kissofdragon1211

Reaction score
2
123c said:
Anh này nói chuẩn này, mấy ông kia khen bản lĩnh là bản lĩnh cmg không biết, tôi thấy mấy anh hay than "sợ không xứng" thì thường là mấy anh hay đánh giá gia cảnh người ta nhất, gặp mấy em nhà khó khăn chắc nhìn nữa con mắt.
Lời kể thì 1 chiều, đã vậy còn quy chụp "bọn con gái"

Sent from Galaxy S10 using vozFApp
Totally agree :look_down::look_down:
Lời kể 1 phía đã có mùi rồi. Đã nghèo còn sĩ diện éo thèm đọc tn, chắc gì nó đã lăng nhăng. Hoặc nó chỉ kiểu tình 1 đêm giải quyết sinh lý thì sao :canny:

VITO SCALETTA

Reaction score
0
MrPhOngTran said:
Đàn bà thực ra cực kỳ phũ còn đàn ông lại yếu đuối hơn mình tưởng
Câu này chuẩn cmnr. Đàn ông mới là yếu đuối mong manh trong tâm hồn, nếu yêu thật sự thì đàn ông chia tay đau khổ hơn phụ nữ nhiều, pn nó chóng quên lắm vì nó bị động, lại có nhiều vệ tinh xung quanh nên chia tay 1tgian sau nó bù đắp tinh thần lại đc ngay. Đàn ông đa phần đều là người đi săn nên khó tìm đc người bù vào.
via vozForums for iPhone

nh0ckh0aj

Reaction score
0
soiloveher said:
Trước kia nghe ae bảo bọn con gái thế nọ, thế kia. Nhưng tôi ko tin, vì cho rằng bọn nó chưa gặp đúng người thôi. Nhưng trải qua chuyện bản thân mới thấy bọn con gái bây giờ nhạt nhỉ. Thực dụng mà sừng có thể đến bất kể lúc nào.
Nyc của tôi, lúc yêu cũng tha thiết lắm. Cũng yêu hơn 3 năm, ko có gì thay đổi thì tầm này chắc chuẩn bị đám cưới rồi.
Nhà em nó thì siêu giàu luôn. Hồi đầu yêu xa, em du học bên Đức xong về SG. Tôi bỏ việc phó phòng kinh doanh viettel ở tỉnh vào SG cùng em. Đc 1 thời gian em thấy tôi 1 mình đất khách quê ng nên khuyên tôi về lại hn, em cũng sẵn sàng ra hn cùng tôi. Nói thế để biết yêu nhau say đắm ntn.
Nhà em siêu giàu. Tôi biết thế nên càng đánh đổi máu thịt và nước mắt mà cày cuốc cho xứng. Thế rồi 2 năm trôi qua, đầu năm nay tôi có 1 thời gian tôi trùng xuống vì công việc khó khăn, tôi về quê 1 tháng. Đợt ấy căng thẳng, lo lỡ thất bại thì ko lo đc cho em ấy nên tôi ngỏ ý chia tay. Nhưng cuối cùng vẫn làm hoà. Cuối tháng ấy tôi lại lên lại hn, cũng đi chơi rồi ăn ngủ với nhau bình thường. Độp 1 cái 1 tối tôi sang nhà em ăn tối. Ăn xong em rửa bát tôi lau nhà, tự nhiên thấy đt em có tin nhắn. Tôi cũng ngó qua, ngã ngửa khi thấy tin từ cái tinder. Nhưng tôi ko mở ra đọc nhé. Tối đấy tôi cố gắng gạt đi nhưng ko đc. Thế là tối nằm ôm nhau tôi mới nói với em " Anh ko thể ko nghĩ ngợi. Em có thể cho anh đọc đc ko ". Em ko nói gì.
Dồn nén bao căng thẳng cả tháng nay, tôi cũng chỉ nhẹ nhàng bảo. " Anh ko thể tiếp tục được, nếu ko đọc đc tin nhắn ấy ". Thế là em bảo thế thì chia tay luôn.
Tôi cũng chẳng biết tôi nghĩ ngợi gì, tôi xoa đầu em 1 cái nói " Anh rất buồn, nhưng anh thông cảm cho em ". Cứ thế tôi đi khỏi phòng.
Chỉ đúng 20' đồng hồ, chúng tôi đang từ cười nói vui vẻ với bao dự định với nhau, đã mãi mãi thành người lạ. Đã 5 tháng rồi, em ko bao giờ nhắn lại cho tôi nữa. Vì fb của em vẫn đăng nhập trên lap của tôi, nên tôi biết ngay tối đó em vẫn nt với vài thằng khác. Tôi cũng ko đọc nội dung tin nữa. Nhưng tôi có đọc mấy tin em nhắn với chị em của em ( vì tôi thực sự ko muốn làm xấu hình ảnh của em trong tôi nữa, nên tôi chỉ đọc tin em nhắn với chị em để biết cuộc sống của em ổn ko). Thì em đổ hết lên đầu tôi các ông ạ. Chỉ nói xấu tôi thôi. Tôi xem lịch sử tìm kiếm của em, ko 1 lần em search fb tôi ( vì ẻm hủy kết bạn rồi, nghĩa là em hoàn toàn ko nhớ đến tôi. Chả bù tôi suốt 5 tháng qua ko ngày nào ko nhớ em.
Hồi chúng tôi yêu đương em rất tốt, suốt ngày lo lắng cho tôi. Mà bọn tôi yêu đương sến súa lãng mạn lắm. Thế rồi độp 1 cái, vừa ăn sừng vừa mang tiếng người xấu. Mà tôi thì mất em ko chỉ mất t.y, mà còn là ước mơ dự định. Em bỏ tôi đúng lúc khó khăn nhất của cuộc đời chứ.
Thế nên giờ thực sự chán bọn con gái. Có trải qua rồi mới thấy, đúng là câu sến súa dẩm l của bọn teen hay nói, mà nó đúng thật. Ai yêu nhiều hơn người đó thua, các ông ạ.
may ông thớt không đọc được, chứ đọc được như tôi thì mệt lắm, cay đắng lắm :pudency:

shiphangnhat

Reaction score
0
Mày biết rất nhiều nhưng mày ko biết một điều là con gái rất sợ mấy đứa chung tình theo kiểu con đỉa đói

nooblove

Reaction score
0
đang bt tự nhiên ông ngỏ ý chia tay trc nên nó chán 1 phần với tụt cảm xúc r - nó sẽ chuẩn bị phương án back up ngay đó là tìm thằng khác mà nhà nó điều kiện hơn ông nên nó tiếp xúc vs nhiều thằng ngon hơn ông nhiều lần dễ mềm lòng lắm
có quay lại với nhau thì cũng k bền vì 1 phần yêu xa nữa nên nó chán ông và cũng chủ định sẽ chia tay rồi
vấn đề chỉ là thời gian sớm hay muộn thôi , nói chung nó cũng tệ nhưng cũng là do ông làm nó chán 1 phần nữa

Rorschach DC

Reaction score
0
Reporter. said:
ko phải thấy giàu nên chày cối, mà là nhà nó giàu nên thớt phải cày cuốc cho môn đăng hộ đối. Chứ lừa lừa thả ra làm cái bầu là xong rồi, việc gì phải khổ vậy
Làm vậy khác gì đi chui gầm chạn hả ba :chaymau:

nooblove

Reaction score
0
kissofdragon1211 said:
Totally agree :look_down::look_down:
Lời kể 1 phía đã có mùi rồi. Đã nghèo còn sĩ diện éo thèm đọc tn, chắc gì nó đã lăng nhăng. Hoặc nó chỉ kiểu tình 1 đêm giải quyết sinh lý thì sao :canny:
nó đang yêu ông xong nó đi tình 1 đêm vs thằng khác mà ông vẫn chấp nhận hả :byebye::byebye:

congtutrenmangvt

Reaction score
0
Ông anh đọc sign của em nhé. Em cũng 6 năm và ăn cái kết y hệt:sexy:
:sogood:lao đầu vào công việc đi ạ. Chưa thể quên dc đâu. Giai đoạn đầu còn tự đánh lừa bản thân là mình ổn, sau 2 tuần sẽ tới giai đoạn lên cơn. Qua giai đoạn này thì sẽ ổn thôi. Kiếm ng bạn khác giới, tâm sự, đjt luôn nếu được, kiếm vài mối ons, fwb. Khi đó ông anh sẽ nhận ra gái đầy, thiếu gì.
Trừ việc nhà bà cô kia GIÀU :sosad::sosad:
Gửi từ Iphone XS MAX 256GB bằng vozFApp

zzz1208zzz

Reaction score
0
soiloveher said:
Trước kia nghe ae bảo bọn con gái thế nọ, thế kia. Nhưng tôi ko tin, vì cho rằng bọn nó chưa gặp đúng người thôi. Nhưng trải qua chuyện bản thân mới thấy bọn con gái bây giờ nhạt nhỉ. Thực dụng mà sừng có thể đến bất kể lúc nào.
Nyc của tôi, lúc yêu cũng tha thiết lắm. Cũng yêu hơn 3 năm, ko có gì thay đổi thì tầm này chắc chuẩn bị đám cưới rồi.
Nhà em nó thì siêu giàu luôn. Hồi đầu yêu xa, em du học bên Đức xong về SG. Tôi bỏ việc phó phòng kinh doanh viettel ở tỉnh vào SG cùng em. Đc 1 thời gian em thấy tôi 1 mình đất khách quê ng nên khuyên tôi về lại hn, em cũng sẵn sàng ra hn cùng tôi. Nói thế để biết yêu nhau say đắm ntn.
Nhà em siêu giàu. Tôi biết thế nên càng đánh đổi máu thịt và nước mắt mà cày cuốc cho xứng. Thế rồi 2 năm trôi qua, đầu năm nay tôi có 1 thời gian tôi trùng xuống vì công việc khó khăn, tôi về quê 1 tháng. Đợt ấy căng thẳng, lo lỡ thất bại thì ko lo đc cho em ấy nên tôi ngỏ ý chia tay. Nhưng cuối cùng vẫn làm hoà. Cuối tháng ấy tôi lại lên lại hn, cũng đi chơi rồi ăn ngủ với nhau bình thường. Độp 1 cái 1 tối tôi sang nhà em ăn tối. Ăn xong em rửa bát tôi lau nhà, tự nhiên thấy đt em có tin nhắn. Tôi cũng ngó qua, ngã ngửa khi thấy tin từ cái tinder. Nhưng tôi ko mở ra đọc nhé. Tối đấy tôi cố gắng gạt đi nhưng ko đc. Thế là tối nằm ôm nhau tôi mới nói với em " Anh ko thể ko nghĩ ngợi. Em có thể cho anh đọc đc ko ". Em ko nói gì.
Dồn nén bao căng thẳng cả tháng nay, tôi cũng chỉ nhẹ nhàng bảo. " Anh ko thể tiếp tục được, nếu ko đọc đc tin nhắn ấy ". Thế là em bảo thế thì chia tay luôn.
Tôi cũng chẳng biết tôi nghĩ ngợi gì, tôi xoa đầu em 1 cái nói " Anh rất buồn, nhưng anh thông cảm cho em ". Cứ thế tôi đi khỏi phòng.
Chỉ đúng 20' đồng hồ, chúng tôi đang từ cười nói vui vẻ với bao dự định với nhau, đã mãi mãi thành người lạ. Đã 5 tháng rồi, em ko bao giờ nhắn lại cho tôi nữa. Vì fb của em vẫn đăng nhập trên lap của tôi, nên tôi biết ngay tối đó em vẫn nt với vài thằng khác. Tôi cũng ko đọc nội dung tin nữa. Nhưng tôi có đọc mấy tin em nhắn với chị em của em ( vì tôi thực sự ko muốn làm xấu hình ảnh của em trong tôi nữa, nên tôi chỉ đọc tin em nhắn với chị em để biết cuộc sống của em ổn ko). Thì em đổ hết lên đầu tôi các ông ạ. Chỉ nói xấu tôi thôi. Tôi xem lịch sử tìm kiếm của em, ko 1 lần em search fb tôi ( vì ẻm hủy kết bạn rồi, nghĩa là em hoàn toàn ko nhớ đến tôi. Chả bù tôi suốt 5 tháng qua ko ngày nào ko nhớ em.
Hồi chúng tôi yêu đương em rất tốt, suốt ngày lo lắng cho tôi. Mà bọn tôi yêu đương sến súa lãng mạn lắm. Thế rồi độp 1 cái, vừa ăn sừng vừa mang tiếng người xấu. Mà tôi thì mất em ko chỉ mất t.y, mà còn là ước mơ dự định. Em bỏ tôi đúng lúc khó khăn nhất của cuộc đời chứ.
Thế nên giờ thực sự chán bọn con gái. Có trải qua rồi mới thấy, đúng là câu sến súa dẩm l của bọn teen hay nói, mà nó đúng thật. Ai yêu nhiều hơn người đó thua, các ông ạ.
Yêu đến tnao cũng phải là ng nắm đằng chuôi, và k bgio từ bỏ sỹ diện của 1 thằng đàn ông nhé. Thím cày cuốc sml đến tnao cũng k thể mang cho e nó những thứ mà từ khi sinh ra e nó đã có. Đàn ông yêu phải thật lòng, nhưng phải SANG lên thì đàn bà nó mới nể, mới sợ. Đàn bà suy cho cùng cũng như đàn ông. Muốn chinh phục và sở hữu hoàn toàn. Đạt được rồi thì dễ sinh chán.
via vozForums for iPhone