soidish

Reaction score
0
Khuyên thím nếu muốn chuyển thì có thể nghiên cứu role BA nhé

Cũng có thằng em 4 năm làm kế toán ngân hàng, giờ sau khi đi học 1 khóa BA ở trung tâm thì đã vào FIS làm

Làm BA thì có thể tận dụng được kiến thức và kinh nghiệm trước đây cuả thím cộng với việc là học thêm kiến thức về IT cũng là những kiến thức cơ bản hơn chứ ko cần chuyên sâu nhiều như lập trình

moonsadman

Reaction score
0
Mình vừa sang tuổi 31, là phó phòng 1 bank, thu nhập 1k, k mảnh tình vắt vai, ngoại hình ổn, hoà đồng, có khiếu thể thao..ở ngoài lúc nào cũng vui vẻ nhưng bên trong lúc nào cũng u buồn kiểu gì không rõ. Có phải trầm cảm k mấy thím.

Ps: luôn cảm thấy banr thân thua kém mọi người nữa

dvd_nasa

Reaction score
0
Học IT là đúng rồi bạn. Ngành IT tuy khó, mệt, đau đầu, trĩ, lương thấp vài chục k per month nhưng là ngành DUY NHẤT ở vn có thể học kiến thức theo kịp thế giới và có khả năng scale up lên tỉ đô từ số 0 NẾU bạn may mắn. Lấy ví dụ thằng bạn em hàng xóm của chồng con ghệ tôi nhờ thành thạo Locktrain đã mua nhà và có quốc tịch Hoa Kỳ. Đừng nghe mấy con chó toán thì ngu code 1 dòng đéo biết sủa tuổi nghề ngắn, lũ đấy chỉ chạy grab thôi

Anywhere for you

Reaction score
0
moonsadman said:
Mình vừa sang tuổi 31, là phó phòng 1 bank, thu nhập 1k, k mảnh tình vắt vai, ngoại hình ổn, hoà đồng, có khiếu thể thao..ở ngoài lúc nào cũng vui vẻ nhưng bên trong lúc nào cũng u buồn kiểu gì không rõ. Có phải trầm cảm k mấy thím.
Bác ở Hanoi ko giao lưu nhỉ
:shame:

duonglong22vn

Reaction score
1
Vừa nghỉ làm Bảo Việt đầu năm. Nói chung lương thưởng cũng double so với mặt bằng chung. Nhưng bỏ và làm lại từ đầu, mình qua Nhật tìm kiếm cơ hội việc làm và định cư, tuy rất trễ nhưng ko bao giờ là muộn. Và đang ôm nợ 200 củ

Gửi từ Asus ASUS_X00TD bằng vozFApp

khoicanyeu.1908

Reaction score
1
moonsadman said:
Thiếu hơi gái nó vậy bạn à :beauty:!!!

Tong Cuc Truong

Reaction score
0
Vl bạn tôi ơi

Bạn bè tầm tuổi chúng nó cũng chưa hẳn gọi là thành công nhưng cũng có nhà có xe, lương cao
Ở cái tuổi 29, tự thân vận động ko ai giúp đỡ mà mua đc nhà đc xe thì cũng là thành công rồi.

mins.blackhat

Reaction score
0
Mình có thằng em xã hội thất nghiệp lông bông ở Nhà ko có việc gì làm. Đâm chém ở đâu rồi bị bắt tù 2 năm. Ông bà già chạy chọt sao đó cho vào tù nhân nhưng tội phạm công nghệ cao, ở tù có mạng Internet xài, có máy tính Nhà tuồn vào để đọc báo. Mình mới bảo nó học IT đi bớt thời gian rãnh rỗi ở trong tù vô dụng. Giờ nghe đâu cậu làm remote ở Upwork gì đó lương tháng 3k $. Đợt 30-4 này ân xá cho về sớm vì cải tạo chung chi tốt, mà cậu bảo em cày startup gì đó bán triệu đô rồi mới về. Ở tù lam developer mới nhanh giỏi được. Chúc bác thớt thành công chứ mình thấy ngành này mau giàu lắm

via vozForums for iPhone

1VozerCoVanHoa

Reaction score
1
Tđn 29 mà mới đi làm 5 năm

Mà cũng tđn làm big4 rồi ra làm bank 12 củ, bank tôi làm Big4 ra toàn làm giám đốc bộ phận lương 3-40 củ

Có mùi troll ghẻ

via vozForums for iPhone

layzie v9

Reaction score
1
có ông xe ôm gần nhà năm nay gần 50 tuổi cả đời làm xe ôm truyền thống, trước làn sóng Grab bike vào VN, công việc không cạnh tranh được nên thu nhập bị ảnh hưởng. Mình khuyên ông ta chuyển qua Grab bike làm nhưng ông ta không muốn làm thằng xe ôm cả đời, ông ta liền tự mày mò học code, sau nửa năm thu nhập hiện tại được 4k$/tháng