dangkhoa27187

Reaction score
1
Dong Thoi Gian 1 said:
Chuyện là e có mua chiếc xe tầm 70tr.
Chị em lúc ấy mượn e 20tr và kêu e mượn bên tài chính rồi bả góp cho, nên e có mượn bên jacc 18tr góp 18 tháng để mua xe.
Bả góp đc 7 tháng rồi h k góp nữa tới h cũng đc 6 tháng rồi nên ngân hàng gọi em í ới, đòi kiện tụng um xùm nên e cũng sợ.....
E cũng nói chuyện với chị e mấy lần rồi mà bả toàn than nghèo kể khổ.
E thì thú thật là thất nghiệp cũng mấy tháng nay, ăn uống cũng toàn tiền BHXH nên cũng k có điều kiện mà trả.
P/s: mấy thím cho em hỏi là e như vậy có bị kiện tụng với phạt gì k ạh.
Yên tâm đi, tao mua cái sim điện thoại dùng hơn năm cmnr, từ lúc mới mua đã thấy gọi nã nợ với dọa kiện, bây giờ vẫn thỉnh thoảng nhắn tin dọa kiện, nào là đã hoàn thiện hồ sơ, đã ra tòa, đã abc, nhưng mấy tháng rồi vẫn thế, chả thấy thay đổi mẹ gì.
Cứ cho là có kiện đi nữa, thì cũng chỉ là án dân sự, hồ sơ có đủ, tòa sẽ phán phải trả nợ, nhưng con nợ bảo chưa có điều kiện trả nợ, chưa có tiền thì cũng chẳng lóc thịt ra bán chợ được đâu, có phải như vay có thế chấp, nếu ko trả thì mang tài sản thế chấp ra đấu giá phát mãi đâu.

Jon Snow Oc Cho

Reaction score
0
Đời có vay có trả bạn ơi. Bạn ko trả cho A thì B sẽ lấy của bạn. Thậm chí lấy nhiều hơn khoản nợ đó.

masoi912

Reaction score
0
Trên đời ko có cái ngu nào bằng việc vay mượn giúp bạn, đặt biệt là gái nữa. Bác xác định sau này dù có muốn vay gì cũng từ khó tới rất khó nhé. Lúc đó lại trách tại sao hồi trẻ mình lại để nợ xấu. Ngân hàng nó check CIC cái hồ sơ bác là nó loại đầu tiên

truongtienhp

Reaction score
0
Đọc lại nghi ngờ đéo phải giúp đỡ chị mà có thể là gái, chứ chị em đéo gì hóa chó vì tý tiền thế này.

lanthu9roiday

Reaction score
0
Ủa tưởng cty tài chính toàn bọn xã hội đen mà nó không khủng bố thím hả

kiavic

Reaction score
0
Chắc chị nuôi
. Mấy page rồi mà chưa thấy gif ngu nữa

ArterNis

Reaction score
5