Myself

Reaction score
0
Bố bạn là Hậu quả của sự tẩy não trong thời gian dài

xxx_zzz_000

Reaction score
1
Nhà ai chả thế, nhà tôi bố - con, anh - em trai chả mấy khi ngồi nơi chuyện với nhau, nhưng khi gặp chuyện gì cũng bàn bạc, tôi thì hay ngồi nghe hết câu người trên nói rồi mới đưa ra ý kiến. Nếu cái nào phù hợp thì nghe theo, hoặc làm bố vui thì nghe theo, cũng chả thích ganh đua làm gì. Lúc xây nhà thì cũng có đóng góp ý kiến này kia xong đến lúc cảm thấy ý kiến mình k được tôn trọng nữa thì giữ im lặng, hỏi thì bảo bố ok là dc rồi.

gbpham

Reaction score
0
kehonnguoi said:
- Vụ 2, sau vụ này thì đúng là kệ luôn. 4 năm đó, mẹ e bị ung thư dạ dày nằm ở bệnh viện việt đức, ông bô thì đi cặp kè, rượu chè, cờ bạc, không 1 lần hỏi vào viện hỏi thăm. Em vẫn nhớ nhất 2 thứ mà em phải viết: giấy chấp nhận phẫu thuật( tỉ lệ thành công 40%), và giấy chấp nhận báo tử trong bệnh viện, cả 2 lần bệnh viện đều kêu chồng đến viết ký giấy nhưng không! Vâng, chính em là người phải viết 2 tờ giấy đó. Đó là 2 tờ giấy mà suốt đời, chắc chắn e sẽ khó có thể quên. Còn chưa kể k biết ổng nghĩ gì khi biết tin mẹ em mất, gọi điện báo tin ngay cho con bồ.
Coi như ko có người bố này dc rồi :go:

dailamtp

Reaction score
0
khoicanyeu.1908 said:
Bản chất của ông thì không phải là người tồi nhưng ông thuộc kiểu người cục súc, cố chấp, bảo thủ và có phần gia trưởng, sĩ diện hảo. Cái gì cũng cho là mình đúng, biết hết và mưu trí hơn người.....đối với người ngoài thì sởi lởi nịnh nọt gần như muốn đội lên đầu còn với người trong nhà thì sồn sồn, cục cằn nhăn nhó....đụng chuyện gì máu sân cũng nổi lên đc, mặc dù có những chuyện rất nhỏ nhặt không đáng gì...nhưng lúc cục súc rồi thì nói rất hăng rất lớn tiếng, nói những lời rất khó nghe và nói dài nói dai nhưng càng nói lại càng lộ cái thiếu suy nghĩ :pudency:!

Từ bé mình đã có cuộc sống thiếu thốn so với bạn bè, ổng chưa bao giờ hỏi mình thích cái gì, chưa bao giờ có 1 món quà và mình cũng chưa bao giờ mở lời xin tiền ổng (Bố mình là người giữ tiền trong nhà). Thứ mình nhớ nhất về ổng chỉ là những trận đòn roi bầm cả đít ngày nhỏ, mà lí do thì mình cũng chả nhớ nổi. Là những lần mắng nhiếc cho sướng cái mồm, là những lần bắt dạ thưa lấy mình làm trò tiêu khiển cho những người bạn xa lạ. Rồi lớn dần cũng chả có định hướng gì cho mình để mình tự bơi giữa dòng đời, mà ngộ cái là mình muốn làm gì để đổi mới thì toàn cấm cản, bàn ra k cho làm rất nhiều lần làm cho mình cảm thấy nhục chí. Bản tính nhút nhát k dám dấn thân của mình cũng bắt đầu được sinh ra từ dây. Mình có cảm giác như chính bố mình kiềm hãm sự phát triển của mình :sosad:.
:beauty: đoạn này sao y xì, một style ông bố phổ biến ở Việt Nam chăng?
Nhưng mà thớt mạnh mẽ lên, mình mạnh mình thắng. Từ khi lên đại học rồi ra đi làm thì những lời bàn ra vô nghĩa em đã không quan tâm nữa. Rồi mình làm được thì ông bố phải suy nghĩ lại. Em thà là 1 người ngon ngoài xã hội và cùi bắp ở nhà còn hơn là ăn hồn nuốt xác ở nhà rồi tầm thường ngoài xã hội.
Người ta hay dạy người khác bằng chính cuộc đời mình. Nếu bác không muốn giống như cuộc đời của họ thì đừng nghe theo:beauty:.

mr_sat_thu

Reaction score
1
Con hơn cha là nhà có phúc - nhưng đa phần các ông bố đều sợ người khác hơn mình - kể cả đó là con mình. Thế nên thường khắc khẩu.

Reaction score
1
Óc chó ngu học thiểu năng lười biếng nhưng thích đổ lỗi. Súc vật cặn bã :go:.
Đéo hiểu nổi cơ số thanh niên óc chó, mồm thì chê cha chê mẹ kìm hãm, không hợp với cha mẹ nhưng đéo dám ra ở riêng, vẫn ngày ngày ăn bám 2 đứa đẻ ra mình. Thề loại này chết mẹ đi. Tao nói thật đấy. Dis mẹ thanh niên như cục cức.

via vozForums for iPhone

phuongthengoc

Reaction score
1
Ao em chua mac mot lan said:
Óc chó ngu học thiểu năng lười biếng nhưng thích đổ lỗi. Súc vật cặn bã :go:.
Đéo hiểu nổi cơ số thanh niên óc chó, mồm thì chê cha chê mẹ kìm hãm, không hợp với cha mẹ nhưng đéo dám ra ở riêng, vẫn ngày ngày ăn bám 2 đứa đẻ ra mình. Thề loại này chết mẹ đi. Tao nói thật đấy. Dis mẹ thanh niên như cục cức.

via vozForums for iPhone
Liên quan loz gì mà chửi, đm thằng NGU hiếu này nữa. Thể loại bố như vậy càng làm con cái trở nên thiếu tự tin trong cuộc sống, có cái loz gì để mà tự hào? Tính cách mày nó được phát triển từ khi còn bé, nhưng uốn nắn ko đúng, lớn lên dù mày có thay đổi như nào cũng ko dứt ra được 100% đâu. Rồi còn con mày trong tương lai liệu nó có đi đúng cái vết xe đổ do thằng bố nó (có thể là mày) tạo ra ko thì tao ko rõ. Đkm bố mày rất ghét cái kiểu đéo cùng cảnh ngộ nên sủa đổng rất hay nhớ. Đm thằng nhà quê tỉnh lẻ lụn vụn này nữa, chữ chiếc sai chính tả ầm ầm lên mà viết cho lắm, đọc ngứa cả mắt