Demonhunter611

Reaction score
0
Mình nghe nói đo bằng Omron thường cho số cao hơn đo bằng bóp tay, không biết có đúng không :sweat::sweat:

lam_an_uy_tin

Reaction score
0
thmk said:
mình huyết áp lúc đó cũng có lúc tăng lúc giảm bt, không mệt bác ơi. hehe :D

Điều đó đúng với THA nguyên phát, còn mình thì khác, mình không tin của mình là nguyên phát, hơn nữa, HA của mình k phải tăng thường xuyên, nhịp tim nhanh, lúc đầu tưởng cường giáp, nhưng ko phải. Người trẻ mà THA thường cơ địa di truyền hay sao đó chứ nguyên phát ít lắm bác ơi :gach:

ổn gì mà ổn, mai nghỉ ngơi đo lại xem, HA lúc nào cũng vậy đc xếp là THA độ I rồi đó, lên 160 là độ II :gach:
Của mình là 160/90 :( . Cứ lúc nào chuẩn bị đo ha là mình lại có cảm giác lo lắng hồi hộp, biết trước lo lắng vậy là ha sẽ cao rồi nhưng không có cách nào kiểm soát cảm xúc được T_T

Reiji

Reaction score
0
thmk said:
THA được định nghĩa là khi HA đạt đến 1 trị số nào đó, ảnh hưởng lên các cơ quan trong cơ thể.
Hiện tại ở VN đang theo JNC7, tức là HA từ 140/90 trở lên được gọi là THA
Điều đó không có nghĩa là cứ 140/90 mới THA, ví dụ HA của 1 số bạn gái bình thường khoảng 90/60 thì khi nó lên cỡ 130 cũng tính là THA rồi, mặc dù với người bình thường thì đó chưa là THA. :D

THA nếu là thứ phát thì chữa được, chứ nguyên phát, vô căn thì thua nhé bạn

cái này tham khảo thôi, cũng không đúng lắm đâu bác, nó thống kê từ các nghiên cứu, mà nghiên cứu cũng có cái uy tín, cái không. cứ làm theo Guidline của các tổ chức lớn thôi

HA của bác giống như tăng HA cơn ấy nhỉ, mình sợ tuyến thượng thận của bác có vấn đề rồi đó.
Thứ phát hay vô căn là theo quan niệm của Tây y thôi bác. Vô căn ở Tây y nhưng với những phương pháp thì người ta lại biết nguyên nhân và cách chữa đấy. Bố mình từng chữa những người HA 190 xuống còn 130 trong vòng 1 tháng nhé. Trước cụ chữa bằng khí công được 1 số bệnh nhưng giờ học PP TĐCS này thì chữa đc nhiều bệnh hiệu quả hơn.

lam_an_uy_tin

Reaction score
0
Reiji said:
Thứ phát hay vô căn là theo quan niệm của Tây y thôi bác. Vô căn ở Tây y nhưng với những phương pháp thì người ta lại biết nguyên nhân và cách chữa đấy. Bố mình từng chữa những người HA 190 xuống còn 130 trong vòng 1 tháng nhé. Trước cụ chữa bằng khí công được 1 số bệnh nhưng giờ học PP TĐCS này thì chữa đc nhiều bệnh hiệu quả hơn.
Bác có thể cho e xin ít thông tin cụ thể với được không? E ở Hà Nội.

Reiji

Reaction score
0
lam_an_uy_tin said:
Bác có thể cho e xin ít thông tin cụ thể với được không? E ở Hà Nội.
Cụ thể thì bạn có thể Google về phương pháp tác động cột sống để hiểu rõ hơn.
Hiện tại có nhiều trung tâm và cá nhân chữa theo pp này nhưng vì trình độ khác nhau nên có thể dẫn tới kết quả khác nhau. Nếu bạn muốn chữa ở cơ sở uy tín thì có thể tới Vinmec. Mình ko public địa chỉ nên nếu bạn muốn qua bố mình chữa thì inbox mình.

LuuKienMinh

Reaction score
0
EmDiDutDit said:
Ảnh Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz LivingSinh năm 1991 mà huyết áp thế này là có an toàn ko các bác nhĩ :sweat:, trạng thái relax ko hề mệt mõi và không hề uống cf.
Cao quá bác ơi. Nên đi khám ngay đi.
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

dienhs

Reaction score
0
Mình mà lên 150,160 như bác trên là nhịp tim 100 - 120. Nói chung lên huyết áp mình dễ nhận biết lắm nhịp tim nhanh và mạnh là nó đang lên. Mình bị THA 1 phần do di truyền, 1 phần do rối loạn lipid máu, mà mình chỉ tiền THA thôi nhưng bs vẫn khuyên nên uống để nó ổn định, tất nhiên với liều lượng thấp nhất. Mấy bạn nào đã uống thuốc thì nên uống hàng ngày đừng bỏ, vì bỏ nó có thể lên bất cứ lúc nào khi có tác động bên ngoài như ăn uống, stress, xúc động mạnh. Lúc đó rất là nguy hiểm đó.:stick:

Ha-Ji-Won

Reaction score
0
ai muốn biết cảm giác tăng huyết áp như thế nào thì cứ nốc 1 ly đầy cafe đen, sau đó sẽ thấy nhức đầu, bồn chồn, tim đập nhanh.

lam_an_uy_tin

Reaction score
0
Reiji said:
Cụ thể thì bạn có thể Google về phương pháp tác động cột sống để hiểu rõ hơn.
Hiện tại có nhiều trung tâm và cá nhân chữa theo pp này nhưng vì trình độ khác nhau nên có thể dẫn tới kết quả khác nhau. Nếu bạn muốn chữa ở cơ sở uy tín thì có thể tới Vinmec. Mình ko public địa chỉ nên nếu bạn muốn qua bố mình chữa thì inbox mình.
Để mai e đến Bạch Mai khám xem tnao đã ạ :chaymau:

dienhs said:
Mình mà lên 150,160 như bác trên là nhịp tim 100 - 120. Nói chung lên huyết áp mình dễ nhận biết lắm nhịp tim nhanh và mạnh là nó đang lên. Mình bị THA 1 phần do di truyền, 1 phần do rối loạn lipid máu, mà mình chỉ tiền THA thôi nhưng bs vẫn khuyên nên uống để nó ổn định, tất nhiên với liều lượng thấp nhất. Mấy bạn nào đã uống thuốc thì nên uống hàng ngày đừng bỏ, vì bỏ nó có thể lên bất cứ lúc nào khi có tác động bên ngoài như ăn uống, stress, xúc động mạnh. Lúc đó rất là nguy hiểm đó.:stick:
Rối loạn lipid máu là sao bác? Cái này có chữa dc k? :sweat:

megamind09

Reaction score
0
lam_an_uy_tin said:
Để mai e đến Bạch Mai khám xem tnao đã ạ :chaymau:

Rối loạn lipid máu là sao bác? Cái này có chữa dc k? :sweat:
Lipid máu ông già cũng bị, uống thuốc suốt đời nha

lam_an_uy_tin said:
Của mình là 160/90 :( . Cứ lúc nào chuẩn bị đo ha là mình lại có cảm giác lo lắng hồi hộp, biết trước lo lắng vậy là ha sẽ cao rồi nhưng không có cách nào kiểm soát cảm xúc được T_T
Y chang mình. Lúc ở nhà mệt nhẹ, cứ vào bệnh viện trước lúc đo khs tim đập kinh vl. Như mới chạy maratong xong. Tự cảm nhận ở nhà khỏe hơn trong bv.
Dizz, mới đọc tí truyện creepy trên voz mà đã thấy nhức mắt vl. Chắc lại tăng nhẹ
Vozer bị CHA ai như mình ko, triệu chứng chính nhận biết CHA là nhức mắt kih khủng, đau đầu chóg mặt ít khi xuất hiện