Bị gấu chửi loser, chui chạn khổ thật

d4_manager

Reaction score
0
Cơ bản nó áp lực là gia cảnh nhà chú vớ vỉn nên nó muốn chú đi làm tự lập sớm, sau này có dẫn về ra mắt bố mẹ nó thì cũng vỗ ngực giới thiệu đc bạn trai con đang học đh, vừa đi học vừa đi làm thêm kiếm tiền. Và lại đừng nên ở chung, ở riêng còn đi nhậu nhẹt, game phim các thứ chứ ở chung nó quản chú tắc thở luôn.

latzi

Reaction score
0
Apocalypse Riders said:
Buồn cười vãi loz các ông chửi thằng thớt, nên nhớ lũ sinh viên là loại dở ông dở thằng, 20 tuổi húng thì thôi rồi, lúc loz nào cũng mơ mộng những chuyện viển vông, những thứ cao xa trong khi bản thân còn đang đứng dưới mặt đất
Sinh viên, thì hãy lo mà học hành, có thời gian thì học thêm ngoại ngữ đặng sau này xin việc cty nước ngoài còn biết oong đơ
Chứ cái loại như thớt tôi thật tuyển vào ăn hại, part time điếu đóm chả nước mẹ gì, và với cái trình sanh diên thì lương bèo còn đéo bằng thằng cửu vạn. Quãng thời gian đại học vừa đủ để các anh choai choai chuyển tiếp giữa nhà trường và xã hội, 4 5 năm học quen lề thói để sau này ra xã hội kiếm ăn nó vả vào mặt cho đỡ bỡ ngỡ, chứ trình các anh chả làm đc củ cạc gì to tát ngoài học đâu

Thế nên thằng thớt nghe lời tôi dạy đây, hãy đến trước mặt con gấu của mày, chỉ vào mặt nó và dõng dạc: béo cái đjt con mẹ mày, đời tao hãy để cho tao sống, ông bà già tao ở quê nhổ từng nắm mạ nhặt từng cục phân để tao được học hành cho ra người chứ đéo phải đi làm chân điếu đóm lương ba cọc ba đồng
Nó còn lèo nhèo nữa thì cứ sút vào mồm nó cho tôi, đjt mẹ cái loại bần nông đòi làm bố người khác, nghĩ mình là thiên thần hướng nghiệp hay gì? Khuyên thì dễ vãi loz, đéo phải bắt tay vào làm đứng chỉ tay 5 ngón thì đéo ai chả thánh
nói hay lắm tôi ưng :beauty:
riêng câu so sánh với thằng béo là đủ chốt vào mồm rồi :gach:

amdamd

Reaction score
0
Con kia thấy cũng hãm lol đéo kém gì thằng thớt, thằng béo kia nói cũng đúng "đừng trông chờ gì ở mây thằng thanh niên 20 tuổi" có đi làm cũng chả được mấy xu, thêm dăm 3 triệu một tháng, học IT lo chuyên tâm mà học cho tốt, trau dồi tiếng anh, dăm xu bạc lẽ lại học lại này kia cũng chả bỏ

phomaiconbocuoi

Reaction score
0
Apocalypse Riders said:
Buồn cười vãi loz các ông chửi thằng thớt, nên nhớ lũ sinh viên là loại dở ông dở thằng, 20 tuổi húng thì thôi rồi, lúc loz nào cũng mơ mộng những chuyện viển vông, những thứ cao xa trong khi bản thân còn đang đứng dưới mặt đất
Sinh viên, thì hãy lo mà học hành, có thời gian thì học thêm ngoại ngữ đặng sau này xin việc cty nước ngoài còn biết oong đơ
Chứ cái loại như thớt tôi thật tuyển vào ăn hại, part time điếu đóm chả nước mẹ gì, và với cái trình sanh diên thì lương bèo còn đéo bằng thằng cửu vạn. Quãng thời gian đại học vừa đủ để các anh choai choai chuyển tiếp giữa nhà trường và xã hội, 4 5 năm học quen lề thói để sau này ra xã hội kiếm ăn nó vả vào mặt cho đỡ bỡ ngỡ, chứ trình các anh chả làm đc củ cạc gì to tát ngoài học đâu

Thế nên thằng thớt nghe lời tôi dạy đây, hãy đến trước mặt con gấu của mày, chỉ vào mặt nó và dõng dạc: béo cái đjt con mẹ mày, đời tao hãy để cho tao sống, ông bà già tao ở quê nhổ từng nắm mạ nhặt từng cục phân để tao được học hành cho ra người chứ đéo phải đi làm chân điếu đóm lương ba cọc ba đồng
Nó còn lèo nhèo nữa thì cứ sút vào mồm nó cho tôi, đjt mẹ cái loại bần nông đòi làm bố người khác, nghĩ mình là thiên thần hướng nghiệp hay gì? Khuyên thì dễ vãi loz, đéo phải bắt tay vào làm đứng chỉ tay 5 ngón thì đéo ai chả thánh
Anh không biết đồng chí này loser hay winer, nhưng anh nhắc chú em chủ thớt là cứ tư duy chờ có cái này có cái kia rồi mới làm việc này làm việc kia thì chú em sẽ khá là lận đận đấy, kể cả có tiền thì vẫn là thằng phải lết theo người khác thôi vì cái tuy duy nó sẽ dẫn tới cái hậu quả như vậy.

Giờ anh phân tích cái lợi cho chú em nhé, cái hại thì anh cam đoan đi theo học việc ít nhiều sẽ làm con gấu của chú lung lay vì chú chắc chắn là đéo làm được việc rồi và tùy vào thái độ của chú mà thằng BK kia sẽ nói với con gấu chú thế nào. Nhưng mà anh chỉ nói cái lợi nhé:
1. Có sẵn chỗ cho chú học về giao tiếp xã hội ở môi trường công việc, cái thứ mà mài đít trên ghế nhà trường tới bậc giáo sư thì cũng đéo thể học được nếu không đi làm tập thể.
2. Ít nhiều hít hà được chuyên môn, tư duy định hướng của những thằng đi trước, kể cả nghe mà thấy nó sai nó ngu vl thì đó cũng là một dạng học, học khôn chưa được thì học cách tránh cái ngu, có sẵn nguyên một cái tổ chức cho chú em lấy làm nhận định, ví dụ trong công việc.
3. Có chỗ test bug của bản thân miễn phí mà còn chê, vào đó sẽ gặp đủ dạng người đủ dạng chuyên môn, chú em sẽ được hoặc bị khen chê đủ kiểu, nhưng đại khái là có cái tính nào, kỹ năng nào nổi trội ra người ta sẽ report bằng nhiều hình thức cho chú em biết luôn, tự thấy tính mình hay thì phát huy kệ mẹ đời, còn mà nhận ra đéo hay thì sửa rồi coi thái độ của người ta.
... ti tỉ cái lợi lặt vặt khác mà làm rồi chú em mới nhận ra nhé.

Sv năm 2 là sinh 2k phỏng, đàn em của anh, thuộc nhóm tam hợp nên anh cũng hiểu cho chú cái tính ương ngạnh vì ngày xưa anh cũng ương vãi loz.
Thời đi học anh cũng lăn xả công trường các kiểu và ăn hành cũng nhiều, toàn làm culi free có 1 lần duy nhất được cho 2 triệu bồi dưỡng chứ đéo phải lương. Rồi anh nhảy ngành vì thấy xây dựng đéo thơm, cũng lại xách đít đi học việc lại năm 27 tuổi, cũng phải nhẫn nhịn vì già đầu mà chuyên môn mới đéo tới đâu, phải nhịn mà xã giao, tạo quan hệ, học chuyên môn. Rồi được 1 năm thì nhờ thái độ tốt, chuyên môn ổn mà anh mới được người ta bốc vào một tập đoàn lớn làm quản lí đầu tư. Mặc dù so với IT các chú lương hẻo lắm nhưng cuộc đời nó ở tầng lớp khác hẳn cái lớp bần nông culi xuất phát điểm của anh ban đầu.

Đấy là anh khuyên trên khía cạnh sự nghiệp, chú đang có cơ hội free khá tốt chứ không phải vừa đâu, đừng lãng phí. Còn chuyện con gấu chú anh đoán chú nghĩ làm ở đây dễ mất tự trọng hoặc sợ nó thay đổi thì anh khuyên, nó nói gì hay nghĩ gì, có lăng nhăng không kệ mẹ nó, quan trọng là được lợi cho mình trước đã, nếu nó chung thủy với chú thì lợi của chú sau này cũng là của nó, còn nó ko chung thủy thì chú vẫn có lời vào thân, gì thì gì người không vì mình trời tru đất diệt sống đéo có sướng được đâu. Mà tình sinh viên, kể cả sống chung 4 năm thì ra đi làm thay đổi con người 9/10 là bỏ nhau đm, lo mà tích vào thân đi chú em. :go:

Reaction score
0
R.H.Y said:
Em xin tự giới thiệu em là K, sinh viên năm 2. Hiện đang yêu bạn ấy cùng tuổi, mới dọn về ở chung được ~2 tháng. Em chấp nhận đi học với quãng đường 12km=1h đi bus : ^:)^ ^:)^ để sang ở cùng bạn ấy (học khác trường nhau). Em cũng đã dắt về quê (tỉnh lẻ gần Hà Nội thôi) giới thiệu thầy u (nông dân bần nông) 2 lần rồi, gia đình bạn ấy thì giáo viên, bác sĩ,...Với gia cảnh như vậy em nghĩ chắc em đang là tân binh chạn vương :look_down:
Mới tối qua đang bàn luận về chuyện đi làm, sở thích cá nhân không được ngăn cản,...thì lại cãi nhau. Thực sự là em rất bực mình, lịch học ở trường thì đã khó đi làm rồi lại còn đang ở trọ xa trường nữa thì việc kiếm việc làm là rất khó :sweat:. Vậy mà suốt ngày kêu tìm việc làm ở nhà (em học it - chưa đắp nổi căn bản c ), rồi chủ động add nhóm tìm việc it cho em. Và rồi nó quen ông 9x từng học BK ra giờ cũng đang làm mảng it, đang mồi xin chân học việc cho em. Thực sự chả biết chữ ú ớ gì mà đi làm, đến lại phá việc của người ta ra. Ông kia thì quan tâm, tâm sự nhiều nên mới mồi cho đi làm chỗ ổng (em không sợ sừng vì em đủ dùng rồi :chaymau:).
Có tính cầu tiến là đúng không sai nhưng yêu cầu người khác chắc chắn phải tiến để lo cho người ta thì em thấy là hơi quá, nó khiến em bực mình. Rồi bắn thẳng mặt em là 1 câu nói em là loser nên chán đéo muốn nói chuyện.
-
Em lên đây nhờ các bác xem trường hợp này nên giải quyết bằng cách nào. Em phải dùng clone vì cl gì nó cũng tìm được, kể cả các cái bựa v:lol: ở acc chính nó cũng tìm ra :plaster:
Đúng là ko nên đòi hỏi ở đứa con trai 20 tuổi.
Loser.:chaymau:

Support_Tiki

Reaction score
0
Người con gái này rất tốt.
Chủ thớt không biết giữ sau này sẽ hối tiếc.

Mình đã từng trải.

VietNamOi_fr

Reaction score
0
:))) chủ thớt trẻ con quá, ngày xưa mình chỉ mong có ai dẫn đường chỉ lối, mẹ toàn tự mò mẫm ko, đã khổ lại còn nhầm đường

JustSimple

Reaction score
3
Maxsetting said:
Reset để ông chui à :shame:
Tôi đẹp trai nhà giàu. Đến con chó nhà tôi còn nằm trên giường để ngủ thì tôi làm éo gì mà phải chui này chui nọ

Maxsetting

Member
Reaction score
2
JustSimple said:
Tôi đẹp trai nhà giàu. Đến con chó nhà tôi còn nằm trên giường để ngủ thì tôi làm éo gì mà phải chui này chui nọ
Leader team chui chạn mà nói câu đấy thì bể team à :canny: