn nói là những thằng loz gáy to, éo có thực lực mà lên voz đánh đồng là IELTS 7.0 dễ thi là auto pass. Điều này vô tình tạo nên một áp lực rất lớn cho các bạn đang luyện thi, rất đáng tiếc cho họ vì phải nghe những lời miệt thị khi thi bị điểm thấp.

tamvatam

Reaction score
0
lanthu9roiday said:
Chốt lại là kiểu đéo gì ông cũng chửi được, và bọn tôi chỉ bảo thi được 7.0 là BÌNH THƯỜNG chứ chẳng nói dễ nhé, đừng có nhét chữ vào mồm người khác :lmao:
Còn nói thẳng là học 1 năm mà không được 7.0 thì 1 là do lười, 2 là do dốt quá (và lười) : -_- -_-
3 là sai phương pháp nữa.
tao đã từng bị lừa rất nhiều phương pháp trong thời gian luyện thi IELTS, dẫn đến 1 thời gian dài học không hiệu quả.

dangngo6

Reaction score
0
ngày xưa tao đi học IELTS, vào cái lớp toàn du học sinh về nước thi lại bằng xong đi tiếp, đm thằng lone con lone nào cũng 8 đổ lên, hãi vl :gach: mình cũng cố bằng bạn bằng bè mà làm thử mấy bài kiểm tra chỉ được có 6.5 :shame: Nhưng nói chung IELTS học thừa vl, đm toàn vấn đề vĩ mô, xa xăm vcđ. Đi học TOEIC cho nó gần gũi

tamvatam

Reaction score
0
dangngo6 said:
ngày xưa tao đi học IELTS, vào cái lớp toàn du học sinh về nước thi lại bằng xong đi tiếp, đm thằng lone con lone nào cũng 8 đổ lên, hãi vl :gach: mình cũng cố bằng bạn bằng bè mà làm thử mấy bài kiểm tra chỉ được có 6.5 :shame: Nhưng nói chung IELTS học thừa vl, đm toàn vấn đề vĩ mô, xa xăm vcđ. Đi học TOEIC cho nó gần gũi
trong đây toàn series bạn tao, em tao, hàng xóm tao,.... ít có thằng nào đưa ra trải nghiệm bản thân như mày. đúng là thật đáng trân quý.

Chỉ có những thằng đã trải qua mới hiểu cái giá phải trả cho con số đó là như thế nào, hiểu rồi thì mới không đi xạo loz nữa.

_Gervie_

Reaction score
0
tamvatam said:
3 là sai phương pháp nữa.
tao đã từng bị lừa rất nhiều phương pháp trong thời gian luyện thi IELTS, dẫn đến 1 thời gian dài học không hiệu quả.
Các thím cho em xin phương pháp học ielts hiệu quả với ạ :adore:
Được gửi từ - vozForums

tamvatam

Reaction score
0
_Gervie_ said:
Các thím cho em xin phương pháp học ielts hiệu quả với ạ :adore:

Được gửi từ - vozForums
Đéo chỉ nhé, thớt này để chữi không phải để học.
Qua thớt khác xin đi.

bibanhoai_chanqua

Reaction score
0
tamvatam said:
trong đây toàn series bạn tao, em tao, hàng xóm tao,.... ít có thằng nào đưa ra trải nghiệm bản thân như mày. đúng là thật đáng trân quý.

Chỉ có những thằng đã trải qua mới hiểu cái giá phải trả cho con số đó là như thế nào, hiểu rồi thì mới không đi xạo loz nữa.
Lên đây thì chỉ có vào mấy topic bàn về NVQS hay sinh lý yếu mới dễ thở thôi chứ mấy topic này với lương vào đọc dễ trầm cảm lắm :sosad: