BTC đã xuống mức 5k8 mà chả ai thèm quan tâm

zen

Reaction score
0
May là mới đổ hơn 70 triệu vào BTC. Lúc lên 250 triệu vẫn hold ko xả, giờ còn gần 30 triệu :rofl:
Nhiu đó chỉ là muỗi so với các đại gia holder, toàn tiền tỉ :sweat:

gaconlonton12

Reaction score
0
Thật lòng khuyên là:

1. Bạn nào chưa hiểu về Cổ Phiếu thì không nên đầu tư.

2. Vốn ít thì nên đầu tư cái gì physical ấy + đốt thời gian vào = lời nhiều hơn

3. Cổ phiếu mà đầu tư như kiểu nghe con gì mua con nấy nó như đánh bạc ấy, thị trường tốt thì đầu tư gì chả lời, mà thị trường xấu thì :sosad::sosad::sosad:

4. Mấy nhà tư vấn trên mạng thì phần lớn là ăn commission, nên chỉ cần các thím trade nhiều là ấm túi các broker và dealer ấy rồi (mình ko nói là các bạn ấy tư vấn đúng hay sai nha):sweat:

Còn thím gì mà đòi cá 1 ăn 4 ấy: đến cả Lei Jun và George Soros cũng ko dám cá kiểu đó đâu, đừng lấy sức mạnh đồng tiền gây áp lực và ảnh hưởng quyết định của anh em :gach:

Mình nói chung về đầu tư cổ phiếu, còn đợt IPO đợt này của Xiaomi thì mình ko có nhận định gì :nosebleed:

SoDeep

Reaction score
0
Hồi lâu cũng ham nạp vào Binance 70$ trade qua trade lại, giờ còn có 5x$ mà không biết rút ra làm sao luôn. Có bác nào chỉ e cách rút ko

Gửi từ Meizu M3s bằng vozFApp

noo.111

Reaction score
1
gaconlonton12 said:
Thật lòng khuyên là:

1. Bạn nào chưa hiểu về Cổ Phiếu thì không nên đầu tư.

2. Vốn ít thì nên đầu tư cái gì physical ấy đốt thời gian vào = lời nhiều hơn

3. Cổ phiếu mà đầu tư như kiểu nghe con gì mua con nấy nó như đánh bạc ấy, thị trường tốt thì đầu tư gì chả lời, mà thị trường xấu thì :sosad::sosad::sosad:

4. Mấy nhà tư vấn trên mạng thì phần lớn là ăn commission, nên chỉ cần các thím trade nhiều là ấm túi các broker và dealer ấy rồi (mình ko nói là các bạn ấy tư vấn đúng hay sai nha):sweat:

Còn thím gì mà đòi cá 1 ăn 4 ấy: đến cả Lei Jun và George Soros cũng ko dám cá kiểu đó đâu, đừng lấy sức mạnh đồng tiền gây áp lực và ảnh hưởng quyết định của anh em :gach:

Mình nói chung về đầu tư cổ phiếu, còn đợt IPO đợt này của Xiaomi thì mình ko có nhận định gì :chaymau:
Nó đúng vs ck việt bác ạ. Vs bác đã xem qua các đợt ipo chưa , gần nhất là đợt ipo của thằng techcombank , nhưng sau ipo thằng tech có giảm.
Và vụ ipo đình đám của thằng alibaba năm 2014.
Thằng mì xào nó niêm yết ở sàn hồng kong lớn thứ 2 châu á. Nó muốn đc niêm yết thì trong 3 tháng đầu tiên giá cp nó bán ra k đc tụt xuống giá mở bán , và cp nó k như coin nếu tụt 50% thì cty phải tuyên bố phá sản vì 50% còn lại để trả cho nhà đầu tư.
Em nói 1 ăn 4 vs ông kia là nếu giá tăng ít nhất 30-40% , nghĩa là giá bán ra 3$ chỉ cần nó lên 1 giá là 4$ là đủ rồi , nắm hơn 90% hơn để win ông kia 1 trieu :p
Sàn quốc tế nó có nhiều cái hơn vn lắm, vs ipo lần này có 2 thằng bank lớn đứng sau mình còn tin trong năm nay nó lên đc mốc 50$ 60$ ấy nhưng k dám mạnh miệng phán

musicbox6

Reaction score
0
Cẩn thận kịch bản suy thoái nhóe ! Sàn han seng dễ bị tác động nhất đó, nên nhớ nước nào dc đầu tư tiền $ nhiều nhất đồng nghĩa vs việc rủi ro nhất trong tình hình hiện tại. Mình đợi 1 nhịp hồi mạnh của CKVN là rút sạch tiền.

noo.111

Reaction score
1
musicbox6 said:
Cẩn thận kịch bản suy thoái nhóe ! Sàn han seng dễ bị tác động nhất đó, nên nhớ nước nào dc đầu tư tiền $ nhiều nhất đồng nghĩa vs việc rủi ro nhất trong tình hình hiện tại. Mình đợi 1 nhịp hồi mạnh của CKVN là rút sạch tiền.
lên sàn han seng mình lại nghĩ nó tránh đc nhiều thứ lắm, vì lúc đầu nó định niêm yết sàn bắc kinh nhưng mà đổi qua sàn hong kong cũng vì trách cttm với mỹ