gaukaka

Reaction score
0
Khả năng cao là do ngồi nhiều, chèn ép cột sống. Thím thử vào y học cổ truyền trị liệu 1 thời gian xem. E truóc cũng bị

hieuknl88

Reaction score
0
Mình cũng bị từ bé, đi chữa uống thuốc mãi ko khỏi :sosad: khổ vl thiếu tự tin thực sự

SkyWalker TP

Reaction score
0
Quay tay nhiều quá hả cá thanh niên :gach::gach:
Ngày xưa mình cũng bị, ăn canh là phải để sát miệng sợ người khác thấy run, cầm cái muốn là run bần bật :sosad:
Các thím hít đất á, cảm giác nó bớt run tay luôn, rồi bớt quay tay đi, với lại đọc sách nhiều vô. Tại cái run tay này là do thần kinh không tập trung được (các thanh niên run tay sẽ có 1 đặc điểm là nói không trôi chảy nữa do não không tập trung được). Mình làm cách này thì thấy không run tay nữa :beauty:

addbotra

Reaction score
0
cũng dính cái bệnh này :sosad:, cứ làm cái gì cần tập trung là đến khổ :sosad:

binh99t1

Reaction score
0
Rõ khổ, té ra cũng nhiều người như mình. Tui chỉ bị run tay khi cầm cái gì đó thôi , người hay suy nghĩ lung tung :sweat::sweat::sweat:

Gửi từ HTC One_M8 Eye bằng vozFApp

kiennams

Reaction score
0
Bạn bị căng thẳng thôi. Nghỉ ngơi ngủ đủ cố quên nó đi là đỡ .khi nào run tay .dừng cái việc chuẩn bị làm .hít thật sâu 2 tay nắm lấy nhau một lúc sẽ đỡ .parkinson hay gặp ở người già hơn nhé mà run kiểu tay bạn đang đếm tiền nhanh í với nghỉ nó mới run.:sexy:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

lacdasaynuoc

Reaction score
0
Em thì bị run đầu. Cứ hay suy nghĩ lung tung. Mỗi lần tập trung vào làm gì đó là đầu cứ run run.

Gửi từ Samsung Galaxy s6 bằng vozFApp

hoangdeath23

Reaction score
1
Real Madrid FC said:
Có bác nào bị bệnh run tay không ạ. Em bị run tay mà thấy khổ với nó quá, không đủ tự tin để làm nổi việc gì luôn, cứ cần tập trung hay bị áp lực tí là tay run lập cập :sosad::sosad::sosad:
Nhiều lúc muốn reset quá :pudency:

Gửi từ Nokia 1110i chứ không phải bằng vozFApp
Sức khỏe yếu, tinh thần suy giảm chứ sao nữa.

Monster in Paris

Reaction score
1
Cái này mình cũng bị từ nhỏ. Ngoài run tay ra thì khi gặp các sự kiện gì đó bất chợt phải tập trung như đèn flash chụp ảnh, đi khám răng thì người sẽ có hiện tượng căng cứng, rất mất tự nhiên và ngại.
Đi khám bệnh bên Y Dược thì kết luận tạm thời là "Run vô căn". Nhưng tựu chung lại rút ra từ bản thân là do thần kinh thực vật có vấn đề, bị rối loạn lo âu. Nếu tập luyện thể thao và giảm áp lực tinh thần thì sẽ bớt, nhưng ko hết được. Thế nên đành phải sống chung với nó. Bệnh tật chán vãi cả ra.

bravery1989

Reaction score
0
Real Madrid FC said:
Có bác nào bị bệnh run tay không ạ. Em bị run tay mà thấy khổ với nó quá, không đủ tự tin để làm nổi việc gì luôn, cứ cần tập trung hay bị áp lực tí là tay run lập cập :sosad::sosad::sosad:
Nhiều lúc muốn reset quá :pudency:

Gửi từ Nokia 1110i chứ không phải bằng vozFApp
có đôi khi hồi hộp rồi tim đập thình thịch ko thím? nếu có thì đi khám tuyến giáp nhé, có khả năng cao là bị Basedow rồi (em cũng đang bị cái này)