[Bị đuổi việc] - Sắp thất nghiệp, hơi buồn chút lên chia sẻ anh em

baccanngon

Reaction score
0
Last Updated 31-05-2018 at 15:55
Không biết do công ty đang khó khăn thật sự, hay là mình làm việc kém hiệu quả. Sáng đẹp trời chị HR gọi xuống ân cần "Giờ đội em không còn dự án nữa, em biết đấy,...", tóm lại là em tìm công việc ở nơi khác dần đi, công ty sẽ tạo điều kiện cho em tìm việc mới :nosebleed:
Nói chung là cũng không cảm xúc gì lắm, công ty khi cần thì kéo mình về, giờ không cần thì cho nghỉ thôi, cũng chả có gì bất mãn. Chỉ hơi buồn chút, bị đuổi thế này -> chứng tỏ mình cùi thật nên bị đuổi :go:
Hôm nay bắt đầu lang thang trên web tìm việc mới từ đầu, nhờ anh em voz cho xin vài công ty tốt, phúc lợi ổn ổn ở Hà Nội với ạ :"> em sẽ tìm hiểu và apply dần, haiz.
À em đi làm dev IOS gần 4 năm ạ (ghi kinh nghiệm 4 năm có bác bảo em nhầm lẫn, nên là em sửa lại :sexy:), tiếng Anh cơ bản chỉ đọc được docs :stick: tuần trước vẫn chém gió, khuyên anh em nghề nghiệp này nọ, giờ thất nghiệp sml :gach: đời biết troll ghê :gach:

Last Updated 28-05-2018 at 15:57
Không biết do công ty đang khó khăn thật sự, hay là mình làm việc kém hiệu quả. Sáng đẹp trời chị HR gọi xuống ân cần "Giờ đội em không còn dự án nữa, em biết đấy,...", tóm lại là em tìm công việc ở nơi khác dần đi, công ty sẽ tạo điều kiện cho em tìm việc mới :nosebleed:
Nói chung là cũng không cảm xúc gì lắm, công ty khi cần thì kéo mình về, giờ không cần thì cho nghỉ thôi, cũng chả có gì bất mãn. Chỉ hơi buồn chút, bị đuổi thế này -> chứng tỏ mình cùi thật nên bị đuổi :go:
Hôm nay bắt đầu lang thang trên web tìm việc mới từ đầu, nhờ anh em voz cho xin vài công ty tốt, phúc lợi ổn ổn ở Hà Nội với ạ :"> em sẽ tìm hiểu và apply dần, haiz.
À em kinh nghiệm dev IOS gần 4 năm ạ, tiếng Anh cơ bản chỉ đọc được docs :stick: tuần trước vẫn chém gió, khuyên anh em nghề nghiệp này nọ, giờ thất nghiệp sml :gach: đời biết troll ghê :gach:

Không biết do công ty đang khó khăn thật sự, hay là mình làm việc kém hiệu quả. Sáng đẹp trời chị HR gọi xuống ân cần "Giờ đội em không còn dự án nữa, em biết đấy,...", tóm lại là em tìm công việc ở nơi khác dần đi, công ty sẽ tạo điều kiện cho em tìm việc mới :chaymau:
À em kinh nghiệm dev IOS gần 4 năm ạ, tiếng Anh cơ bản chỉ đọc được docs :stick:

batngodaisu

Reaction score
0
me too, dự án thất bại,. sếp vẫn cho ngồi đó nhưng k có j làm, nhận lương thì ngại. T xin nghỉ r , cũng code ios. Thím cho hỏi con app của thím, video lưu ở đâu thế, youtobe, ggdriver, openload... . :stick:

Tuanbnn

Reaction score
0
baccanngon said:
Không biết do công ty đang khó khăn thật sự, hay là mình làm việc kém hiệu quả. Sáng đẹp trời chị HR gọi xuống ân cần "Giờ đội em không còn dự án nữa, em biết đấy,...", tóm lại là em tìm công việc ở nơi khác dần đi, công ty sẽ tạo điều kiện cho em tìm việc mới :chaymau:
À em kinh nghiệm dev IOS gần 4 năm ạ, tiếng Anh cơ bản chỉ đọc được docs :stick:
kinh nguyệt dev IOS 4 năm thì thiếu gì việc mà phải lên đây than

baccanngon

Reaction score
0
batngodaisu said:
me too, dự án thất bại,. sếp vẫn cho ngồi đó nhưng k có j làm, nhận lương thì ngại. T xin nghỉ r . :stick:
em còn không có cơ hội để chủ động xin nghỉ, mà bị đuổi ngọt ngào bác ạ :byebye: mấy hôm nay còn chém gió, chỉ dẫn anh em công việc, giờ thì thất nghiệp sml :sogood: hài v~

baccanngon

Reaction score
0
Tuanbnn said:
kinh nguyệt dev IOS 4 năm thì thiếu gì việc mà phải lên đây than
thì tự nhiên bị đuổi nên lên đây than chút thôi mà bác :chaymau: giờ lóc cóc lại đi tìm việc lại từ đầu, chưa chuẩn bị tinh thần nhảy việc gì thì bị úp sọt :stick:

matran241091

Reaction score
0
baccanngon said:
thì tự nhiên bị đuổi nên lên đây than chút thôi mà bác :chaymau: giờ lóc cóc lại đi tìm việc lại từ đầu, chưa chuẩn bị tinh thần nhảy việc gì thì bị úp sọt :stick:
đuổi thì đuổi chứ ít cũng phải 1 tháng chứ ???

baccanngon

Reaction score
0
matran241091 said:
đuổi thì đuổi chứ ít cũng phải 1 tháng chứ ???
thì công ty tạo điều kiện lúc này đi tìm việc mà bác :chaymau: khi nào tìm được việc thì đi thôi. Giờ đang lầm lũi làm CV, tìm công ty để gửi rồi đi phỏng vấn :stick:

batngodaisu

Reaction score
0
baccanngon said:
em còn không có cơ hội để chủ động xin nghỉ, mà bị đuổi ngọt ngào bác ạ :byebye: mấy hôm nay còn chém gió, chỉ dẫn anh em công việc, giờ thì thất nghiệp sml :sogood: hài v~
app bạn, video lưu ở đâu đấy