comeback.king3

Reaction score
0
Bố mẹ mình bán tạp hóa 2 chục nămnay rồi. Bán nhỏ thôi ko bán nhiều. Bao thăng long lấy vào hơn 8k, bán 9k chứ ko dám bán 10k đắt hơn chỗ khác. Két bia chai Hà Nội, cả két 20 hay 24 chai, bán cả két thì lãi đúng 10k :eek:h:. Thùng mì tôm hảo hảo bán 10k 3 gói. Bán hết thùng 30 gói lãi đúng 5k :eek:h:. Nhà nào bán số lượng cực nhiều còn ổn. Chứ nhì nhằng đúng chết :stick:

sf234

Reaction score
1
comeback.king3 said:
Bố mẹ mình bán tạp hóa 2 chục nămnay rồi. Bán nhỏ thôi ko bán nhiều. Bao thăng long lấy vào hơn 8k, bán 9k chứ ko dám bán 10k đắt hơn chỗ khác. Két bia chai Hà Nội, cả két 20 hay 24 chai, bán cả két thì lãi đúng 10k :eek:h:. Thùng mì tôm hảo hảo bán 10k 3 gói. Bán hết thùng 30 gói lãi đúng 5k :eek:h:. Nhà nào bán số lượng cực nhiều còn ổn. Chứ nhì nhằng đúng chết :stick:
chỗ e cũng có một chị dẹp tiệm đi trồng mai cho rảnh nợ nè:sweat:

Reaction score
1
comeback.king3 said:
Còn chiết khấu nữa mai fen :adore:

comeback.king3

Reaction score
0
sf234 said:
chỗ e cũng có một chị dẹp tiệm đi trồng mai cho rảnh nợ nè:sweat:
Chỗ mình cũng đầy người mở ra rồi dẹp tiệm rồi. Nhìn nhà mình tưởng ngon, nhà mình còn nhiều nghề khác nữa. Với một nhà nữa bán số lượng rất lớn, nên cũng có chút tiền, dân tưởng ngon. Mở ra dẹp hết

mountain90

Reaction score
0
Nhà mình ở quê cũng bán hàng ở làng, to nhất làng.
Trước đây khi mình còn đi học thì bán cực nhiều, khá ổn, đủ để sống khá giả chứ giàu có thì không.
Bây giờ thì bão hòa rồi, hỏi mẹ thì mỗi tháng chỉ được tầm 6-7tr thôi, mà mở cửa suốt chứ chẳng nghỉ ngày nào. Buôn bán cho vui với có nghề thôi chứ để làm kinh tế thì ko ổn!

comeback.king3

Reaction score
0
Còn chưa kể bán bia chai nhiều khi bị mất vỏ chai, 5k 1 vỏ. Bán cả két mất 2 vỏ thì bằng nhau:stick:

HaJi Won

Reaction score
0
Chai nc suối Aquafina giá vốn bao nhiêu mà thấy nhiều chỗ bán 5k/chai vậy?

WANWULIN

Reaction score
0
bán có mỗi mấy thứ đóng sẵn thì làm sao lời dc bác, ngta bán thêm đồ ăn, rau thịt gì chứ