Bất lực trước tiêu chuẩn chọn chồng của bạn thân sn 93.

HondaTsubasa

Reaction score
5
MrLamDHHD said:
Có tài ở đây theo mình là học thức cao (trình độ thạc sĩ), có công việc văn phòng lương khá. Con bạn mình là mẫu phụ nữ truyền thống, xem trọng gia đình nên không thể không lấy chồng.
mình nghĩ học thức là điều đương nhiên rồi, bạn của bạn thạc sĩ thì chồng cx phải cùng mức độ giáo dục, rồi văn hóa mới bền đc.

còn có tài làm tưởng hát hò, piano gì đó cơ

mrphamvn

Reaction score
0
MrLamDHHD said:
Bạn thân em sn 93, mặt khá xinh, da trắng, người vừa, cao 1m55, còn trinh. Trình độ thạc sĩ, đang làm văn phòng mảng thu mua lương tháng 15tr. Gia cảnh nghèo, nhà ở quê lên hà nội làm việc. Chuyện chả có gì đáng nói nếu bạn em không yêu cầu quá cao ở chồng tương lai.

Bạn em muốn chồng trình độ thấp nhất phải là đại học, lương tháng 2x trở lên, có nhà riêng ở hà nội và là trai tân (trai tân theo ý bạn em là chưa từng kết hôn). Em thấy lo cho bạn em quá mà mỗi lần khuyên nó hạ tiêu chuẩn xuống để sớm được lên xe bông thì nó gạt đi. Riêng em cũng 93 như nó nhưng may mắn đã được một anh kĩ sư hốt rồi, vì em không yêu cầu cao, anh em quen người ngoại tỉnh lên thành phố ở trọ và làm việc, nhưng xét thấy anh tốt và có công việc ổn định nên em tiến tới luôn, vì em cũng già rồi nên không có nhiều cơ hội để chọn lựa nữa. Không biết khi nào bạn em mới chịu hiểu lời em nói :sweat::sweat:
Tiêu chuẩn vậy cũng vừa miếng mà

Cao gì đâu nhỉ ? Mặt xinh, da trắng thì thiếu gì anh ngon lành xin chết

Sent from my iPhone using https://itunes.apple.com/us/app/vozforums/id531290212?ls=1

langnt

Reaction score
0
93 mà còn trinh thì hoặc xấu quá đéo thằng nảo nó rớ, hoặc dở người, nói chung là vứt.

JUchi

Reaction score
6
MrLamDHHD said:
Bạn thân em sn 93, mặt khá xinh, da trắng, người vừa, cao 1m55, còn trinh. Trình độ thạc sĩ, đang làm văn phòng mảng thu mua lương tháng 15tr. Gia cảnh nghèo, nhà ở quê lên hà nội làm việc. Chuyện chả có gì đáng nói nếu bạn em không yêu cầu quá cao ở chồng tương lai.

Bạn em muốn chồng trình độ thấp nhất phải là đại học, lương tháng 2x trở lên, có nhà riêng ở hà nội và là trai tân (trai tân theo ý bạn em là chưa từng kết hôn). Em thấy lo cho bạn em quá mà mỗi lần khuyên nó hạ tiêu chuẩn xuống để sớm được lên xe bông thì nó gạt đi. Riêng em cũng 93 như nó nhưng may mắn đã được một anh kĩ sư hốt rồi, vì em không yêu cầu cao, anh em quen người ngoại tỉnh lên thành phố ở trọ và làm việc, nhưng xét thấy anh tốt và có công việc ổn định nên em tiến tới luôn, vì em cũng già rồi nên không có nhiều cơ hội để chọn lựa nữa. Không biết khi nào bạn em mới chịu hiểu lời em nói :sweat::sweat:
Tiêu chuẩn cũng vừa miếng thôi không có gì cao cả. Mình dư tiêu chuẩn vậy nhiều rồi mỗi tội cuối năm nay lấy vợ chứ không cũng pm thớt ngay đó :lmao:

via vozForums for iPhone

Sweetheartman

Reaction score
0
Eo mẹ tài cỡ doanh nhân thành đạt, quản lý cấp cao hay người nổi tiếng chứ lương có 15 củ tài cái nỗi gì.
Khuyên thế thôi, kệ nó. Già kén kẹn hom, đóng màng nhện, trứng lép, trừ khi may mắn thôi, đến lúc vớ phải thằng già khú đế, hâm hấp hoặc kém cỏi thì lại tặc lưỡi : thôi, ông trời se duyên rồi. Sau 30t, tuổi nào cũng đẹp để cưới:adore:

dark_994

Reaction score
0
Mặt xinh, da trắng, ths, cv ổn định từ những dẫn chứng này thì phải khối a xách dép theo kua rồi vậy mà lại ế ???
T hơi quan ngại về con bạn thân của thớt có bệnh gì ko đấy :surrender:

via vozForums for iPhone

WENBIE

Reaction score
4
dark_994 said:
Mặt xinh, da trắng, ths, cv ổn định từ những dẫn chứng này thì phải khối a xách dép theo kua rồi vậy mà lại ế ???
T hơi quan ngại về con bạn thân của thớt có bệnh gì ko đấy :surrender:

via vozForums for iPhone
Bạn có bao h nhìn bao bì mì tôm rồi nghĩ bên trong có con tôm ko ?