linhkut0

Reaction score
0
Chào các bác, có bác nào làm bên bảo hiểm y tế cho e hỏi chút ạ. Bá của em hết hạn bảo hiểm ngày 15/1, thì 18/1 bá có lên đóng tiền bảo hiểm rồi, đến 23/1 bá em bị tai biến, thì giờ mới biết là bảo hiểm chưa được nối. Vậy cho e hỏi có quy định gì về thời hạn đóng tiền và nối bảo hiểm ko ạ? Trong trường hợp này thì người nhà phải xử lý thế nào, vì khi mua k hề có biên lai thu tiền ạ. Chuyện quan trọng nên nhờ các bác giúp em, em cảm ơn!

via vozForums for iPhone

hieuapt

Reaction score
0
Có thể là chưa được nối thật, mấy cái thủ tục này mất thời gian lắm

Reaction score
1
cái này đen chịu thôi,
đóng sau thì coi như mua mới rồi, bác trực tiếp lên BH trình bày với họ trường hợp của bác 1603381

cdladec

Reaction score
0
Bác phải gia hạn bảo hiểm trước 1 tháng. Còn này bác để lố rồi thì phải tự chịu nó ko.giải quyết đâu. Mình từng bị như thế này hồi năm 2016. Kêu trời....

ndanh.2003

Reaction score
0
linhkut0 said:
Chào các bác, có bác nào làm bên bảo hiểm y tế cho e hỏi chút ạ. Bá của em hết hạn bảo hiểm ngày 15/1, thì 18/1 bá có lên đóng tiền bảo hiểm rồi, đến 23/1 bá em bị tai biến, thì giờ mới biết là bảo hiểm chưa được nối. Vậy cho e hỏi có quy định gì về thời hạn đóng tiền và nối bảo hiểm ko ạ? Trong trường hợp này thì người nhà phải xử lý nào, vì khi mua k hề có biên lai thu tiền ạ. Chuyện quan trọng nên nhờ các bác giúp em, em cảm ơn!

via vozForums for iPhone
còn biên lai bhyt ko bạn? Còn thì xuống bhyt kiện tụi đại lý. Bhyt tái tục thì làm 1 tuần là có thẻ liền. Còn cần gấp họ làm liền cũng có

king2901

Reaction score
0
Trước mình lên gia hạn cho mẹ sau ngày hết hạn thì vẫn dùng được lại bth. Không biết trường hợp bác sao không cho, bác thử lên trình bày với phường xem.

linhkut0

Reaction score
0
cdladec said:
Bác phải gia hạn bảo hiểm trước 1 tháng. Còn này bác để lố rồi thì phải tự chịu nó ko.giải quyết đâu. Mình từng bị như thế này hồi năm 2016. Kêu trời....
Luật bảo hiểm y tế mới hình như là được tính từ ngày đóng tiền ý bác, em vừa search gg k biết đúng vậy k

via vozForums for iPhone

linhkut0

Reaction score
0
ndanh.2003 said:
còn biên lai bhyt ko bạn? Còn thì xuống bhyt kiện tụi đại lý. Bhyt tái tục thì làm 1 tuần là có thẻ liền. Còn cần gấp họ làm liền cũng có
K có biên lai bác ơi, ở quê toàn thu tiền xong về, năm ngoái bố e bị 1 lần, năm nay tới lượt bá, khổ ghê :(

via vozForums for iPhone

giaman

Reaction score
0
1 tháng nhé bạn, trễ 1 ngày gia hạn là phải 1 tháng sau khi đóng tiền thì bh mới có tác dụng, kể cả đi mua mới thì 1 tháng sau ngày mua mới có thẻ. Để tránh trường hợp tới khi có bệnh mới lật đật đi mua bh, người ta làm đúng luật đó, kiện cáo cái gì để mang nhục

ndanh.2003

Reaction score
0
linhkut0 said:
K có biên lai bác ơi, ở quê toàn thu tiền xong về, năm ngoái bố e bị 1 lần, năm nay tới lượt bá, khổ ghê :(

via vozForums for iPhone
Chỗ nào mà ko phải có biên lai. Lên bhxh nhờ họ can thiệp. Thu mà ko có biên lai phạt cho sml luôn.