Yoshiko Tsushima

Reaction score
0
Keo kiệt vcl, loại bủn xỉn này thì bạn bè cái mễ gì. Dẹp đi là vừa chủ thớt ạ.

ginta133

Reaction score
0
Mr Robot said:
xui xui bê phải cái tráp nặng như chó, đứng trời nắng sml mà bị quỵt lì xì.

có vài đồng mà cũng ki bo thì có đáng để mình đi bê cho chúng nó không?
Sợ nhất bê con heo. Hồi bê cho 1 nhà từ ngoài vô ngõ cả trăm mét, thằng loz chụp ảnh bắt đi chậm mẹ mỏi tay gần chết. 20k đày đọa vãi

via vozForums for iPhone

sp627

Reaction score
0
Không được lì xì là mất duyên nhá, vote xiên

confemale

Reaction score
0
Nha Tien Tri said:
Bạn bè thân đó bác ơi. Mình ở SG mà phải bỏ việc 1 ngày đi VT bưng quả giúp. Image
Thà nó nói câu quên thì không nói, đằng này nói lắc léo thế làm gì? phong bì 50k chứ nhiêu? Image
Giọng nói thái độ chán phết, không lẻ chốt với nhà gái 1 câu biết vậy khỏi đi Image Image
thân ai nấy lo rồi, dẹp mẹ thằng bạn đi :go:

Sent from Xiaomi MI 8 SE using vozFApp

nuhongcuaanh

Reaction score
0
Bê tráp phải lì xì chứ, không thì mất duyên ra:surrender:, nó là phong tục rồi, kể cả bê có vài tiếng cũng phải lì xì. Chưa kể áo váy của dàn bê tráp là phía nhà cô dâu chú rể phải bao đi thuê luôn.
Nhà trai gì kì cục thật đấy.

I'm Zero

Reaction score
1
Lì xì ở đây là phong tục theo kiểu trả duyên, ông thớt bán duyên của ông thớt để bưng trap thì nó phải lì xì lại cho ông đỡ mất duyên, sau này xui xui k còn duyên nên k lấy dc vợ thì cứ đè thằng bạn ra mà xiên nhé

gbpham

Reaction score
0
Nói thật cái trò bê tráp này là một trong những cái nhạy cảm nhất.

Nhiều nhà sợ tốn kém hay sao mà toàn nhờ người quen, bạn bè bê. Ờ thì cũng OK, nhưng gia chủ, cô dâu chú rể nên hiểu là cái này thân lắm người ta mới đi dùm, cũng bỏ thời gian công sức, còn phải chuẩn bị đi sớm lên đồ các kiểu chứ đéo phải vì ba đồng cắc bạc của họ. Mà nhiều khi bê đồ nặng đi bộ cả quãng mệt vl ra, thái độ lồi lõm nữa thì thôi.

Sau này đến đám cưới mình chắc thuê luôn cho nó khỏe nếu nhắm ko tìm đủ người bưng hộ. Trả $ sòng phẳng để nó làm cho có trách nhiệm khéo lại tốt hơn :canny:

elnazaghili

Reaction score
0
Thuê tôi ăn vạ cho mike fen

Gửi từ Điện thoại bàn bằng vozFApp

WildForest

Reaction score
0
Hồi h mình bê cho 5-7 đứa bạn có lì xì con mẹ gì đâu nhỉ
:stick::stick:

Đơn giản là chúng nó cưới hỏi giúp đc gì thì giúp lấy tiền làm cm gì nhỉ :go: lại còn mất duyên vớ vẩn xàm xí