BTC đã xuống mức 5k8 mà chả ai thèm quan tâm

Still Waiting....

Reaction score
1
gaconlonton12 said:
Thật lòng khuyên là:

1. Bạn nào chưa hiểu về Cổ Phiếu thì không nên đầu tư.

2. Vốn ít thì nên đầu tư cái gì physical ấy đốt thời gian vào = lời nhiều hơn

3. Cổ phiếu mà đầu tư như kiểu nghe con gì mua con nấy nó như đánh bạc ấy, thị trường tốt thì đầu tư gì chả lời, mà thị trường xấu thì :sosad::sosad::sosad:

4. Mấy nhà tư vấn trên mạng thì phần lớn là ăn commission, nên chỉ cần các thím trade nhiều là ấm túi các broker và dealer ấy rồi (mình ko nói là các bạn ấy tư vấn đúng hay sai nha):sweat:

Còn thím gì mà đòi cá 1 ăn 4 ấy: đến cả Lei Jun và George Soros cũng ko dám cá kiểu đó đâu, đừng lấy sức mạnh đồng tiền gây áp lực và ảnh hưởng quyết định của anh em :gach:

Mình nói chung về đầu tư cổ phiếu, còn đợt IPO đợt này của Xiaomi thì mình ko có nhận định gì :chaymau:
Confirm nhé, ko có kiến thức về thị trường ck thì tốt nhất đừng nghe những lời vẽ vời của mấy đứa môi giới vì cno cũng d biết cc gì đâu. Cno chỉ cần khách vào tiền là có commission r, d qtam khách ăn hay tạch đâu.
Gửi từ :lol: bằng vozFApp

mevkava christ

Reaction score
0
dangkhoa27187 said:
Diff quá thấp, đào không đủ tiền điện, nhất là card 3GB 4GB coi như phế hẳn :">
Diff cao đào ms khó chứ nhỉ

Gen_Knight

Reaction score
0
Still Waiting.... said:
Confirm nhé, ko có kiến thức về thị trường ck thì tốt nhất đừng nghe những lời vẽ vời của mấy đứa môi giới vì cno cũng d biết cc gì đâu. Cno chỉ cần khách vào tiền là có commission r, d qtam khách ăn hay tạch đâu.

Gửi từ :lol: bằng vozFApp
nói với chúng nó làm bòi gì. bọn đấy cứ phải để cho nó chết sml ra nó mới mở óc được. chứ chưa chết thì vẫn hoảng tưởng về kiến thức bản thân lắm.

dạo gần còn mấy thằng óc chó, biết chơi tí bitcoin, xong to ve tỏ vẻ nhảy sang chứng khoán. Ngoài việc ngồi chửi là tại sao mãi đéo tăng thì còn được khuyến mãi mấy quả chết sập dái. :sogood: Hỏi mua cái gì thì còn đéo biết cái cty của nó ở đâu , làm cái gì, thấy " chart đẹp" thì vào :go::go:

Voz.NewBie

Reaction score
0
Atematsu said:
Tôi còn nhớ có thời... lắm a thề thốt BTC mà chỉ cần 10000 là bán nhà ôm hết...100% lời... rồi nào là tiếc nuối ko mua dc lúc 10k

Không biết bây giờ các a ấy ở nơi nao rồi

Có a nào giờ mua ko
:sexy:
Mua 1 đống lúc 5800, miss 1 lệnh đặt mua 5751 mà giảm chỉ có 5780 là bật. Và sáng nay đã lên lại 6500, bạn có phát biểu gì không :look_down:

bibi21

Reaction score
0
dangkhoa27187 said:
Diff quá thấp, đào không đủ tiền điện, nhất là card 3GB 4GB coi như phế hẳn :">
Nói câu ra thấy ngu vc

noo.111

Reaction score
1
Gen_Knight said:
nói với chúng nó làm bòi gì. bọn đấy cứ phải để cho nó chết sml ra nó mới mở óc được. chứ chưa chết thì vẫn hoảng tưởng về kiến thức bản thân lắm.

dạo gần còn mấy thằng óc chó, biết chơi tí bitcoin, xong to ve tỏ vẻ nhảy sang chứng khoán. Ngoài việc ngồi chửi là tại sao mãi đéo tăng thì còn được khuyến mãi mấy quả chết sập dái. :sogood: Hỏi mua cái gì thì còn đéo biết cái cty của nó ở đâu , làm cái gì, thấy " chart đẹp" thì vào :go::go:
muốn gặp thì lên thẳng công ty mình , 473 điện biên phủ bình thạnh .
cần mã số thuế thì mình đưa hết. tiền thuê mặt bằng tháng 200 trieu thì đi scam mấy ông 20 30trieu làm gì hả bn :stick:

barcelona321

Reaction score
0
Voz.NewBie said:
Mua 1 đống lúc 5800, miss 1 lệnh đặt mua 5751 mà giảm chỉ có 5780 là bật. Và sáng nay đã lên lại 6500, bạn có phát biểu gì không :look_down:
NÓ HỎI LÀ ÔNG NÀO MUA LÚC 10K CƠ MÀ ÔNG EEI.

Gen_Knight

Reaction score
0
noo.111 said:
muốn gặp thì lên thẳng công ty mình , 473 điện biên phủ bình thạnh .
cần mã số thuế thì mình đưa hết. tiền thuê mặt bằng tháng 200 trieu thì đi scam mấy ông 20 30trieu làm gì hả bn :stick:
tôi nói chung vậy thôi. chứ tôi cũng chẳng hơi đâu đi quan tâm. cứ có mặt trên sàn thì tôi sẽ tự tìm hiểu :beauty::beauty:

s.1368

Reaction score
0
noo.111 said:
để giải thích đơn giản cho bác hiểu nha. ví dụ cổ phiếu xiaomi nó bán ra với mức giá 3$ , bác vào khớp lệnh mua , trong ngày đó nó tăng lên 6$ nghĩa là bác đã được lời được 100% vốn bỏ ra có thể bán và chốt lời , còn nếu bác tin tưởng nó vụt lên ( mà khả năng cao là vậy ) thì bác ôm đợi dài hạn. thị trường nó thay đổi từng phút ạ , bác muốn tìm hiểu thêm hay thắc mắc gì cứ cmt hoặc ib em giải đáp cho .
còn vào sâu thì nó nhiều công cụ hỗ trợ nữa :gach:
mua 3 bán 6 thì nói làm gì, tôi đang hỏi về việc lời có 3-5% kìa, có khi còn không nổi 3% ấy, mà chừng đó thì bao giờ mới giàu :gach: