kusut

Reaction score
0
Tôi cũng không hợp nói chuyện với ông cụ, nhưng với bố vợ thì ngồi uống rượu tâm sự được, kể cũng hay.

nguyenbinhle86

Reaction score
0
Cảm thông! Ai trong tình cảnh nhẫn nhịn mới thấy được cái nổi khổ bên trong.
Chia buồn với những ai trúng ông bố như vậy. Chúc các ae luôn cố gắng khôn khéo, mạnh mẽ để vượt qua được, cứ coi như nó là 1 rào cản trong cuộc đời đi, khi mình vượt qua được thì cũng có nhiều thứ ngọt ngào để thưởng thức lắm....:sosad::sosad:

duy289

Reaction score
0
tôi với ông già t cả năm chắc nc dc chục câu dù ở chung nhà đây :lmao:

via vozForums for iPhone

hson922519

Reaction score
0
Đồng cảnh. Đi tha hương cầu thực gần 10 năm củng chỉ vì chẳng muốn ở chung 1 nhà. Cứ nói chuyện là cãi nhau, tính cuối năm này về quê vay thêm ít tiền xây nhà riêng để ở, chỉ tội cho vợ con, phải chịu cảnh lang bạc chung với mình

heosua0204

Reaction score
0
tôi cũng như thớt, nhưng h tôi nhìn hình của ông tôi lại nói chuyện nhiều hơn chỉ là ko nhận đc nhưng câu cãi vã như xưa

khoicanyeu.1908

Reaction score
1
daylatencauthubongda said:
Mình may mắn sinh ra trong 1 gia đình khá và cả bố lẫn mẹ đều là người có học(bố bách khoa mẹ ngân hàng) nên họ đều có những suy nghĩ đứng đắn và chỉ dạy mình con đường nên mình cứ thế mà đi thôi....…
Thật sự thì học thức, nhận thức của cha mẹ ảnh hưởng lớn tới đời con và cách dạy con nhiều bác nhỉ :)

changga1340 said:
Thôi thì vào chia sẻ với thớt, trông thớt cũng tội. Nhưng mà gửi đến thớt lời khuyên, là phải thật thành công. Đôi khi khó khăn, khổ cực, chịu đựng..là nguồn động lực ý chí vô cùng mãnh liệt giúp ta vượt qua số phận. Tôi ko nói suông cho thớt nghe đâu vì đây là chia sẻ về chính cuộc đời tôi, tệ hơn đời thớt là ông già từ mặt từ khi tôi chưa sinh ra. Nghe có vẻ vô lý nhưng rất thuyết phục, thằng đàn ông nào mà từ bỏ đứa con của mình khi nó chưa sinh ra là thể loại gì?? Nhưng đó là động lực cho tôi từ thuở bé cho đến khi nhận thức được, thì nó càng trở thành ý chí kiên cường khiến tôi nhất định phải vượt qua số phận mà ông trời đã trêu ngươi...
Cảm ơn bác rất nhiều vì lời khuyên này, đúng là chỉ có trông chờ vào bản thân mình thôi. Nhiều khi cũng nản lắm, nhưng cố gắng thôi.

nguyenbinhle86 said:
Cảm thông! Ai trong tình cảnh nhẫn nhịn mới thấy được cái nổi khổ bên trong.
Chia buồn với những ai trúng ông bố như vậy. Chúc các ae luôn cố gắng khôn khéo, mạnh mẽ để vượt qua được, cứ coi như nó là 1 rào cản trong cuộc đời đi, khi mình vượt qua được thì cũng có nhiều thứ ngọt ngào để thưởng thức lắm....:sosad::sosad:
Hy vọng là như vậy, nhưng nhiều lúc muốn có sự gắng kết để mình cảm thấy cuộc sống gia đình được trọn vẹn hơn mà cũng khó quá :(