Bị bảo vệ ăn tiền, liệu có nên cho chúng nó ăn tiếp ko?

bonjovi91

Reaction score
0
Chung cư có căn chỉ để ở và căn thì đc ở kinh doanh. Ô thớt đang kinh doanh ở căn chỉ đc dùng để ở nên mới bị ăn tiền mà mấy bố kia xúi mắc cười vl :surrender: giờ ko cho nó ăn tiền thì dẹp ko đc dạy ở đó nữa thôi, còn vẫn kinh doanh thì bql có quyền cắt điện, nước, dv ko cho sử dụng thang máy nhé :surrender:

anan

Reaction score
2
Bạn cứ đến trực tiếp ông trường ban quản lý cc hay phó ban quản lý. Trước đó thành lập công ty về giáo dục. Phí cũng rẻ 1 năm chắc khoảng 2t5. Trình bày với ổng là làm cty phi lợi nhuận hỗ trợ sv tiếng anh giao tiếp. Mua chai rượu hay hoa quả đi kèm. Nói là mỗi lần chỉ giúp 1 2 em sv .

Sau đó ghi âm lại trao đổi với mấy thằng bảo vệ. Nói là do khó khăn sv nghỉ tết dịch bệnh ... Nhớ nhắc mấy lần trước cho này nọ.
Hôm sau bảo thẳng nó nhà nước cho miễn thuế vat với công ty giáo dục mà mấy ông còn đòi tiền , đã cho cà phê rồi còn vòi vĩnh là sao. Giờ thích gì tôi cũng chiều. Mấy đứa đến nhà là đứa em quen đến hỗ trợ đàm thoại tiếng anh. Ai cấm.?

bienkt

Reaction score
0
trong họp đồng có điều khoản phạt khi sử dụng sai mục đích ko? nội quy cc có quy định phạt ko? bảo vệ làm cec gì phạt dc. vì muốn phạt thì phải đủ chứng cứ

Sent from Samsung SM-G960U using vozFApp

nbtakhht

Reaction score
0
bonjovi91 said:
Chung cư có căn chỉ để ở và căn thì đc ở kinh doanh. Ô thớt đang kinh doanh ở căn chỉ đc dùng để ở nên mới bị ăn tiền mà mấy bố kia xúi mắc cười vl :surrender: giờ ko cho nó ăn tiền thì dẹp ko đc dạy ở đó nữa thôi, còn vẫn kinh doanh thì bql có quyền cắt điện, nước, dv ko cho sử dụng thang máy nhé :surrender:
Cho mình một vài ví dụ về được ở kinh doanh không bạn :shame:

via vozForums for iPhone

cậu bé bút chì

Reaction score
1
kyokoyo said:
Luật nhà nước đây nhé. Đọc kỹ vào

Tóm lại nhà chỉ có 1 mục đích là để ở. Ko phải chỗ để các ông tụ tập đông người
Ông nào thích lách luật thì mời xì tiền
Thế tôi hỏi ông nhé, cái bọn nó làm bánh trái handmade nó bán để kinh doanh, vậy ông căn cứ thế nào để phạt nó? Nó bảo nhà nó để ở, hàng ngày nó làm bánh để nó ăn/ cho bạn bè thì ông làm thế nào quy kết là nó kinh doanh đây?
Mua bán là khi có chứng từ, có hoá đơn phiếu thu thì các ông mới phạt được nó chứ dạy học ko có phiéu thu hay ko có hoá đơn thì ông làm thế nào phạt nó? Nó bảo tôi dạy con tôi thì tôi kèm hộ mấy ng họ gửi con đấy, ông làm gì đc nó?

nbtakhht

Reaction score
0
cậu bé bút chì said:
Thế tôi hỏi ông nhé, cái bọn nó làm bánh trái handmade nó bán để kinh doanh, vậy ông căn cứ thế nào để phạt nó? Nó bảo nhà nó để ở, hàng ngày nó làm bánh để nó ăn/ cho bạn bè thì ông làm thế nào quy kết là nó kinh doanh đây?
Mua bán là khi có chứng từ, có hoá đơn phiếu thu thì các ông mới phạt được nó chứ dạy học ko có phiéu thu hay ko có hoá đơn thì ông làm thế nào phạt nó? Nó bảo tôi dạy con tôi thì tôi kèm hộ mấy ng họ gửi con đấy, ông làm gì đc nó?
Chắc chắn ko làm được gì rồi. Như ông thớt cứ làm cứng với tụi nó kêu dạy kèm giúp thì ai làm gì được, trừ khi tụi nó có bằng chứng hình ảnh, ghi âm việc đóng tiền của học sinh cho việc dạy kèm thôi :chaymau:

Nhưng thực ra tôi cũng ko ủng hộ việc kinh doanh, dạy học tụ tập đông người tại cc, cc cao cấp và thang máy hịn thì ko sao chứ mấy cái cc noxh mà có thang máy cùi ít thì việc phát sinh thêm người di chuyển lên xuống rất bực mình, chưa kể số lượng đông nhìn rất bát nháo :go:

via vozForums for iPhone

kyokoyo

Reaction score
0
cậu bé bút chì said:
Cãi như trẻ con. Ko có chứng từ, hoá đơn, ko đăng ký kinh doanh nó lôi luôn mày ra phạt tội kinh doanh ko đăng ký, ko nộp thuế ấy chứ mà làm thế nào phạt

[P]1st

Reaction score
1
CongChuaMun1 said:
Chào các bác, em đang mở lớp nhỏ dạy bên had0. Tụi bảo vệ thấy em dạy qua camera nên tìm cách ăn. Thực tế thì bên đây có văn bản là chỉ phục vụ mục đích ở này nọ, nhưng kiểu 1 căn hộ 4 - 5 tỉ chỉ để ở, thì em ko giàu như thế
Lần đầu nó lên lập biên bản trong lớp nói là cư dân xung quanh than phiền vì có người ra vào liên tục bla bla bla, nó chụp ảnh lớp rồi hăm dọa là chung cư ko cho kinh doanh, chỉ cho ở. Đòi phạt 40-50tr, xong 1 thằng kêu nhỏ em đưa tụi nó 1tr, rồi mỗi tháng cho tiền tụi nó, tụi nó sẽ im. :surrender: Nhưng thực tế hàng xóm chỗ em còn gửi con cho em dạy nữa, để họ dễ trông con, nên việc hàng xóm than phiền la do tụi nó bịa
Sau 2 tháng lấy 1tr/tháng, nó đòi lên 3tr/tháng, em than khổ này nọ, dùng mọi lời lẽ, nó tụt 2tr/tháng, và tới nay lấy được 2 lần mỗi lần 2tr. Thằng bảo vệ lấy tiền em, thì nói là nó gom nhiều nhà trong này văn phòng, 1 tháng 1 tòa nó được 25tr. Mà có tổng cộng 4 tòa ở khu em, thêm 3 tòa đang xây sắp xong. Nó nói mỗi lần nó lấy thì trưởng bảo vệ ăn hết, chỉ cho nó 200k tiền công.
Đối với em 2tr ko có đáng gì với người làm ăn, nhưng cảm thấy bị ăn trên xương máu, mà tụi nó hả hê em cảm thấy cực kì khó chịu :surrender:
Em có tìm hiểu về việc dạy học ở chung cư thì pháp luật ko cấm, chỉ cấm việc kinh doanh kiểu doanh nghiệp thôi. Mà em cứ sợ tụi nó lên quậy ngay lúc mình đang dạy, lũ khốn nạn :sosad:
Mỗi lần nhận tiền bác cứ quay lại, xuống báo với ban quản lí chung cư, và hỏi quy định của chung cư như thế nào, làm to lên thì ban quản lí chung cư nó cắt hợp đồng với cty bảo vệ thôi, không phạt bác đâu, cùng lắm làm cái biên bản để ghi nhận xem cư dân bên bên cạnh có phàn nàn không thôi. nó xiaolin đó

laitung1991

Reaction score
0
Nói chung bác lôi hợp đồng ra đọc lại xem ntn. Còn ko rõ nữa thì bác đem hợp đồng ra nhờ luật sư tư vấn xem có ổn không, chứ trên nãy mỗi người mỗi ý nghe phân vân lắm

Babiescry

Reaction score
1
kyokoyo said:
Luật nhà nước đây nhé. Đọc kỹ vào

Tóm lại nhà chỉ có 1 mục đích là để ở. Ko phải chỗ để các ông tụ tập đông người
Ông nào thích lách luật thì mời xì tiền
kyokoyo said:
Cãi như trẻ con. Ko có chứng từ, hoá đơn, ko đăng ký kinh doanh nó lôi luôn mày ra phạt tội kinh doanh ko đăng ký, ko nộp thuế ấy chứ mà làm thế nào phạt
Bảo vệ chung cư thằng ngu này nó làm thay cho công an tòa án thuế vụ kế hoạch đầu tư ạ.
Bảo vệ chung cư :sogood:
Bảo vệ chung cư :sogood:
Bảo vệ chung cư:sogood:
Đó chó ngu ạ:sogood:
Phạt phạt đấm chết mẹ nó chứ phạt:sogood: