Bị bảo vệ ăn tiền, liệu có nên cho chúng nó ăn tiếp ko?

cậu bé bút chì

Reaction score
1
CongChuaMun1 said:
Nó nói nó sẽ tố quản lí chung cư phạt em vì làm ăn ở căn hộ ở đó bác, nó còn nói phạt 40-50tr cho khỏi làm ăn nữa :stick:
Bảo với nó thế dm mày sao mày ko đi thu tiền bọn bán hàng qua mạng ý? Mày thích thì tố thoải mái, nhưng tao sẽ ý kiến lên ban quản lý là mày vòi ăn tiền của dân. Tao ko có đăng ký kinh doanh thì tao làm gì ở nhà tao ra tiền là việc của tao, ai cho mày can dự?

Không bql nào ở chung cư dám phạt dân làm ăn ở căn hộ chủ thớt nhé, nhất lại là dạy học, văn minh chứ không phải kiểu buôn bán tạp hoá hay mở công ty thì chả bql nào nó đi phạt bạn cả.

Ông chủ thớt nhát quá, thích thì đưa trường hợp này ra thẳng ban quản lý toà nhà luôn, thằng bảo vệ mất việc là cái chắc. Tôi đảm bảo như vậy luôn, ông chủ thớt chả có gì sai cả, nó doạ vớ vẩn đã đái ra quần.

CongChuaMun1

Reaction score
0
Babiescry said:
Bảo vệ hay quản lý chung cư quyền card gì đòi phạt tiền. Bạn làm ăn lớn ở cccc mà ngố vcc zay. Gân cổ lên địt bố chúng mày vài phát chúng nó chả cụp đuôi chạy.
Mình kiểu có duyên với nghề dạy thôi bạn, chứ thừa nhận mình ngu chuyện này lắm bạn ơi
Kiểu tính mình dạy đúng gu học sinh, nên học sinh học nhiều rồi bỏ trung tâm ra dạy riêng. Nghe đơn giản nhưng thật vậy đó. Lúc bị quậy, mình đúng chỉ có 1 mình, ko ai để hỏi, ko ai tư vân, đúng kiểu tủi thân. Cảm thấy sợ nên đưa tiền tụi nó
Nếu tụi nó ko phạt tiền được, vậy ai có quyền phạt tiền vậy bác? Tí em up văn bản lên cho các bác xem

CongChuaMun1

Reaction score
0
cậu bé bút chì said:
Bảo với nó thế dm mày sao mày ko đi thu tiền bọn bán hàng qua mạng ý? Mày thích thì tố thoải mái, nhưng tao sẽ ý kiến lên ban quản lý là mày vòi ăn tiền của dân. Tao ko có đăng ký kinh doanh thì tao làm gì ở nhà tao ra tiền là việc của tao, ai cho mày can dự?

Ông chủ thớt nhát quá, thích thì đưa trường hợp này ra thẳng ban quản lý toà nhà luôn, thằng bảo vệ mất việc là cái chắc. Tôi đảm bảo như vậy luôn, ông chủ thớt chả có gì sai cả, nó doạ vớ vẩn đã đái ra quần.
Em có ghi âm lại hết luôn bác, bây giờ em tố luôn hả bác? Nếu trường hợp chơi cứng thế này, chắc e cũng phải có kế hoạch dự phòng là thuê chỗ dạy ngoài luôn quá. Sợ làm ko lại thì chết chắc :sweat:

Fire Of Heart

Reaction score
1
CongChuaMun1 said:
Mình kiểu có duyên với nghề dạy thôi bạn, chứ thừa nhận mình ngu chuyện này lắm bạn ơi
Kiểu tính mình dạy đúng gu học sinh, nên học sinh học nhiều rồi bỏ trung tâm ra dạy riêng. Nghe đơn giản nhưng thật vậy đó. Lúc bị quậy, mình đúng chỉ có 1 mình, ko ai để hỏi, ko ai tư vân, đúng kiểu tủi thân. Cảm thấy sợ nên đưa tiền tụi nó
Nếu tụi nó ko phạt tiền được, vậy ai có quyền phạt tiền vậy bác? Tí em up văn bản lên cho các bác xem
Hỏi tí chứ có phải bạn dạy t Anh ko?

cậu bé bút chì

Reaction score
1
CongChuaMun1 said:
Bảo nó cứ tố thoải mái, nhưng tao ghi âm và quay video những lần mày nhận tiền rồi, thích thì tố đi rồi tao đưa clip cho bql là nó sun cmn vòi ngay

CongChuaMun1

Reaction score
0
ChuNhaChoThuePhongVip said:
Thật ko vậy thím , mấy thằng bv quèn mà đòi ăn kiểu này ah , báo lên ban quản lý CC đi . Chỗ mình ở Khang Điền bql nó xịt thuốc khử côn trùng đéo còn con kiến nào mình kiến nghị dẹp mẹ cái này đi , tuần lol nào cũng xịt côn trùng chết trước còn dân thì chết từ từ , thế là mấy bữa nay có dế gáy rồi
Thật đó bác, em là team chung cư mà em ác cảm luôn vì vụ này. Cuộc đời mình ko làm ăn làm sao có tiền lo chi phí ăn ở, mà em chỉ dạy học thôi, mà nó cấm ở chính căn nhà mình ở nữa chứ

cậu bé bút chì

Reaction score
1
CongChuaMun1 said:
Em có ghi âm lại hết luôn bác, bây giờ em tố luôn hả bác? Nếu trường hợp chơi cứng thế này, chắc e cũng phải có kế hoạch dự phòng là thuê chỗ dạy ngoài luôn quá. Sợ làm ko lại thì chết chắc :sweat:
Bạn yên tâm, tố thẳng đi thằng bảo vệ mất việc 100% nhé, bạn chả có gì phải sợ nó. Bạn đóng tiền phí dịch vụ để trả tiền thuê nó mà bạn phải sợ nó là sao?

Bạn bỏ vài tỉ ra mua nhà thì mấy thằng bảo vệ nó phải sợ bạn chứ sao bạn lại sợ nó? Cứ làm việc với bql vụ này chứ kệ thằng bảo vệ nó doạ, nó doạ gì thì bảo h tôi làm việc với ban quản lý tôi ko làm việc với anh.

Fire Of Heart

Reaction score
1
CongChuaMun1 said:
Dạ đúng rồi bác, mình dạy tiếng anh
Đầu tiên, bạn check thật kỹ các quy định, xem có làm gì sai ko.

Thứ 2, nên ghi âm, thu lại bằng chứng.

Thứ 3, nếu cái đầu tiên bạn ko sai, thì lần sau doạ tugn ra bằng chứng cho bql là nó sợ ngay.

Nhớ nhé, mình phải ko sai trước.

kyokoyo

Reaction score
0
CongChuaMun1 said:
Em cũng đang tính vậy đó bác, nhưng kiểu tiếc tiền vì thêm chi phí này nọ nên còn phân vân. Mà em bức xúc quá bác ơi, hiểu rằng ra làm ăn ở vn thì bắt buộc phải "cho ăn", nhưng trong tình cảnh này em ko phục :sweat:
Bạn đang sai luật đó bạn ơi. Chung chi để chúng nó tiếp tục lờ đi. Hoặc ra chỗ khác thế thôi
Chả có j là cho ăn với phục hay ko phục ở đây cả