TechDiscussed01

Reaction score
0
icklad said:
cơ mà nó ko dc ấy thím,=if(a>=b,"d","s").kiểu đấy,nhưng õ ràng có cái sai mà nó toàn báo đúng.mình ví dụ là a>=b là đúng,còn lại là sai,thế mà toàn báo đúng.
coi nó là 1 text rồi tách ra bao nhiêu kí tự đầu là năm, bao nhiêu là tháng:gach:
mỗi cái làm 1 cột phụ.:gach:
excel nó quy ước là 01/01/1990 là 1, từ đó cộng dần ngày đến giờ. bạn lấy cái năm, tháng vừa rồi mà quy thành số rồi để fomat là date nó sẽ tự nhảy thành ngày. sau đó có cộng trừ trực tiếp thôi, max tiện :chaymau:
còn nếu dùng vba thì phát 1, nhưng mà t k có file mẫu, cũng k rảnh nên chỉ thế thui :sexy:
p/s: k đọc kĩ, bạn tách đc ngày rồi thì foamt lại thành kiểu date thôi là đc :look_down:

klington

Reaction score
1
Gọi hạn thẻ là a , b tương ứng a vào , b ra

c là ngày vào thực tế, d ra thực tế

If c >= a and d <= c, true, false

crazyboyk

Reaction score
0

Đã xong rồi nhé mai phen. Mình tạo các cột phụ rồi xét điều kiện thôi. Thím có thể ẩn đi hoặc nếu thích thì gom lại 1 công thức, 1 cột cho nó gọn :adore:

kytoan

Reaction score
0
crazyboyk said:

Đã xong rồi nhé mai phen. Mình tạo các cột phụ rồi xét điều kiện thôi. Thím có thể ẩn đi hoặc nếu thích thì gom lại 1 công thức, 1 cột cho nó gọn :adore:
=if(datedif(AS2,AU2,"d") and datedif(AS2,AV2,"d") < datedif(AS2,AT2,"d"),"hop le","khong hop le")

icklad

Reaction score
1
đã làm được.cảm ơn các fen nhiều nhé.thân ái và quyết thắng.

crazyboyk

Reaction score
0
kytoan said:
=if(datedif(AS2,AU2,"d") and datedif(AS2,AV2,"d") < datedif(AS2,AT2,"d"),"hop le","khong hop le")
hmmm, có vẻ hơi phức tạp không cần thiết lắm.
Mình thì dùng hàm sau:
=IF(AND(Ngày vào >= Ngày đầu; Ngày ra <= Ngày cuối); "Hợp lệ"; "Không hợp lệ")