Bất lực trước tiêu chuẩn chọn chồng của bạn thân sn 93.

Nhaemcotivi

Reaction score
0

philong2222 said:
Nhiều thằng quan trọng chiều cao nhỉ. Như mình 1m74 mà thấy ny 1m55 rất bình thường chẳng có gì là thấp cả.:surrender:
Chấp gì mấy thằng xạo:lol: trời rét tụt card gái đéo có mà ôm, fa quay tay quanh năm, gầy cận đụt đụt nhưng hễ topic khoe lương là toàn 1k $, chym dài 18cm 30p, người yêu phải trên 1m6....:lol: xem lại chiều cao tb nữ giới VN đi mấy thằng xạo :lol:

moneylonely

Reaction score
0
maskrey said:
Nói nghiêm túc nha. Trong tình yêu hôn nhân thì mấy cái tiêu chuẩn kia nó chỉ là để ngồi tán phét với nhau thôi. Nếu cứ cố đặt tiêu chuẩn rồi cứng nhắc theo tiêu chuẩn đó thì mình là người thiệt chứ đéo phải ai cả.

Tôi giả sử có người đúng y tiêu chuẩn bạn thớt và người đó có tiêu chuẩn cũng phù hợp với bạn thớt, thì cũng chả có bất cứ gì đảm bảo là 2 người sẽ hợp nhau cả.

Tôi là người mọi tiêu chuẩn của bạn thớt tôi đều hơn, nhưng chưa bao giờ tôi đặt 1 tiêu chuẩn "cứng" cho người yêu cả. Trong tiềm thức thì tôi cũng mong người yêu xinh như Jennifer Phạm, hát hay như Thùy Chi, chạn to như Chạn Vương... nhưng thực tế tôi biết thừa mấy cái đó chỉ là để thi thoảng thủ dâm tinh thần cho xả stress. Còn chỉ số 5-5-5 có khi tôi cũng đổ, 10-1-1 có khi cũng chết. Chỉ có nếu là 1 hết thì tôi cho de thôi.

Tôi từng yêu 1 em mà những chỉ số cơ bản đều kém tôi, thậm chí là kém khá xa. Nhưng em có 2 điểm,1 là em là người cực kì nhân hậu, 2 là em cực kì quan tâm đến tôi; mà 2 thứ này tôi chấm 11 điểm trên 10 luôn. Mặc dù 2 điều này tôi thậm chí còn chưa bao giờ nghĩ tới trong tiêu chuẩn của mình, nhưng đến lúc gặp tôi lại mê tít.

Thế nên bảo bạn thớt mở cái đầu óc ra. Cái kiểu nghe 1 2 câu từ chối người ta luôn thì chỉ làm mất đi cơ hội của mình thôi.
Chuẩn bác ạ, yêu theo lý trí thì không bao giờ bền lâu đâu, còn nói hẳn ra đại gia bây giờ họ yêu nhau từ cái lúc mà lương họ còn không đủ ăn cơ, chứ không có lượt bạn thớt đâu, mà bạn thớt hiện tại 27 tuổi thì yêu ông nào 72 ý, nửa năm thôi là thoải mái mua 10 căn nhà . Không phải đặt tiêu chuẩn vậy đâu

Galaxy.Note3N900D

Reaction score
0
93 thu nhập 15 củ thì senior staff samsung cũng được rồi, mọi yêu cầu đều bình thường duy chỉ có cái nhà nghe hơi no hpe, cỡ 20 có nhà thì nó k cần care mấy bà 26 27 đâu, nhăm mấy em mới ra trường hoặc quen biết mấy em nhà HN chứ care gì cái đứa tỉnh lẻ. Khổ chị gái

Gửi từ Samsung SM-T825Y bằng vozFApp

Shion-nyan

Reaction score
1
Con bạn tôi còn ghê hơn. Cũng 93, thành thạo 2 ngoại ngữ, bằng thạc sĩ ở nc ngoài, lương nó 2k nên yêu cầu đối phương lương phải từ 1k5 trở lên, mặt mũi bt vóc dáng cao ráo. Mà khổ nỗi ngoại hình nó bt, cao m62 da trắng nhưng hơi mập, lại khó tính. Nên bao nhiêu năm vẫn thấy đang ế

HondaTsubasa

Reaction score
5
crazykid.1 said:
Kiếm đâu ra vậy, tôi cũng đang follow cái club này :)
quen em này từ hồi nó còn bên ams, ngưỡng mộ vl, sau này hóa ra ams là 1 cái lò toàn em xinh-giỏi-giàu-đa tài như em nó.

Leafskiny

Reaction score
0
Shion-nyan said:
Con bạn tôi còn ghê hơn. Cũng 93, thành thạo 2 ngoại ngữ, bằng thạc sĩ ở nc ngoài, lương nó 2k nên yêu cầu đối phương lương phải từ 1k5 trở lên, mặt mũi bt vóc dáng cao ráo. Mà khổ nỗi ngoại hình nó bt, cao m62 da trắng nhưng hơi mập, lại khó tính. Nên bao nhiêu năm vẫn thấy đang ế
Không yêu cầu nhà HN thì inbox nhá :look_down:

sieu_ban_lui

Reaction score
0
MrLamDHHD said:
Nó tâm sự là không thích làm dâu và không muốn sống cảnh ở trọ nên mới muốn chồng có nhà riêng. Mặt bạn em xinh, mũi cao da trắng, mắt 2 mí, nhìn rất trí thức.
Nó muốn làm má hả em :beauty:

Frozenn

Reaction score
0
ngabachieutim said:
Nếu bạn của bạn có tài, lương tháng 5000-10.000 usd, vị trí giám đốc kd tập đoàn to chẳng hạn, thì nên khuyên nó giữ nguyên tiêu chí vì không có gì quá đáng cả.

Còn nếu bạn của bạn chỉ có bằng thạc sĩ thì xem lại. Vì bây giờ nhà nào cũng có bằng tiến sĩ cả rồi, thạc sĩ chạy grab đầy đường, thì bằng cấp ko ăn thua đâu.
Thằng e mình chỉ ăn nhậu gái gú massage tay vịn là giỏi cũng có bằng thạc sỹ ngân hàng :rofl::rofl:
Nói chung thời này cỡ bằng thạc sỹ trong nước nó ko ý nghĩa lắm, ko cần thủ dâm có tài :doubt:

crazykid.1

Reaction score
0
HondaTsubasa said:
quen em này từ hồi nó còn bên ams, ngưỡng mộ vl, sau này hóa ra ams là 1 cái lò toàn em xinh-giỏi-giàu-đa tài như em nó.
:) bro cứ vào mấy cái club kiểu nhạc nhẽo hát hò ở trường đh gái kiểu này có mà đầy. Tại vì mấy người có những tài kiểu đàn hát nghệ thuật và ngoại ngữ thường sẽ xuất thân từ gia đình có đầu tư hoặc thực sự có đam mê. Rất thú vị. :D em này có tham gia sing to learn ở trường tôi. Tiếc quá thời sV không tìm ra cái đam mê và kết nối cộng đồng sớm hơn. H đang làm lại để có cơ hội tìm chạn cao :D

lam_hero1

Reaction score
0
Mình làm IT lương hơn 30, dân tỉnh lẻ chưa có nhà nhưng cần thì mua trả góp chung cư cũng được. Biết chơi ghita, piano, chụp ảnh. Không biết có ứng tuyển được không?