Dong Thoi Gian 1

Reaction score
0
Chuyện là e có mua chiếc xe tầm 70tr.
Chị em lúc ấy mượn e 20tr và kêu e mượn bên tài chính rồi bả góp cho, nên e có mượn bên jacc 18tr góp 18 tháng để mua xe.
Bả góp đc 7 tháng rồi h k góp nữa tới h cũng đc 6 tháng rồi nên ngân hàng gọi em í ới, đòi kiện tụng um xùm nên e cũng sợ.....
E cũng nói chuyện với chị e mấy lần rồi mà bả toàn than nghèo kể khổ.
E thì thú thật là thất nghiệp cũng mấy tháng nay, ăn uống cũng toàn tiền BHXH nên cũng k có điều kiện mà trả.
P/s: mấy thím cho em hỏi là e như vậy có bị kiện tụng với phạt gì k ạh.

truongtienhp

Reaction score
0
Dong Thoi Gian 1 said:
Chị em lúc ấy mượn e 20tr và kêu e mượn bên tài chính rồi bả góp cho, nên e có mượn bên jacc 18tr góp 18 tháng để mua xe.
Bả góp đc 7 tháng rồi h k góp nữa tới h cũng đc 6 tháng rồi nên ngân hàng gọi em í ới, đòi kiện tụng um xùm nên e cũng sợ.....
E thì thú thật là thất nghiệp cũng mấy tháng nay, ăn uống cũng toàn tiền BHXH nên cũng k có điều kiện mà trả.
Cạn mẹ lời, không có tiền mà mua xe tới tận 70m.
Kiện nó đéo kiện đâu cơ khá phiền vì bọn nó spam điện thoại của mình với người nhà các kiểu, à thêm khoản dính nợ xấu sau này khỏi vay mượn bọn hỗ trợ tài chính nào.

polite

Reaction score
0
Dong Thoi Gian 1 said:
đã mượn thì phải trả bạn à, bán xe đi mà trả cho họ :go:
via vozForums for iPhone

thanhngan

Reaction score
0
Mua xe gì 70tr vậy, sonic hả. Mà thớt ngu vl, tự dưng gánh nợ gần 40tr :surrender::surrender:

hero_mat_ro

Reaction score
2
Án dân sự. Cứ cho là thớt bị xử phải trả nợ + lãi đi. Tới khi thi hành án mình k trả thì cũng huề. Nói chung chỉ sợ xhđ chứ éo sợ xh đỏ. Cơ mà cày trả nợ đi. Có vay có trả chứ.

coldworld

Reaction score
0
Bảo bà kia ko trả nợ thì mang xe đi thế chấp mà trả. Báo với cả bố mẹ bà ấy nên.

Dm loại chị em chó má gì đâu.

Và bạn cũng ngu cơ. Tiền của mình cho mượn mất thì đã tệ rồi, Đi vay mượn hộ là 1 trong những cái ngu nhất của đời người đấy.

xanhleluon

Reaction score
0
Gánh nợ à?

Kinh điển ngu nhé. Trước thằng bạn cũng nhờ t mua trả góp giùm con đt, vì nó bị nợ xấu r không vay được nữa, cơ mà t đâu có ngu.

Dong Thoi Gian 1

Reaction score
0
Em thì bây h đang thất nghiệp nên cũng k có tiền, đang đợi qua năm cày trả nợ ạh.
Tài thấy bên tài chính nó nói ghê quá nên sợ nó kiện thật thôi ạh.
Tks mấy thím
thanhngan said:
Mua xe gì 70tr vậy, sonic hả. Mà thớt ngu vl, tự dưng gánh nợ gần 40tr :surrender::surrender:
Đâu bác em mượn có 18tr àh.

lisatthu35

Reaction score
0
căng lắm bị nợ xấu liên ngân hàng nó sẽ cho thím vào blacklist sau này khỏi dùng cái gì liên quan đến ngân hàng nha ...