emkhongphailagay

Reaction score
1
cậu bé bút chì said:
Nghe fen nói sặc mùi giọng điệu ko có tiền cũng chả có quan hệ rồi nên thấy thằng khác có thì lại gato
Fen cố gắng mà phấn đấu kiếm nhiều tiền trước rồi sau này dùng tiền mà mua quan hệ thôi chứ chả có cách nào khác đâu

Thanh niên này gặp đâu cũng lôi của ra khoe, lần trước đang tranh luận với mình cũng lôi của ra khoe:sweat:

nh0cga

Reaction score
0
Ở bên này gói thuốc cũng 18 đồng rồi, ngày hút tiết kiệm có 1-2 điếu, nhiều khi nhớ VN vl :sosad:

cậu bé bút chì

Reaction score
1
emkhongphailagay said:
Thanh niên này gặp đâu cũng lôi của ra khoe, lần trước đang tranh luận với mình cũng lôi của ra khoe:sweat:
À thanh niên vụ chia nhà đây mà, obz chia nhà cho thanh niên này mà ko chia cho bà chị ruột, thanh niên đi hả hê vì bà chị ko dám nhòm ngó cái nhà của thanh niên đây mà

Bên thớt kia bị cả chục người vào chửi cho to đầu mà vẫn chưa thông minh lên tí nào hả

Link cho anh em thích vào đọc xem thanh niên hả hê bà chị ko đc chia phần này:
https://vozforum.org/showthread.php...#post156063158

31-03-2018

Reaction score
0
Thùng Hảo hảo lãi 5k là lớn rồi đó :gach:
Chỗ mình lãi 3k thôi :gach:
Nhập 93 bán 96

hoag2015

Reaction score
0
cũng ở quê nhưng bán trong làng, tương ớt chinsu 12k, coca 1,5l 16k, bịch snack 5-6k, thấy ngang giá mình mua cũng ở quê nhưng mặt đường

Reaction score
0
mountain90 said:
Thôi anh không cãi lại cậu bé đó đâu. Đang thèm show của thì gặp anh, nó được thể xổ ra ầm ầm bây giờ :byebye:
hài hước vc,vào topic buôn bán tạp hóa nó xổ ra quan hệ tầm cỡ trên bộ để lòe thì cũng chịu cái tư duy thằng này.Quen biết thì dễ chứ để nhờ cậy mấy ông đấy thì cái loại trẻ con làm đéo gì đến lượt ra mặt mà đã gáy.

trym to nhat voz

Reaction score
1
mấy cái tạp hoá kiểu siêu thị mini cho khách tự vào chọn rồi ra thanh toán có khi mất hàng ko biết
1306037

hoangtupede

Reaction score
0
catsrope said:
Đây nhà em cũng thế thím ơi. Ba mẹ bán 2 30 chục năm rồi. Tiệm ngay quốc lộ ở quê.
Ngày càng ế ẩm. Ngày xưa bán tận 4 5tr 1 ngày, từ 23 tết đến ra mùng là cứ trên 20tr. Đỉnh điểm trong tết là hơn 30tr 1 ngày.
Má nó chứ giờ ế ẩm quá. Giờ 2tr 1 ngày là cao. Tết cao nhất 15tr quay đầu. Mấy năm trước chợ dời gần lên chỗ em nhưng ba mẹ vẫn ở chỗ cũng chứ k đi (chợ cũ xa chỗ em hơn chợ mới). Giờ thua xa mấy tiệm ở chợ nhiều lắm. May có ba em có làm gv c2 nên cũng đỡ hơn tý chứ giờ bán tạp hóa chỉ đủ tiền ăn mỗi ngày thôi k dư nổi.
Nhà dì em mấy năm trước cách nhà em vài chục căn cũng bán tập hóa. Có tiếng ở vùng luôn. 1 tiệm ở trong chợ cũ, 1 tiệm ở lộ, 1 cái kho. Bán tạp hóa ở quê mà mướn 3 thằng người làm, 1 người giúp việc nhà mỗi thằng 3 4 triệu ở những năm 2006-2010 là thím biết cỡ nào rồi. Xây cả nhà 3 tầng ở quê. Nhưng cuối cùng thất bại trong bđs mà bể nợ giờ còn 1 tiệm nhỏ ở ngay chỗ cũ thôi. Thêm thằng con trai ml quậy phá, lâu lâu lại báo nhà vài triệu, đỉnh điểm hôm tết mượn xe bà chị họ chạy rồi cầm luôn, giờ đ dám về.
Còn nhà em thì bán ế ẩm hơn xưa nhưng cũng k đến nổi khổ như nhà dì.
Định lên tâm sự chuyện gia đình mà sẵn thread này kể luôn.
Giờ ở chả bằng ai nữa cả. Một thời huy hoàng vãi :sosad:
Má nhắc buồn quá. Ngày xưa tết là đ ngồi được luôn, giỏ quà thì gói liên tục để bán, mỗi ngày 2 30tr. Giờ đến gần 30 tết luôn mà chỉ bán dc vài giỏ. Năm nào mẹ cũng lật tập xem lại mấy năm trước bán dc bao nhiêu cười cười mà mình thấy buồn vl. Nghề này giờ bạc quá :sosad: chỉ ở chợ với tiệm lớn mới trụ dc thôi :sosad:
ngày 2 3 tr là tiền lời thôi hay sao

ngoanvuavua

Reaction score
0
musicbox6 said:
Hàng xóm mình bán phà phà ! Mở phải đủ to tính toán hàng nào ít chiếm diện tích , lời nhiều . Biết cách deal hay ép giá nhân viên sales kìa mới có ăn đó bác , bán mấy mặt hàng bình dân phổ biến quá nó cạnh tranh nhau cực gắt nên chỉ lấy ít kèm các loại cao cấp chiết khấu cao hay lời nhiều để bán kèm hay tư vấn thêm cho khách, làm này chắc chắn vốn to xoay vòng liên tục rồi . Hàng xóm em bán từ 9h~12h , 4h~8h tối thôi mà nhà giàu vl.
Đây ông ta bán cái đéo gì chứ tạp hóa con khỉ gì :surrender::surrender:

ngoanvuavua

Reaction score
0
31-03-2018 said:
Thùng Hảo hảo lãi 5k là lớn rồi đó :gach:
Chỗ mình lãi 3k thôi :gach:
Nhập 93 bán 96
nhập 93 bán 97 :sosad: bò húc 11k, thăng long 10k