Keisan

Reaction score
0
Sonah said:
eth
buy 520
sell 820
thời gian: ko biết
hihi, mình cũng theo thế này, nhung ai cũng trông đợi 820 nên mình sẽ bán mẹ nó lúc 800 hoặc 810 :shame: r đợi đợt dum cuối trước đợt go to moon tới mình sẽ all in :gach:

trumend5

Reaction score
0
Keisan said:
em đang đợi xuống 500 ôm thêm 10 eth và đợi nó xuống 480 chắc thêm 3 eth nữa cho tròn 20 eth, sau đó em đợi nó lên 800 em bán tháo ra vì em tin đợt pum tới chỉ là pum nhẹ, đợi đợt dump lần nữa xuống tầm 580 em sẽ all in và kệ mẹ nó tới cuối năm :gach:
tại sao ko phải là 500 3eth và 480 10eth :chaymau:, đã bắt đáy thì bắt lần sau phải nhiều hơn lần trước chứ. Đáy cũ là 380 :stick:mà eth thường có xu hướng break đáy cũ:gach: nên minh nghĩ để 450 hãy vào 5eth rồi nếu xuống 400 vào tiếp 5eth nữa.
Nói chung tiền của bạn chơi thế nào là tuỳ mà lúc mua nhớ update lên đây nhe :byebye::byebye::byebye:

Keisan

Reaction score
0
trumend5 said:
tại sao ko phải là 500 3eth và 480 10eth :chaymau:, đã bắt đáy thì bắt lần sau phải nhiều hơn lần trước chứ. Đáy cũ là 380 :stick:mà eth thường có xu hướng break đáy cũ:gach: nên minh nghĩ để 450 hãy vào 5eth rồi nếu xuống 400 vào tiếp 5eth nữa.
Nói chung tiền của bạn chơi thế nào là tuỳ mà lúc mua nhớ update lên đây nhe :byebye::byebye::byebye:
vì mình tin là tất cả các kiến thức về ptkt , tất cả những gì chúng ta biết và đang nghĩ thì những thằng cá mập ( những thằng già đầu) biết từ rất lâu rồi, nên mình tin là đừng tham bắt đáy quá, dump thì bọn cá nhà táng có thể kiên nhẫn rất lâu chứ pum thì vọt cái 1, mình ko theo kịp tụi nó đâu nên mình chọn cho mình 1 phương án là bắt đáy vừa đủ và bán cũng vừa đủ, ko quá tham và hài lòng với phương án đó. :shame:

khi ai cũng tin nó rớt xuống 400 thì mình sẽ chọn phương án là 500 , khi mọi người đợi nó 2000k thì mình sẽ bán khi dc 1500. đang tập cho mình tính kĩ luật, ko fomo, ko tham lam.

Reaction score
0
LapTrinhGame said:
Chẳng phải lỗ hổng, chuyện này biết trước và đã nói nhiều lần từ trước khi xảy ra.

Hệ thống nó tự động chọn Blockchain có Hashrate cao nhất, được xem là thành thật, cho nên khi honest mining pools mà kiểm soát hơn 51% hashrate thì xem như mạng lưới vẫn an toàn.

Nói chung nó xảy ra với coin rác, clone của Bitcoin như Bitcoin Gold / Verge, có giá trị thấp.

Cách sửa thì dễ thôi, giờ exchange chấp nhận Confirmations cao lên là an toàn, như với tấn công Bitcoin Gold, tăng Confirmations lên 20 thì an toàn vì thực tế kẻ tấn công rất tốn kém nếu giữ hashrate 51% trong 1 thời gian dài (thậm chí lỗ, nó chỉ có thể tấn công trong 1 thời gian ngắn)
bác LapTrinhGame ơi, em hộp bác 2 thắc mắc này được không:beauty::beauty::beauty:

Cindicator

Reaction score
0
Chào các thím,

Vừa rồi mình có mua ETH, hôm sau thì tài khoản Binance bị khóa rút tiền mà ko có 1 thông báo nào. Minh gưi support ticket thì đc trả lời là tài khoản vô tình kích hoạt hệ thống quản lý rủi ro (tức là order cancel nhiều nên bị tạm khóa).

Support bảo gửi passport hoặc cmnd để xác nhận acc chính chủ thì mở lại. Mình đã gửi passport xong thì ngày hôm sau thằng support khác bảo tài khoản liên quan đến trường hợp gian lận khác nên chưa thể mở rút. Nó yêu cầu 1 số thông tin thì mình đã gửi tất cả cho chúng nó

Rồi binance nó sắp xếp 1 cuộc nói chuyện giữa 3 bên là mình, binance và thằng bị mất. Thằng kia nó bảo nó mất số ETH đến địa chỉ A, trong khi mình mua ETH nhận từ địa chỉ C, rồi mới đến địa chỉ ví ETH Binance của mình (Ví D). Vậy thì số ETH của thằng đó đi từ ví A qua ví B, rồi đến ví C rồi mới tới ví của mình.

Như vậy ko có bằng chứng nào chứng minh thằng kia bị hack. Mình cũng đã gửi tất cả thông tin mà chúng nó yêu cầu nhưng bọn Binance nó ko tin, mình hỏi lại bằng chứng nào chứng minh thằng kia bị hack thì nó bảo chúng nó có, mình bảo show ra thì chúng nó ko show. Chúng nó bảo mình chính là thủ phạm hack số ETH của thằng đó, mình hỏi là số ETH đó có phải ở tài khoản Binance ko thì nó bảo ko phải, số ETH đó nằm ở ví khác. Vậy thì liên quan gì đến Binance?

Vụ việc kéo dài đến nay đã gần 10 ngày nhưng chưa đc giải quyết xong. Chúng nó còn dọa sẽ làm việc với Công An VN, nếu mình ko gửi lại số ETH đó cho thằng kia thì mình sẽ bị ở tù. Trong khi số ETH đó mình mua bằng tài chính của mình, mình đã chứng minh nguồn vốn nhưng chúng nó bảo ko đáng tin?

Đây là những hình ảnh về ticket mình đã gửi. Tiếng anh mình ko đc tốt nên có thể ngữ pháp ko đúng

Mấy ngày qua đã nói chuyện trên telegram nhưng chưa giải quyết đc gì. Và hôm nay thằng support Binance nó nhắn trên Telegram như thế này đây. Mình yêu cầu mở khóa tài khoản nhưng nó nói đó ko phải là việc của nó. Mình nổi điên lên chửi nó bảo ko phải nhiệm vụ của nó ở Binance thì nó làm cái gì ở đó? Nó còn bảo mình chưa gửi thông tin như hóa đơn chứng từ giao dịch cho nó? Wtf?
Cái đéo gì đang xảy ra vậy?
Cảm giác rằng chúng nó là người TQ với nhau (Binance và thằng mất) nên bênh vực nhau cho dù mình đã đưa ra tất cả những bằng chứng rõ ràng như thế nào đi nữa

Còn đây là tài khoản của mình, mình đã có sẵn 5 btc trong thời gian mấy tháng qua, mình mua thêm ETH, quy đổi ra thì tài khoản có hơn 10 btc

Mình tiếng Anh dốt. Mong thím nào tiếng Anh giỏi đem vụ này lên Reddit để cộng đồng phân xử giúp mình. 10 Btc ko phải là 1 số tiền nhỏ

Reaction score
0
Thằng kia nó bảo nó mất số ETH đến địa chỉ A, trong khi mình mua ETH nhận từ địa chỉ C, rồi mới đến địa chỉ ví ETH Binance của mình (Ví D). Vậy thì số ETH của thằng đó đi từ ví A qua ví B, rồi đến ví C rồi mới tới ví của mình
làm sao chứng minh đc đoạn này vậy bác?
ETH có seri đâu mà bảo ETH của thằng này thằng kia?
em dốt TA, ủn lên cho các bác khác vào giúp.
có bác TIeuLy pro tiếng anh đó bác

Cindicator

Reaction score
0
deonhodangkylanthumaynua said:
Thằng kia nó bảo nó mất số ETH đến địa chỉ A, trong khi mình mua ETH nhận từ địa chỉ C, rồi mới đến địa chỉ ví ETH Binance của mình (Ví D). Vậy thì số ETH của thằng đó đi từ ví A qua ví B, rồi đến ví C rồi mới tới ví của mình
làm sao chứng minh đc đoạn này vậy bác?
ETH có seri đâu mà bảo ETH của thằng này thằng kia?
em dốt TA, ủn lên cho các bác khác vào giúp.
có bác TIeuLy pro tiếng anh đó bác
Nó đưa địa chỉ của nó lên em check thì đúng là mò theo lệnh thì đích đến cuối cùng là địa chỉ của mình đó thím, nhưng số ETH từ địa chỉ A của nó đã bị chia ra ở ví B chứ ko phải cùng số lượng.

darkninja

Reaction score
0
Cindicator said:
Vụ việc kéo dài đến nay đã gần 10 ngày nhưng chưa đc giải quyết xong. Chúng nó còn dọa sẽ làm việc với Công An VN, nếu mình ko gửi lại số ETH đó cho thằng kia thì mình sẽ bị ở tù. Trong khi số ETH đó mình mua bằng tài chính của mình, mình đã chứng minh nguồn vốn nhưng chúng nó bảo ko đáng tin?
Tụi nó xl hù đó đừng sợ. TQ và VN ko công nhận tiền ảo nên ko giải quyết đâu trừ khi số tiền quá lớn ảnh hưởng nhiều người thì nó mới nhúng tay.
Giờ bác lên mấy trang diễn đàn giao dịch nước ngoài tuyên truyền nhiều vào may ra nó mới sợ.

MDP

Reaction score
0
Binance hàng TQ. :stick:

Làm ồn ào lên trên bitcointalk với reddit coi nó có sợ ko.